ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...  (อ่าน 16353 ครั้ง)

ออฟไลน์ cho

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 10:29:24 AM »
สรุป...ยังงัยกันเอ่ย

ออฟไลน์ tt1213

• *
  • Gift : 6
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 03:33:36 PM »
ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่. แต่ก็ได้ติดตามเรื่องราวต่างจากเวปโดยตลอด ขอโหวตให้พี่จิณด้วยอีกเสียงนะครับ ถึงผมจะยังไม่เคยได้เข้าร่วมกิจกรรมเลยแต่ในเร็ววันนี้ขอเข้าร่วมด้วยนะครับและหากมีอะไรที่จะช่วยทางชมรมได้ยินดีเต็มที่เลยครับขอบคุณครับ  :009: :009: :009:

gin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 07:32:21 PM »
ถึงผมจะเป็นสมาชิกใหม่. แต่ก็ได้ติดตามเรื่องราวต่างจากเวปโดยตลอด ขอโหวตให้พี่จิณด้วยอีกเสียงนะครับ ถึงผมจะยังไม่เคยได้เข้าร่วมกิจกรรมเลยแต่ในเร็ววันนี้ขอเข้าร่วมด้วยนะครับและหากมีอะไรที่จะช่วยทางชมรมได้ยินดีเต็มที่เลยครับขอบคุณครับ  :009: :009: :009:
. ขอบคุณครับ ที่เข้ามาใช้สิทธิในการเลือกประธาน club ครีบ เราเท่ากันครับไม่ว่าเก่าใหม่ สำคัญที่ใจครับ อยู่ไกลเหมือนอยู่ใกล้ เราต้องได้เจอกัน มีงานให้ช่วยแน่นอนครับ thx ครับ

ออฟไลน์ phatt

• *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:38:19 AM »
คุณจินเอาจริงแฮะ  ???  :emo59:

งั้น..... เราเอา (ด้วย) เชียร์ครับ  :emo59: :emo59:  :-*

ออฟไลน์ blue

• Gift : 0
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:14:48 AM »
:D :D :D พี่จิณสู้สู้คับ :D :D :D

ออฟไลน์ DNA

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:09:37 PM »
ถึงผมจะเป็นสมาชิกเก่าแต่ล้างวงการไปนานครับเลยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรมากนักงั้ยขอฝากเนื้อฝากตัว่ทานประธานด้วยครับ
DNA

ออฟไลน์ nop-nb

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 07:17:37 PM »
บอกว่าตามขั้นตอนเสนอขอบความรับผิดชอบก่อน....!
เช่น
     1.กำหนดแนวทางภาพรวมกิจกรรมของชมรม
     2.คัดสรรแต่งตั้งรองประธาน และ ขณะทำงานในแต่ละกิจกรรมของชมรม
     3.มอบหมายกิจกรรมอย่างเป็นทางการให้แก่ขณะทำงานที่คัดสรร
     4.เอาไว้เรียกว่าท่านประธาน.................
     5.นำเสนอ และ ติดตามความคืบหน้ากิจกรรมของชมรม
     6.รับฟัง และ หาทางแก้ไขความทุกข์ร้อนของสมาชิกตามสมควร
     7.อนุมัติรายจ่ายต่างๆของชมรม
     8.เป็นผู้ค้ำประกันกรณีเพื่อนสมาชิกซื้อ mx5 คันใหม่
     9.เซ็นจดหมาย กับกล่าวสุทรพจน์
    10.เป็นตัวแทนในกิจกรรมที่ประสานงานกับบุคคลภายนอก
ภายใต้เงือนไข
     ประธานจะเริ่มรับตำแหน่งวันแรก คือ วันที่จัดงานครบรอบคลับในปีนั้นๆ
     วาระการดำรงตำแหน่ง 2 ปีนับจากวันที่จัดงานครบรอบคลับใน2ปีถัดไป
     ดำรงตำแหน่งได้ไม่เกิน 2 วาระ
ตามที่สมาชิกหลายท่านเสนอชื่อผู้ที่เหมาะสมมานั้ัน  ขอเป็นแค่การเสนอชื่อ แต่ไม่อยากให้ชี้นำเจาะจงนะครับ
เพราะยังมีคนที่เหมาะสมอีกหลายท่าน แล้วไว้รอวันโหวดค่อยโหวดอีกที่นะครับ....

ถึงสมาชิกทุกท่านครับ....อยากให้ทุกท่านมีส่วนร่วมในการคัดสรรประธานนะครับ  เสนอความเห็นว่าอยากให้ประธานช่วยดูแลอะไรก็ให้เสนอมาได็นะครับ เพื่อคลับของเราทุกคนครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 07:22:06 PM โดย nop-nb »

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:01:00 PM »
คนที่ยังเหมาะสมอีกหลายท่าน

เสนอตัวเลยดีมั้ยครับว่าพร้อมจะทำงานเป็นประธาน จะทุ่มเทเพื่อชมรม จะได้โหวตกัน


jib818

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:06:27 PM »
ผมว่าเราไม่ใช่เด็กๆเล่นปาหี่ใครคิดว่าตัวเองเหมาะสมก็กรุณาสมัครเข้ามาหรือคนที่เห็นใครเหมาะสมก็ใส่ชื่อเข้าประกวดซักทีไม่ต้องกลัวเสียหน้าถ้าไม่ได้รับการเลือก เพราะนี่ก็ผ่านมาหลายวันแล้วก็ไม่มีใครเข้ามาอาสาที่จะทำงานให้clubผมว่าที่พี่จิณเสนอตัวมาก็แฟร์ดีก็จะนัดวันเลือกตั้งวันไหนก็ให้กำหนดวันมาเพื่อจะได้เตรียมตัวแล้วก็เชิญผู้เข้าประกวดลงชื่อเพิ่มเติมครับ. นี่ไม่ใช่การต่อสู้เอาเด่นเอาดังอะไรกันแค่อยากหาคนเข้ามาทำงานให้เร็วนะผมคิดว่างั้นเดี๋ยวก็จะสิ้นปีแล้ว.  คงไม่มีประธานที่ได้มาจากฟ้าส่งมาหรอกจริงป่าว

