ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...  (อ่าน 16147 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom topspeed

• MIATA Level 3
  • Gift : 0
  • ไม่มีอะไรมีความสุขมากไปกว่าการขับ Miata
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:11:51 PM »
มาให้กำลังใจพี่จิณครับ ยังไม่เห็นว่าพี่จิณจะขาดคุณสมบัติข้อใดที่ คุณ nob-nb ตั้งขึ้นมาครับ หรือว่าเพื่อนๆท่านใดมีความคิดเห็นเป็นอย่างไร รบกวนช่วยกันมาแสดงความคิดเห็นกันครับ ส่วนตัวผมแล้ว การจะมีประธานชมรมหรือไม่นั้นผมก็ไม่เห็นความแตกต่าง แต่วันนี้เริ่มเห็นความแตกแยก แม้จะเป็นทางความเห็นแต่จริงๆ ก็คนกันเองทั้งนั้นครับ น่าจะสะกิดกันหลังไมค์มากกว่าน๊ะครับ ออกสื่อกันไปแบบนี้ผมว่าไม่ดีแน่ เด๋วคลับเราจะไม่สนุกสนานเฮฮา กันเหมือนเก่าน๊ะครับ ผมเองก็ไม่อยากแสดงความคิดเห็นอะไรมาก เพราะก็เพิ่งเข้ามาในคลับได้ไม่นาน แล้วก็เห็นว่าเป็นคลับที่น่ารัก คลับนึงทีเดียว มีความสมัครสมานสามัคคีกันมากๆ ไม่อยากให้บรรยากาศแบบนี้มันเสียไปครับ เสียดาย เดี๋ยวจะกลายเป็นน้ำผึ้งหยดเดียว มองหน้ากันไม่ติดซะปล่าวๆ และอันที่จริงผมก็ยังไม่เห็นว่าจะมีใครออกมาอาสาทำงานให้ชมรมอย่างเป็นทางการเลยครับ เพิ่งจะเห็นพี่จิณ นี่แหล่ะ ที่ ออกมาเสนอตัวทำงานให้ชมรมเรา คนอื่นๆ มีใครบ้างล่ะครับ ถ้ามีรบกวนออกมาจากมุมมืดเถอะครับ ผมขอเป็นผู้ตามที่ดีครับ ขอบคุณครับ
                                                                             ป้อม Topspeed

gin

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอปรึกษาเรื่องประธาน club ครับ...
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 10:25:46 PM »
-ขอบคูณครับ สามีpom เรียนคุณนภ ผมเชื่อสมาชิกอีกหลายท่านก็รัก  ผมรับผิดชอบในการแสดงความคิดเห็นผมในวันนี้ครับผมขอถอนตัวจากการสมัครครับ และขอร้องอย่าลบกะทู้นี้ครับผมต้องการให้เป็นกรณีศึกษา ขออภัยเพื่อนๆทุกท่านด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 12:09:35 AM โดย gin »

ออฟไลน์ blue

• MIATA Level 3
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:00:06 PM »
อย่าทะเลาะกันเลยครับ ประธานไม่ต้องมีก็ได้ ขอให้รักกันเหมือนเดิม ผมว่าก็OKนะครับ :) :) :) :)

mad_monkey

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:05:42 PM »
อย่าทะเลาะกันเลยครับ ประธานไม่ต้องมีก็ได้ ขอให้รักกันเหมือนเดิม ผมว่าก็OKนะครับ :) :) :) :)

like ครับ

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:07:04 PM »
ผมเชื่อว่าทุกท่านมีเจตนาดีครับ บางครั้งการเขียนอาจตีความได้ต่างกันครับ ที่ออฟฟิสผมก็เกิดขึ้นออกบ่อยครั้ง  

สำหรับผม

1. การเป็นประธาน = การเสียสละ

2.  การเป็นประธาน เป็นคนเดียวไม่ได้ครับ  ต้องมีผู้สนับสนุนที่ดีจากสมาชิก และคณะทำงาน

ซึ่งผมเชื่อว่าทุกท่านในที่นี้ แม้จะไม่ได้ตอบกระทู้  แต่เข้ามาอ่าน ก็นับว่าเป็นผู้ที่หวังดีต่อชมรมครับ

:-* :-* :-*

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:24:53 PM »
ประธานตุ๊กคนเดิมก็ดีแล้วครับ จะได้รักกันเหมือนเดิม :emo55:

