ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...  (อ่าน 16169 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:54:50 PM »
Love actually. ผมดูเรื่องนี้ ซ้า 6 รอบ ^__^.

ความรักเลยมีแน่นเต็มอก. 55

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:57:28 PM »
Love actually. ผมดูเรื่องนี้ ซ้า 6 รอบ ^__^.

ความรักเลยมีแน่นเต็มอก. 55

ใช่เลยพี่ หนังเรื่องนี้ผมดูแล้วดูอีก ซ้ำไปซ้ำมา
ดูแล้วรักจุกอกเหมือนพี่ว่าเลย 555

ปล.ว่าแต่ 6 รอบนี่พี่ดูกะกี่คนครับพี่

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:00:25 PM »
ดูท่าทางพี่ๆ เครียด กันจัง  

เอางี้

เครียดอย่างนี้ผมมีทางออก

วันอาทิตย์นี้  18/9  ไประยองกัน

เที่ยวเขาเขียว  เล่นน้ำสวนสน  กินผัดไท  ร้าน " คุณไกร "  

กันดีไหมเอย

จะได้กระชับสัมพันธ์ ให้แนบแน่น  กันเต็มอุรากันเลยทีเดียว

.......................

กระทู้กลายพันธุ  แต่สมาชิกใหม่อยากไปจริงๆ  ถ้าเห็นไม่สมครวลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ oakinen

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:11:38 PM »
คันหู....ไม่รู้เปนอารายยยยยยย....

ฮ่าๆๆ

:066:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:13:27 PM »

เอางี้

วันอาทิตย์นี้  18/9  ไประยองกัน

เที่ยวเขาเขียว  เล่นน้ำสวนสน  กินผัดไท  ร้าน " คุณไกร " 

กันดีไหมเอย

จะได้กระชับสัมพันธ์ ให้แนบแน่น  กันเต็มอุรากันเลยทีเดียว

กระทู้กลายพันธุ  แต่สมาชิกใหม่อยากไปจริงๆ  ถ้าเห็นไม่สมครวลบได้เลยครับ

ไอเดียดี   (ผมไปไม่ได้นะ  แต่ชอบไอเดีย)  :'(

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:28:15 PM »

เอางี้

วันอาทิตย์นี้  18/9  ไประยองกัน

เที่ยวเขาเขียว  เล่นน้ำสวนสน  กินผัดไท  ร้าน " คุณไกร " 

กันดีไหมเอย

จะได้กระชับสัมพันธ์ ให้แนบแน่น  กันเต็มอุรากันเลยทีเดียว

กระทู้กลายพันธุ  แต่สมาชิกใหม่อยากไปจริงๆ  ถ้าเห็นไม่สมครวลบได้เลยครับ

ไอเดียดี   (ผมไปไม่ได้นะ  แต่ชอบไอเดีย)  :'(

นี่ใช่ ก้อง เกียร์ไม่เงารึป่าวอ่า (จำไม่ได้แล้ว ว่าใครเคยแซวก้อง)

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:36:43 PM »

นี่ใช่ ก้อง เกียร์ไม่เงารึป่าวอ่า (จำไม่ได้แล้ว ว่าใครเคยแซวก้อง)

5555 มุกลึกล้ำโคตร   แต่เค้าไม่ได้แซวผมนะตอนนั้น  :o  (หรือแซวก็ไม่รู้นะ)   

jib818

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:40:32 PM »
พี่จิณถอนตัว  ต่อไปก็ขอเรียนเชิญผู้เหมาะสมต่อไปคร๊าบ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:53:28 PM »
ขอพูดมั่ง

