ผู้เขียน หัวข้อ: เอา NC ไปเที่ยวปายมาครับ เอารูปมาให้ดูกัน ^^  (อ่าน 5112 ครั้ง)

toonbeetle

• บุคคลทั่วไป
เอารูปมาฝากให้ Miata-Thailand ดูกันครับ ขับรถสนุกมากๆ ช่วง อ.แม่แตง - อ.ปาย 7 - 8 ร้อยโค้งได้ครับ

ซิ่งลงมากับ mini r53 convertible cooper s บอกได้คำเดียว ยอม cooper s ครับ ทั้งทางตรง + โค้ง

nc มีข้อด้อยตรงช่วงโค้งลงเขา แอบมีอาการ under (หน้าทื่อ) จนแอบอันตราย แต่รวมๆ เปิดประทุนสนุกมากๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 11:28:44 AM โดย toonbeetle »

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
Re: เอา NC ไปเที่ยวปายมาครับ เอารูปมาให้ดูกัน ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:46:53 AM »
เครื่องและช่วงล่าง set มาผิดกันครับ
mini cooper s กินแหงมๆ

โค้งเยอะอย่างนี้เครื่องแรงไม่แรงไม่เกี่ยวคับ
nc ได้ช่วงล่างชุดใหม่ดีๆสักชุด ผมว่าบี้กันมันส์คับ

ยอมรับว่า cooper s แรงและขับสนุกจริงๆครับ
ผมยังอยากได้เลย แต่เพื่อนๆหลายคนที่เคยขับตัวเปิดประทุน
บอกว่า ตัวไม่เปิดขับดีกว่าเยอะครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า

toonbeetle

Re: เอา NC ไปเที่ยวปายมาครับ เอารูปมาให้ดูกัน ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:57:37 AM »
มี Tein SS ทั้ง Mini & MX5 เลยครับ

แต่ DSC ของ MX5 ทำงานได้ดีพอตัวเลยนะครับ แต่ก็แอบหงุดหงิด เวลาออกโค้ง DSC ชอบติดเรื่อยเลย >_<

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:00:58 PM »
น่าสนุกจังเลยคับ ;D ภาพก็สวยมากด้วย :-* อิจฉา อิจฉา :066:

toonbeetle

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:22:57 PM »
แอบเหนื่อยเหมือนกันนะครับ เอนเบาะได้ไม่เยอะ >_<

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:26:05 PM »
แอบเหนื่อยเหมือนกันนะครับ เอนเบาะได้ไม่เยอะ >_<

เหนื่อ แต่มันส์ก็คุ้มคับ :002:

redplayboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:48:26 PM »
เจ๋งดีครับ  ท่าทางสนุกมากมาย    :D

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: àÍÒ NC ä»à·ÕèÂÇ»ÒÂÁÒ¤ÃѺ àÍÒÃÙ»ÁÒãËé´Ù¡Ñ¹ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 03:28:16 PM »
เคยแต่ over ครับ แต่เรื่องขึ้นเขาลงเขา miata
ไม่เคยตามใครนะ คอนเฟิร์ม!!! ล้อเล่นนะครับ
ดีหมดแหละครับ ทั้ง 2 คัน แล้วแต่ชอบครับ
ขับหน้า MINI ถ้าชอบขับหลัง Miata ครับ
คนล่ะอารมณ์ครับ แต่มีเสน่ห์เหมือนกันครับ

ปล.แอบชอบและอยากได้บีทเทิลครับ

toonbeetle

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 03:41:27 PM »
ก่อนเอา NC มาขับ ผมใช้ mini มาก่อนละ แต่ว่าด้วยความแข็งของ mini ทำให้ต้องเทใจมาอยู่กับ NC แบบลืมกันไปเลย อิๆ

แต่น้องเต่ารักมาก เก็บไว้ใช้ยันลูกโตแน่ๆ เลยครับ

คุณ rattster น้องเต่าไม่เปลี่ยนโฉมง่ายๆ ถึงเปลี่ยนก็เปลี่ยนไม่เยอะ ควรคาต่อการเก็บสะสมนะครับ อิๆ เหมือนกัน MX5 na - nc ความคลาสสิคก็ยังอยู่เช่นเดิม ^^

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: àÍÒ NC ä»à·ÕèÂÇ»ÒÂÁÒ¤ÃѺ àÍÒÃÙ»ÁÒãËé´Ù¡Ñ¹ ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 11:53:46 AM »
อยากได้เต่าเปิดประทุน สีเหลืิงครับ แอบมอง(จนคอเคล็ด)ประจำ
แต่สีเหลืองเปิดหลังคาได้มีป่าวครับ เห็นแต่สีขาวซะเยอะ...
แล้วเรื่องดูแลรักษาเข้าที่ไหนครับ เครื่องขับสนุกมั้ยครับ
ถ้าต้องเข้ายนตกิจ คงคิดนานหน่อย มีประสบการณ์ไม่ค่อยดี
เท่าไหร่ครับ.  รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับพี่

toonbeetle

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:31:43 PM »
มีนะครับ สีเหลืองเปิดประทุน ทั้งก่อน minorchange และ minorchange ครับ

เครื่องยนต์มันก็ 2000 cc 115 แรงม้าครับ แต่มีดีที่เกียร์ auto + tiptronic 6 speeds

ผม service ที่ F1 ครับ ตรงวิภาวดี ราคาไม่แพงครับ กันเองดี ผมเองก็ไม่อยากเข้ายนตกิจเหมือนกันครับ แหะๆ ^^

mia-toey

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:13:53 PM »
nc ของคุณ toonbeetle สวยจริงๆ
ส่วนตัวผมนะครับผมว่า na กะ nc สวยกว่า nb นิดนืง แบบว่า nb is a bit too cute
ขอให้มีสุขกับรถสนุกๆเหล่านั้นนะครับ

toonbeetle

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 12:11:54 AM »
ส่วนตัวผมเคยลองแค่ NB + NC ส่วน NA ไม่เคยลอง แต่ว่าแค่สองรุ่นนี้ก็ทำให้ผมรัก Miata ไปเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 08:39:40 AM »
น่าอิจฉาจังครับ อยากไปซิ่งบ้างครับ คันเหลืองรถพี่บี๊บนี่ครับ เมื่อวานเจอ อ.วี ครับ กำลังจะเปลี่ยนใจจากมินิ ไป มิอาต้าอีกคนแว้ว  :002:ยังไม่มีโอกาสได้เจอพี่ตุนเลยครับ ไว้ต้องเจอกันตัวเป็นๆ พี่ตุนซักที ข่าวมาว่า ขับรถเก่งมั่ก ๆ  :emo55:

toonbeetle

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 11:08:25 AM »
คันเหลืองรถพี่บี๊บครับ ไปทำงานที่ปายมาด้วยกัน แหะๆ ขับรถไม่เก่งหรอกครับ ออกมาจากวงการนานแล้ว หมดตัว >_< 555