ผมยังใหม่ในชมรม ไปกิจกรรมตามแต่วีซ่าจะผ่านหรือไม่ แต่ทุกครั้งที่ไปผมก็เห็นถึง

ความรัก ความเคารพของเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ตามอาวุโส วุฒิภาวะ สนุกสนานซะส่วนใหญ่

ถ้าการจะเลือกใครมาแทนแล้วต้องมาผิดใจกัน ท่าประธานคนเดิมเหมาะสมที่สุดแล้วครับ

ไม่มีความขัดแย้งใดๆ


ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:27:45 PM »
ผมก็ว่าเราเดินตาม กติกา มาถูกต้องแล้วนะครับ เริ่มจาก ตั้งกระทู้โหวตประธาน
ทั้ง 3 ท่าน  1. พี่ต้น DIY 2.พี่ธเนศ 3.อาจารย์หนุ่ม   พี่ต้นออกมาแสดงความเห็น
แล้วว่าเค้าไม่เหมาะสมกับตำแหน่งประธาน  พี่ธเนศก็ออกมาชี้แจงแล้วว่าแกไม่ว่าง
ตอนนี้ขาดอาจารย์หนุ่มที่ ไม่ได้ตอบรับอะไร  พี่จิณก็เลยขออาสามาสมัครในตำแหน่ง
ประธานชมรม แล้วก็มีเพื่อนๆ เข้ามาโหวตกันเยอะแยะ  ผมก็ไม่เห็นจะมีใครมาโหวต No
หรือไม่เห็นด้วยสักคน แล้วอีกอย่าง คนที่มีหน้าที่เหมาะสมที่จะเป็นประธานแล้วถูกเลือก
ด้วยคะแนนที่มากว่าครึ่งของสมาชิกทั้งหมด( อ้างจากสมาชิกชมรม 200 คน) คือใคร ? ?
เราจะต้องรออะไรอีกหรอนับตั้งแต่ตั้งกระทู้นี้ก็หลายวันแระ ผมไม่เห็นมีใครอาสานอกจากพี่จิณ
ในเมื่อไม่มีใครอาสา  ตำแหน่งที่เพื่อนๆโหวตหลายๆเสียงมาเนี้ย สมควรสรุปอยู่ที่พี่จิณใช่มั้ย ?
แต่ถ้าบอกว่ายังไม่เหมาะสม ผมก็อยากให้คนที่ไม่ออกเสียง โหวตความเห็นออกมาว่าเขาคิด
อะไรอยู่ เห็นด้วย หรือไม่  หรืออยากจะเสนอใคร ออกมาชัดๆเลยครับ  แข่งรถในสนามไม่มีคู่แข่ง
เราก็ชนะอยู่คนเดียวในสนาม แต่ถ้ามีคู่แข่งด้วยจะได้รู้เลยไปเลยว่าคุณไม่ได้ชนะเป็นที่ 1 เสมอไป
ออกมาเถอะครับคู่แข่งที่มีความเหมาะสมของชมรม......

ออฟไลน์ image8998

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กันยายน 12, 2011, 11:54:27 PM »
ไม่เคยร่วมกิจกรรม ไม่เคยไปไหนกับใครในชมรมเลย รักหรือเปล่าไม่รู้ แต่เป็นเวปแรกที่เข้ามาดูเช้า กลางวัน เย็น ก่อนนอน อ่านมันทุกคอลัมน์ ทุกกระทู้ ผมอยากให้พี่จิณเป็น เพราะเป็นคนแรกที่กล้าอาสาเสียสละ และ(ดูในฐานะคนนอก)แกน่าจะเป็นคนฮาๆสบายๆ และจะเป็นแม่เหล็กดึงให้สมาชิกใหม่เช่นผมไปร่วมกิจกรรมได้ ขอบคุณที่ให้พื้นที่ในการแสดงความคิดเห็นครับ

gin

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:29:50 AM »
****เรายังรักกันเหมือนเดิมจร้า....จุ๊ป จุ๊ป  :-*ขอบคุณค่ะ เอ้ย ครับ image8998 มาเป็นแฟนกันะอยากเจออะ แมนมากชอบ