การที่ใครจะมาเป็นประธานนั่นหมายถึงเขาต้องมีความพร้อม มีความทุ่มเทและตั้งใจสูงที่จะทำงานโดยไม่ได้รับค่าตอบแทนใดๆ ผมเองเป็นอุปนายกสมาคมอุตสาหกรรมผลิตภัณฑ์คอนกรีตไทย เจอคณะกรรมการหลายต่อหลายรุ่น มีทั้งที่อยากมาเป็นกรรมการเอง แบบไปเที่ยวล๊อบบี้คนนั้นคนนี้ให้มาช่วยโหวตให้ตัวเอง พอได้เป็นก็ขาดการประชุมประจำ มีกิจกรรมที่ต้องเสียสละทั้งเวลาและเงินทองก็ไม่คิดที่จะสนับสนุน การที่เรามีคนที่อาสาเข้ามาทำงานโดยไม่คิดเรื่องของความเหน็ดเหนื่อยนั้นเป็นเรื่องที่น่ายกย่อง ตัวผมเองไม่เคยคิดเลยว่าจะมีความเหมาะสมกับหน้าที่นี้เลย เพราะความไม่พร้อมทุกๆอย่าง ดังนั้นผมว่าเราต้องการคนที่ขันอาสามาทำงานมากกว่าคนที่เหมาะกับงานทำไปมีแต่เปลืองตัวกับเท่าทุนเท่านั้น ทุกคนที่มีความคิดแตกต่างไม่ได้แปลว่าพวกเราแตกแยกนิครับ ไม่ได้แปลว่าพวกเราไม่รักกันแล้วนิครับ ผมอยากให้วันที่เราจะจัดงานครบรอบ 11ปีของชมรมเป็นวันที่พวกเราจะทำการเลือกตั้งประธานคนใหม่ โดยการประกาศให้ทราบทางหน้าเวป แล้วให้ทุกคนไปเจอกัน จากนั้นให้มีการเสนอชื่อผู้ที่เหมาะสมกับผู้ที่อาสามาเป็นประธาน จากนั้นให้ทำโหวตลับ นับคะแนนเสียง ผู้ที่ได้คะแนนสูงสุดชนะเป็นประธานคนใหม่ ส่วนจะมีสมาชิก200คนแล้วมากันไม่ครบ ให้ถือว่าประกาศเลือกตั้งไปแล้ว ใครไม่มาก็ไม่มีสิทธิ์โหวต และต้องยอมรับผลการเลือกตั้งอย่างไม่มีข้อโต้แย้ง วิธีที่ผมเสนอนั้นเป็นหลักสากลที่ทุกๆคนน่าจะยอมลับกันได้นะครับ ...... เฮ้อ(พิมเหนื่อย).  :emo47:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 02:44:14 PM »
ผมว่า ถ้าเราใส่อารมณ์ให้น้อยลงซักนิด ใส่ความคิดให้มากขึ้นอีกหน่อย
เราก็จะมีความสุขกับการอยู่ร่วมกัน ในสังคมเล็กๆแห่งนี้

ในมุมมองของผม ตำแหน่งประธานเป็นแค่หัวโขน ที่เพื่อนๆให้เรามาทำหน้าที่แทน
ผู้ที่ทำหน้าที่นี้ ต้องเสียสละทั้งแรงกายและใจเพื่อประสานการดำเนินกิจกรรมของชมรม
ต้องได้รับการยอมรับจากเพื่อนๆ. และพร้อมที่จะได้รับคำติชมทุกๆรูปแบบ

ส่วนกรรมวิธีการเลือกประธาน เราอยู่ในสังคมประชาธิปไตย ซึ่งมีวิธีและขั้นตอนที่เปนที่ทราบกันดีอยู่แล้ว
เวลาที่จะเลือก ผมเห็นด้วยว่าสามารถจัดในวันงานครบรอบ11ปีชมรม. จะได้มีทั้งสมาชิกมาลงคะแนนกันทั่วหน้า

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:56:02 PM »
ไม่ว่าเรื่องราวจะเป็นมายังไง อยากเสกให้มันเป็นเรื่องที่ไม่ได้เกิดขึ้นเลย.....
"กลับมาเป็นเหมือนเดิมกันเถอะครับ"  :)

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 07:45:38 PM »
รักน่ะ....แต่ไม่แสดงออก!

ไม่เคยขับรถแบบนี้แต่ที่ตัดสินใจซื้อเพราะคลับแห่งนี้มีความรักความห่วงใย...เข้ามาติดตามอ่านตั้งนานจึงเริ่มหารถ
จึงได้รถที่วิเศษที่สุด.....และคิดว่าความรักความห่วงใยทุกคนยังมีเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง...^__^ :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:56:50 PM »
กดดูที่ลิงค์นี้. ดูที่VDO คร้าบ. จะได้รู้สึก ถึงความรักความสนุกของพวกเรา

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=1964.75

ออฟไลน์ cho

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 10:13:00 PM »
ไปกันใหญ่...

ออฟไลน์ yai

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:23:30 AM »
กดดูที่ลิงค์นี้. ดูที่VDO คร้าบ. จะได้รู้สึก ถึงความรักความสนุกของพวกเรา

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=1964.75

เยี่ยมครับพี่แอ๊ค