ออฟไลน์ phatt

• *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:22:25 PM »
ชมรมนี้มีความรักและสามัคคีดีมาโดยตลอด การสมัครเป็นประธานถือว่าเป็นการแสดงออกที่ดีถึงความรักชมรม เพื่อนและยอมเสียสละหลายอย่างโดยก็ไม่ได้มีอะไรตอบแทนกันในชมรมที่ไม่มีเรื่องผลประโยชน์  :117:

ผมขอชื่นชมทุกท่านที่ลงสมัครครับ และขอสมาชิกได้เข้าใจและใก้เกียรติแด่ท่านเหล่านี้ เพื่อความรักและสามัคคีของชมรมเราครับ :emo59:

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 08:49:50 PM »
สมาชิกในชมรมมีเกือบ200คนการที่คนแค่ไม่ถึง 10% สรุปกันแล้วจะให้ทุกคนเห็นด้วยผมว่าไม่ยุติธรรม และ กระทูผมก็ชัดเจนนะ
" ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ..." ยังไม่ได้ให้เสนอ หรือ เลือกใคร ขอขอบความรับผิดชอบก่อน เพราะมีสมาชิกหลายท่านที่ยังไม่เข้าใจเลยว่าหาประธานใหม่ทำไม? แล้วประธานต้องรับผิดชอบอะไรบ้าง? เพราะไม่รู้แล้วเลือกมาจากพื้นฐานอะไร ใจเย็นๆนะครับไม่มีมาได้ตั้งหลายปีรอซักนิดเพื่ออนาคตของคลับครับ.... :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 08:57:27 PM โดย nop-nb »

gin

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:14:25 PM »
สมาชิกในชมรมมีเกือบ200คนการที่คนแค่ไม่ถึง 10% สรุปกันแล้วจะให้ทุกคนเห็นด้วยผมว่าไม่ยุติธรรม และ กระทูผมก็ชัดเจนนะ
" ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ..." ยังไม่ได้ให้เสนอ หรือ เลือกใคร ขอขอบความรับผิดชอบก่อน เพราะมีสมาชิกหลายท่านที่ยังไม่เข้าใจเลยว่าหาประธานใหม่ทำไม? แล้วประธานต้องรับผิดชอบอะไรบ้าง? เพราะไม่รู้แล้วเลือกมาจากพื้นฐานอะไร ใจเย็นๆนะครับไม่มีมาได้ตั้งหลายปีรอซักนิดเพื่ออนาคตของคลับครับ.... :005:
*****ไปกันคนเรื่องแล้วครับท่าน nop-nb การที่ใช้คำว่า "สมาชิกในชมรมมีเกือบ200คนการที่คนแค่ไม่ถึง 10% สรุปกันแล้วจะให้ทุกคนเห็นด้วยผมว่าไม่ยุติธรรม " ผมว่าคุณเข้าใจเพื่อนผิดแล้วละ ยังไม่ได้มีเพื่อนสมาชิกท่านใดเขาสรุปให้ผมเป็นเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 12:07:16 AM โดย gin »

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:20:32 PM »
ขออภัยอย่างแรงหากทำให้เพื่อนสมาชิกเข้าใจผิด :emo59:แต่มีสมาชิกบางท่านเข้าใจตามข้อความที่สมาชิกหลายท่านเขียนว่าเป็นคุณจินเสียแล้ว  จึงอยากทำความเข้าใจกันเล็กน้อยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2011, 09:23:27 PM โดย nop-nb »

jib818

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 09:43:49 PM »
พี่จิณครับผมว่าเอาเวลามาติดหน้าต่างบ้านผมเหอะสนุกกว่าเยอะผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าใครจะเข้ามาทำงานให้ส่วนรวมแบบทำเต็มที่ไม่หวังอะไรตอบแทนแล้วก็ไม่ใช่มาเป็นเพื่อให้คนเรียกว่าประธานแต่ไม่ทำงานยังไงผมขอชมแล้วกันโชคดีทุกท่านครับ.

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:02:19 PM »
"ตามที่สมาชิกหลายท่านเสนอชื่อผู้ที่เหมาะสมมานั้ัน  ขอเป็นแค่การเสนอชื่อ แต่ไม่อยากให้ชี้นำเจาะจงนะครับ
เพราะยังมีคนที่เหมาะสมอีกหลายท่าน แล้วไว้รอวันโหวดค่อยโหวดอีกที่นะครับ...."

พี่จินผมไม่มีเจตนาที่จะมาว่าใครเหมาะสม หรือ ไม่เหมาะสม แค่ไม่อยากให้เกิดการชี้นำ เพราะหากเป็นรูปการนี้โดยที่ผมไม่พูดอะไรคนที่ไม่พูดบนบอร์ดอาจนำไปนินทาได้ อยากให้มาแบบสง่างาม เป็นใครก็ได้ที่ทุกคนเห็นสมควรผมเป็นแค่คนกลาง อยากให้เดินกันช้าๆจะได้สนุกกันครับ