ออฟไลน์ Jo-8898

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 01:53:44 AM »
 :emo56:ลองคุยกันด้วยเหตุผลดีไหมครับ คิดว่ารายชื่อที่เสนอกันขึ้นมาทั้งหมด4ท่าน ปฏิเสธไป2ท่าน ก็เหลืออีก2ท่านคือ คุณหนุ่ม และ คุณจิน เราก็สามารถโหวตเพื่อเลือกได้แล้วไม่ใช่หรือ? อย่างไรก็ตามผมคิดว่าบ้านยังต้องมีเจ้าบ้าน สโมสรหรือคลับใดๆก็ควรจะมีประธานและจัดOrganization เพื่องานบริหารสโมสรนั้นๆ ผมเองก็เห็นด้วยกับหลายๆท่านสมาชิกที่ออกมาชมเชยและเป็นกำลังใจให้กับคุณจิน ที่กล้าแสดงออกอย่างเปฺิดเผยเพื่อทำงานให้ส่วนรวมโดยที่มิได้เรียกร้องผลประโยชน์แก่ตนเอง พวกเรารวมตัวกันเพื่อความสุขสนุกไปกับรถMX5มิใช่หรือครับ :010:

ป.ล.หากมีท่านใดเสนอตนเพิ่มอีก น่าจะโพสเข้ามาในกระทู้นี้เลยดีไหมครับ :emo64:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:30:08 AM »
ใครก็ได้...ความคิดอาจจะแตกต่าง...แต่ขอแค่ไม่แตกแยกกันก็พอครับ... :P

แล้วเอาความคิดที่แตกต่างนั้นมาผสมกันให้ออกมาเป็นสิ่งที่ดีๆ สำหรับบ้านที่อบอุ่นหลังนี้ครับ  :-*  :-*

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกๆคนเลยครับ ที่ คิด ทำ และเสียสละเพื่อส่วนรวมครับ
  :car: :car: :car:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 09:57:28 AM »
ถึงเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
เรื่องการเลือกประธานในครั้งนี้ ผมว่าแต่ละท่านมีมุมคิด-ความเห็น-ความเหมาะสม-เหตุผล-ในหลายด้าน
ไม่ใช้ว่าความคิดของใครถูกของใครผิด แต่สิ่งคิดที่ทำไปต้องเกิดประโยชน์สิ่งที่ดีกับส่วนรวมในหมู่สมาชิก
ให้เพื่อนๆลองอ่านกระทู้ที่เพื่อนๆเขียนกันเข้ามา จะเห็นได้ว่าทุกคนมีมุมมองที่แตกต่างกัน แต่สิ่งที่รับรู้ได้
ทุกท่านอยากให้สิ่งดีๆเกิดขึ้นในคลับเราและไม่อยากให้เกิดความแตกแยกกันในคลับนี้
สิ่งที่สำคัญที่สุดในตอนนี้ให้ทำใจเป็นกลาง รับรู้และแสดงความคิดเห็นซึ่งนำพาประโยชน์สิ่งที่ดีๆมาสู่คลับเรา
การทำงานในแต่ละครั้งมักจะเกิดปัญหาขึ้นมา แต่สิ่งเกิดขี้นมาพวกเราต้องหาทางแก้ไขปัญหา
วิธีการแก้ปัญหาก็ต้องให้เพื่อนสมาชิกทุกท่านมาแก้ปัญหากัน มันจะได้สิ่งที่ดีๆกับสมาชิกทุกท่าน 
ลองมานัดพบปะกันพูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดกัน อยากได้เป็นกลุ่มใหญ่ๆทีมีสมาชิกรุ่นเก่า-กลาง-ใหม่มาแลก
เปลี่ยนมุมมองความคิดกันดีไหม เอาที่ๆทุกคนสะดวก คุยกันจริงๆจังหาผลสรุปอย่ามองว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องเล็กๆ

พวกเรายังรักคลับนี้ไหม ถ้าตอบว่า"รัก" ต้องช่วยกันแก้ปัญหานี้ด้วยกันนะครับ
คลับจะเดินไปข้างหน้าหรือถอยหลัง มันก็อยู่ที่คนในคลับจะพามันไป

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 11:17:58 AM »
Love Is All Around ( Around our friends , Around our Miata , Around our Club )

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=g7Q_bq07GVs" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=g7Q_bq07GVs</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2011, 11:20:37 AM โดย Rattster »

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 11:59:35 AM »
Love Is All Around ( Around our friends , Around our Miata , Around our Club )

ชอบ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 12:22:24 PM »
อีกซักอัน อยากให้คำว่า " รัก " อยู่ในใจพวกเราทุกคนครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=BKGAdE6wwTM" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=BKGAdE6wwTM</a>