ผู้เขียน หัวข้อ: ไปพบ miata ท่องป่าเขาใหญ่เมื่อวันอาทิตย์  (อ่าน 6923 ครั้ง)

DEAR GF8

• บุคคลทั่วไป
ไปพบ miata ท่องป่าเขาใหญ่เมื่อวันอาทิตย์
« เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:09:03 AM »
มาทักทายครับ พอดีวันเสาร์อาทิตย์ได้ไปทริปเขาใหญ่กับเพื่อนๆ เจอฝูงmiataสวยๆหลากสีสันจอดถ่ายภาพที่อ่างเก็บน้ำมอสิงโต
ขากลับเจออีกรอบระหว่างทางไปprimo posto อยากเปิดประทุนบ้างจริงๆครับ อิอิ  :car:

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
Re: ไปพบ miata ท่องป่าเขาใหญ่เมื่อวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 01:21:42 AM »
ใครเอ่ย ผู้ใด......... รายงานตัวหน่อยจ้า !

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
Re: ไปพบ miata ท่องป่าเขาใหญ่เมื่อวันอาทิตย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 12:09:00 PM »
  อิอิ กลุ่มไหนหว่า ? ไปมินิทริป แล้วไม่ชวน  :066:

DEAR GF8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 02:00:27 PM »
แสดงว่าผมเจอกลุ่มอื่นๆหรือครับ? mx5มีหลายกลุ่มหรือครับ?
โอ้... ถ้าหัวข้อนี้ moderatorรู้สึกว่าล่อแหลมลบได้เลยนะครับ
นึกว่าเพื่อนๆกลุ่มนี้ซะอีก

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:21:42 PM »
คุณ dirty white ไปมาป่าวครับ อากาศดีป่าว ไม่เห็นชวนเลย

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 03:51:25 PM »
จริงๆไม่ได้มีหลายกลุ่มแต่อย่างใดนะครับ
เพื่อนๆกันทั้งนั้น
กลุ่มโน้นจะเป็นคลับที่ไม่ได้เกี่ยวกับรถครับ
เป็นคลับที่เกี่ยวกับการเน้นเที่ยวกลางคืน
ดูคอนเสริต จีบสาว เมาเหล้า ลามก ไร้สาระ
วิจารณ์เพลง วิจารณ์หุ้น วิจารณ์ร้านอาหาร ถ่ายภาพ 
ไม่มีอะไรที่เกี่ยวกับรถเลยครับ แทบไม่เคยคุยเรื่องรถกันเลย
แล้วก็ไม่ได้มีแค่ miata อย่างเดียวนะครับ
มีทั้ง mini alfa subaru bmw และอื่นๆ

ผมว่าจะกลุ่มไหนๆ เราๆก็รักรถเหมือนๆกันครับ
ไม่ว่าจะยี่ห้อไหน ผมเองก็ไปแจมกับ siamspeed บ่อยๆไปเหมือนกัน

ปล.อยากได้ GC8 สักคัน

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 06:39:12 PM »
ครายกาน  you know who??   :036:

DEAR GF8

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 06:55:47 PM »
อืมมม... งี้นี้เอง ว่าแต่ว่าเวลาออกทริปแล้วเจอmiataสวยๆวิ่งกันเป็นพรวนนี่มันดูมีมนต์ขลังดีจริงๆ
หากมีโอกาสคิดว่าอยากหามาใช้สักคัน เดี๋ยวยังไงขอฝากตัวในบอร์ดนี้ด้วยนะครับ หาข้อมูลไปก่อน
อยากลองfeelingใหม่ๆบ้าง ไม่ทราบว่า... หากผมได้NBหรือNCมา

1.สามารถserviceที่ศูนย์mazdaได้ทุกที่เลยหรือเปล่าครับ?
2.ใช้95 E10ได้ไหม?   
3.หลังคามีปัญหาอะไรที่เป็นจุดอ่อนไหมครับ เช่น นานๆไปไม่สนิท มีเสียงลมเข้ามาก น้ำรั่ว พับเก็บไม่smooth ฯลฯ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 07:19:29 PM »
ยินดีต้อนรับครับ คุณ sti มีพี่ ในชมรมนี้หลายคนก็มี subaru เหมือนกันครับ  มีพี่โมด พี่แป๊ป พี่จุ๊บ พี่ช้าง ตัวผมเองก็ยังอยากลอง สูบนอน ขับ4มั่งจัง

ออฟไลน์ Coolacid

• MIATA Level 3
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:05:03 PM »
โอ๋ได้ลองแล้วก็แบ่งๆกันลองมั่งนะ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:17:08 PM »
อิอิ  บ้านผมก็มีหมูขาวเหมือนกัน นะครับ

ตอนนี้อยากได้ GC8 อ่ะ

ผมไม่เคยไปแจมที่ siamsubaru ไว้ว่างๆจะไปขับรถเที่ยวด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2009, 08:29:01 PM »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ พวกผมหลายคนก็อยู่ใน SSS ด้วยครับ ที่ชอบ SSS เพราะมีโอกาสเอารถลง Track Day ได้บ่อยๆครับ มันส์จิงๆ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 04:30:09 PM »
โอ๊ะโอ..."กลุ่มที่คุณก็รู้ว่าใคร" ชอบประโยคนี้มากๆครับ

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 06:07:28 PM »
 :025:โอ๋ไว้ได้รถแล้ว เอามาให้ลองด้วยนะ อิอิ อยากไปจังขาวหย่าย

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2009, 07:03:10 PM »
:025:โอ๋ไว้ได้รถแล้ว เอามาให้ลองด้วยนะ อิอิ อยากไปจังขาวหย่าย
เค้าหย่าย เราไม่หย่ายป่าวพี่