ผู้เขียน หัวข้อ: ์NC1 คอมแอร์หอน  (อ่าน 3282 ครั้ง)

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
์NC1 คอมแอร์หอน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2010, 10:49:39 PM »
สวัสดีครับพี่
ผมสมาชิกใหม่ มีเรื่องปรึกษาครับ
วันนี้เอาNC1 ไปเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่ศูนย์
พร้อมแจ้งให้ช่างช่วยปรับหลังคา กับแก้เสียงหอน วู้วๆ เวลาคอมแอร์ทำงาน

ช่างแจ้งมาว่า เป็นที่ลูกปืนคอ คอมเพรสเซอคอมเสีย
ไม่สามารถเปลี่ยนได้ ต้องเปลี่ยนคอมทั้งลูก

เลยอยากมาปรึกษาพี่ๆว่า มีใครเคยมีอาการแบบนี้มั้ยครับ
แล้วถ้าเราไม่เปลี่ยนนอกจากรำคาญเสียงหอนแล้วมันจะมีปัญหาอะไรมั้ย คอมแอร์ จะไหม้มั้ยครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนที่อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์จะถูกกว่ามั้ยครับพี่

รถคันนี้เป็นรถนำเข้าไม่มีประกันศูนย์อยู่แล้ว

ปล.เห็นช่างบอกว่า ฉนวนใต้ท้องรถที่หุ้มท่อไอเสียผมรุ่ย
ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนอีกสามพันกว่าบาท ไม่งั้นจะอนตรายความร้อนสูง
มันจริงหรือเป่าครับพี่

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ์NC1 คอมแอร์หอน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:42:29 AM »
เรื่องแอร์ รอพี่แอ๊ค สตาร์แอร์มาตอบดีกว่าคับ...

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:11:46 AM »
สวัสดีครับพี่
ผมสมาชิกใหม่ มีเรื่องปรึกษาครับ
วันนี้เอาNC1 ไปเปลี่ยน น้ำมันเครื่องที่ศูนย์
พร้อมแจ้งให้ช่างช่วยปรับหลังคา กับแก้เสียงหอน วู้วๆ เวลาคอมแอร์ทำงาน

ช่างแจ้งมาว่า เป็นที่ลูกปืนคอ คอมเพรสเซอคอมเสีย
ไม่สามารถเปลี่ยนได้ ต้องเปลี่ยนคอมทั้งลูก

เลยอยากมาปรึกษาพี่ๆว่า มีใครเคยมีอาการแบบนี้มั้ยครับ
แล้วถ้าเราไม่เปลี่ยนนอกจากรำคาญเสียงหอนแล้วมันจะมีปัญหาอะไรมั้ย คอมแอร์ จะไหม้มั้ยครับ

แล้วถ้าเปลี่ยนที่อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์จะถูกกว่ามั้ยครับพี่

รถคันนี้เป็นรถนำเข้าไม่มีประกันศูนย์อยู่แล้ว

ปล.เห็นช่างบอกว่า ฉนวนใต้ท้องรถที่หุ้มท่อไอเสียผมรุ่ย
ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนอีกสามพันกว่าบาท ไม่งั้นจะอนตรายความร้อนสูง
มันจริงหรือเป่าครับพี่

ขอบคุณมากครับ

คอมแอร์หอน มีเสียงดัง เวลาเปิดแอร์ดัง  ปิดแอร์แล้วเงียบ  นั้นแสดงว่าคอมแอร์เสียครับ(ถึงแม้ว่าแอร์มันจะเย็นอยู่ก็เห่อ)  ถ้าเรายังทนใช้ต่อไป คอมแอร์จะน็อตและพังจนทำให้น้ำมันคอมดำและมีเศษ มีเนียมจากลูกสูบวิ่งไปตามน้ำยาแอร์ ทำให้เราต้องเปลี่ยนเกือบทั้งระบบ

แต่ถ้าเปลี่ยนตอนนี้ โดยน้ำมันคอมยังไม่ดำ เราจะเปลี่ยแค่คอมแอร์ + ไดเออร์ เท่านั้นครับ

ลองมาที่ร้านผมได้นะครับ  วันเดียวเสร็จ  star air sound  083-9990967
http://www.starairsound.com/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2010, 08:14:53 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 09:33:21 AM »
คอมพังเหรอพี่  ผมนึกว่าใครลืมชิวาว่าไว้ในแอร์ซะอีก อิอิ ล้อเล่นนะครับพี่

ออฟไลน์ ty

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:08:44 PM »
ขอบคุณครับพี่ๆ

ไว้เสร็จงาน อาทิตย์นี้แล้วจะขอแวะเข้าไปรบกวนที่ร้านของพี่นะครับ

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 02:52:39 PM »
Star Air Sound  (083-9990967) ครับ... !