ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจรับเลี้ยงต่อจากพี่ๆ ครับ  (อ่าน 2876 ครั้ง)

ออฟไลน์ luckyman

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
สนใจรับเลี้ยงต่อจากพี่ๆ ครับ
« เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:35:15 AM »
พอดีเป็นสมาชิกใหม่ใน club แอบอ่านมานาน แต่ก็ไปเล่น mini แทน
สุดท้ายก็กลับมาหาความฝันเดิม

ไม่แน่ใจว่า ในบอร์ดนี้ post กระทู้ซื้อได้ไหมครับ หากไม่เหมาะสมก็ลบออกได้เลยนะครับ

คือ สนใจอยากจะรับเลี้ยงต่อจากพี่ๆ ใน club น่าจะปลอดภัยกว่าไปซื้อรถข้างนอก

ที่มา - พอดีจะเปลี่ยนงานเลยหาโอกาสซื้อรถใหม่ด้วย เพราะจะได้วิ่งยาวๆ นอกเมืองนิดหน่อย ตอนแรกก็อยากได้ na ปีปลายๆ  แต่อ่านๆ กระทู้ ไปๆ มาๆ เห็นว่า nb ก็น่าสนไม่หยอกสำหรับรถใช้บ่อยๆ และยังไม่ต้องกังวลเรื่อง maintainance เหมือน na ที่ค่อนข้างอายุเยอะกว่ามาก performance ก็ดีกว่า รวมถึงราคาใกล้ na

มองหา - nb na8 สภาพดีๆ ไม่มีอุบัติเหตุครับ งบเกือบล้านครับ na8 ไม่เกิน 6.5 แสนครับ  :-*

ถ้ามีท่านใดอยากได้คนดูแลต่อ สงเคราะห์ผมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

โชค 086 1 888 666 chokep@ฮอทเมล์.com

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 09:37:42 AM โดย luckyman »

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: สนใจรับเลี้ยงต่อจากพี่ๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:34:28 PM »
ลองดูไปเรีื่อยๆครับ  หน้าซื้อ-ขาย  ใจเย็นๆ 

แวะมาพบปะพูดคุยกันได้ทุกงานนะครับ  :)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: สนใจรับเลี้ยงต่อจากพี่ๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 07:38:32 PM »
หวัดดีครับ ยินดีที่รู้จักนะคับ ดีใจครับที่กลับใจมาที่ความฝันเดิม(เหมือนกัน)

และดีใจมากๆที่อ่านและศึกษากระทู้เก่าๆก่อนตัดสินใจ ทำการบ้านมาดีมากๆครับ

เพราะส่วนมากจะมีแต่มาถามก่อนตลอด ไม่ค่อยกลับไปหาอ่านกระทู้เก่ากัน เยี่ยมครับ!!

ขอให้ได้รถดีๆนะครับ

ออฟไลน์ yai

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 07:43:03 PM »
ยินดีต้อนรับครับ
ผมก็เพิ่งมาเป็นสมาชิกชมรม Miata Thailand ครับ
และก็เพิ่งได้ NB มาใช้ครับ หากชอบขับสนุก วิ่งไกลๆไม่เหนื่อย ผมว่าคุณมาถูกทางแล้วครับ
ไว้ผมได้ใช้รถมากกว่านี้จะมีข้อมูลมาเพิ่มเติมให้ครับ

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 08:47:46 PM »
เช้าวันอาทิตย์ก่อน7โมง ลองมาดูที่ ปตท วิภาฯ ซิครับ แล้วจะรู้ว่าดียังงัย :014:


ออฟไลน์ Jo-8898

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 09:04:34 PM »
 :emo64:เชียร์ nc คับหาพวก!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:16:44 PM »
์์NC คงไม่ใช่แนวผมครับ และเกินงบไปเยอะ ลึกๆ ชอบความโค้งมนและ classic ของ NB / NA อยู่ครับ  :005:

วันนี้ก็ไปดู NB สีแดงมาคันครับราคาหย่อนล้านนิดๆ ปี 05 mt เดิมๆ มีเปลี่ยนแต่ล้อแม๊ก ไมล์เกือบ 5 หมื่น
กะว่าวันจัน-อังคารจะหาโอกาสไปดู nb at ของพี่ๆ ในชมรมนี้แถวพุทธมณฑลครับ
พรุ่งนี้ผมมีไปทำบุญช่วงเช้าครับ  :)

ใจอยากได้ก่อนไปเริ่มทำงานที่ใหม่ครับ   ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 10:55:31 PM โดย luckyman »

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:34:39 PM »

เชียร์ NA ครับ  ถ้ามีรถคันอื่นใช้งานอยู่แล้ว แต่ถ้าจะใช้คันนี้เป็นหลักในชีวิตประจำวันก็เชียร์ NB ครับ

NB คันที่อยู่แถวพุทธมณฑล สุดยอดแล้วครับ  :emo55:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 09:07:02 AM »
NB คันที่คุณ Gong959 พูดถึงน่าจะไม่ใช่คันเดียวกับที่คุณ Luckyman ไปดูนะ คงเป็นคันน้ำเงินที่มา post เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน อาจเป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จักชื่อคุณนิด เคยทำงานกับ Mazda Sales Thailand ก่อนจะย้ายมาทำที่ True  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:53:06 PM »
NB คันที่คุณ Gong959 พูดถึงน่าจะไม่ใช่คันเดียวกับที่คุณ Luckyman ไปดูนะ คงเป็นคันน้ำเงินที่มา post เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน อาจเป็นคนเดียวกับที่ผมรู้จักชื่อคุณนิด เคยทำงานกับ Mazda Sales Thailand ก่อนจะย้ายมาทำที่ True  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ถ้าไม่ใช่ก็ดีใจเลยครับ  ไม่อยากให้ขายเลยคันนั้น   :-* :-*

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 12:54:11 PM »
ผมไม่แน่ใจว่าพี่เค้าใช้ user ในบอร์ดว่าไรนะครับ
แต่ถ้าบอกว่ารถอยู่สาย 4 wrap สีดำอยู่ พี่ๆ คงจะนึกออกง่ายขึ้น
เห็นพี่เค้าบอกจะขยับไป nc ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2011, 11:59:17 AM โดย luckyman »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 02:01:36 PM »
ดีใจเหมือนคุณ Gong959 ที่อาเฮียเค้าไม่ขาย  8)

NB ที่่ว่าเกียร์ออโต้ปี 2005 ไมล์ 5x,xxx km ผมว่าวิ่งน้อยนะปีไม่ถึงหมื่นเดือนไม่ถึงพันโล หากเป็นรถศูนย์ไม่ใช่จดประกอบก็ไม่มีอะไรให้กังวลนะ  ???

ขอให้ได้รถถูกใจและราคาอยู่ในงบประมาณนะครับ และอย่าเร่งตัวเองว่าต้องได้รถก่อนไปทำงานที่ใหม่ ค่อยๆ ดูและตัดสินใจให้รอบคอบ NB auto นำเข้าจากศูนย์มีอยู่ 20 คัน ในเมืองไทย ฝากไว้เป็นข้อมูลนะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 10:19:33 PM »

ถ้าไม่ใช่ก็ดีใจเลยครับ  ไม่อยากให้ขายเลยคันนั้น   :-* :-*
ใจหายใจคว่ำ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 01:23:38 AM »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะครับ
ในที่สุดก็ได้มาครอบครองแล้วครับ NA8 A/T
รับมาดูแลต่อจากพี่พิชณ์  พี่เค้าดูแลรักษารถมาดีมาก รถเรียบร้อยมากครับ  :)
วันนี้ลองเติมเบนซิน91 ไปเต็มถัง ออกมารอบมีวูบๆ มาอ่านดูกระทู้อ้าว พี่ๆ เติม 95 กันส่วนใหญ่ ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม แถมออกมาฝนตกแรงมาก  :004:
ถ้ามีโอกาสจะขอไปร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 01:27:21 AM โดย luckyman »

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 09:03:35 AM »
ดีใจด้วยครับได้รถสภาพดีๆไปครอบครอง :emo55:

สมกับชื่อ lucky man :emo64:
