ผู้เขียน หัวข้อ: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่  (อ่าน 29686 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
Re: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 04:25:12 PM »
ไม่ใช่ครับ อยู่แถวสันกำแพง  แยกหลุยส์   KS Racing ....    จะมาด้วยใช่ไหมครับ..... โทรหาผมเช้าวันเสาร์ก็ได้ถ้าจะมา  ผมจะเอา Flex ใส่แทน HA เดิม...

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -4
Re: ออกตามหา พี่ น้อง พ้องเพื่อน .... ที่ เชียงใหม่
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:10:57 PM »
Ok.   ไปเจอกันครับ 

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:54:42 PM »
Ok.   ไปเจอกันครับ  

ตอนจะออกมา โทรมาก่อนนะครับ เพราะพร่งนี้ตอนเช้า 8 9 โมง ผมจะอยู่แถวหนองหอย...  กำลัง ซุ่มทำProject กับเค้าเหมือนกัน ...... คิคิ....  ถ้าฝนไม่ตก เวลาก็ตามนั้นอะครับ    แต่ถ้าฝนตกอาจมีเปลี่ยนแปลงนะครับ  (ขี้เกียจ ล้างรถ ไอ่ตัวเล็กผมเป็นโรคกลัวน้ำ....  :005:

ปล.แต่ผมก็ออกมานะ แต่ผมแค่ไม่ได้เอา mx5 ออกมาแค่นั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 04:47:32 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

• *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 07:10:29 PM »
เรื่องเล่า เสาร์อาทิตย์  (ตอนแรกกะ ตั้งกระทู้ใหม่  แต่คิดไปคิดมา เอาใน กระทู้ เชียงใหม่แล้วกันเพราะ เกิดขึ้นที่ เชียงใหม่)

วันเสาร์ พอดี มีโอกาสเจอ ตราสิน  เห็นรถของตราสิน เค้า( คุณตุ้ย ) บาดแผล ที่ได้จาก ล้อหลุด ที่ดีไม่ตกเหว เลยอยากเข้ามาเตือนเพื่อน พี่  ๆ ที่ ใส่ยางดึง  เมื่อก่อนผมก็ไม่เข้าใจว่ายางดึงคือไร งง  แล้วเค้าดึงยังไงเหรอ จนได้เห็นตัวเป็น ๆ จึงเข้าใจ อ้อ..มันเป้นอย่างนี้นี่เอง   สมมุติปกติ ยางที่เราใส่กับล้อ เช่น 195/50/15 6.5 7 ถ้าใส่กับล้อทั่วไปก็คงจะปกติ แต่บางคน ชอบแนว( Retro ) เชียงใหม่ช่วงนี้ฮิตมากเลย  เค้าก็จะเอา 175/40/15  มาใส่เพื่อให้เกิดอาการดึงยาง ยางก็จะเกิดการดึงของแก้ม เอียง ๆ มุมมองตอนแรกผม เอ่อ...สวยดีจังเลยหลบ ขอบได้ด้วย...อย่างนี้ก็ไม่กระแทรกกับตัวถังแล้วดิ....คิ ๆ แต่ พอศึกษาไป เค้าบอกว่าการทำเช่นนั้น จะเข้าโค้งแรง ๆ ไม่ได้เพราะจะทำให้ ยางหลุดจากล้อได้ อันตรายมาก เหมือนของตราสินที่ไปหลุดโค้งมา... :003: และบังเอิญ วันอาทิตย์ไปดูงาน รถคันแรกมา... มีรถโชว์คันหนึ่ง ใส่ ยาง 165/40/15 ดึงชนิดว่า ขอบ แม็ก บริ้น....ออกมาเลยเห็นแล้วเสียวแทน.... ถ้าจะใส่ยางดึง อย่าเข้าโค้งโหด เด้อ..... เป็นห่วง เห็นรถของ คุณตุ้ยแล้วเจ็บแทน....เลย เอามาเล่าสู่กันฟังบ่อด้ายครับ  บ่อมีอ่าหยัง....

ด้วยความเป็นห่วง .... เพราะก่อนหน้านี้ผมก็ไม่เคยรู้มาก่อน ว่ายางดึงคือไร  ตกยุค.....  บ้านนอกก็อย่างงี้แหละ.... :106:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2012, 07:35:19 PM โดย rmeng_cm »

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 07:20:21 PM »
รอรับha อย่างน้ำลายหก

เรื่องดึงยางนี่ชัดเลย. เอาไว้ขับโชว์อย่างเดียวนะ. ผมโชคดีที่เจ็บไม่มาก. อย่าเสี่ยงเลยครับ. เวลาเข้าโค้งแรงโหลดมัดันหให้แก้มยางโย้อยู่แล้ว. โดนตาแมวสะกิดช่วงที่โหลดลงด้านนอกโค้งเดี๋ยวจะหลุดแบบผม.

• *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 02:41:31 PM »
รอรับha อย่างน้ำลายหก

เรื่องดึงยางนี่ชัดเลย. เอาไว้ขับโชว์อย่างเดียวนะ. ผมโชคดีที่เจ็บไม่มาก. อย่าเสี่ยงเลยครับ. เวลาเข้าโค้งแรงโหลดมัดันหให้แก้มยางโย้อยู่แล้ว. โดนตาแมวสะกิดช่วงที่โหลดลงด้านนอกโค้งเดี๋ยวจะหลุดแบบผม.

ถ้าไม่รีบ ขอเป็นหลัง 27 เด้อ....คุณตุ้ย...  ช่วงนี้ยุ่งมาก ๆ ๆๆๆๆๆ  สุด ๆ สอนก็เยอะ งานก็ต้องไปคุม.....โอ้ยย  แยกร่างไม่ทันแย้ว..... :066:  อะ ผมก็ยังไม่ได้เอารถไปทำไรเลย จอดจอดแล้วก็จอด อิจฉาคนได้ขับทุกวัน ด้วยซ้ำ....ชิ  ..  ยังไม่รู้ด้วยว่าจะเท่าไรด้วย....ไว้เดี๋ยวโทรหา....จุ บุ จุบุ.... :117:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2012, 07:37:50 PM โดย rmeng_cm »

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 06:08:25 PM »
5555  make money first....project later.  No problem...
งานเยอะ ก็ดีใจด้วยนะ

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 27, 2012, 07:32:17 PM »
ช่วงปลายเดือนตุลา เพื่อน ๆ คนไหน ที่อยู่เชียงใหม่ หรือ ได้มาเชียงใหม่  ผมจะจัด Drift  เล็ก ๆอะครับ หลังจากได้ของ มาแล้ว ทั้ง LSD เต็ด... ล้อ  ....  โช๊ค Flex  ( ยังไม่ได้จัดลงรถ สักชิ้นนอนอยู่บ้านอย่างลับ ๆ)  จะชวนกลุ่มของ Cefiro มาด้วย  ถ้าใครสนใจ แจ้งความจำนง มาเลยนะครับ  จัดกันเอง ไปดูก็ได้ครับ แต่ถ้าอยาก มีคนสอนให้ด้วย...คิคิ  เรื่องเวลา  จะเข้ามาแจ้งอีกครั้ง ขอดูฝนฟ้าด้วย แต่ปลาย ตุลาแน่นอนครับ  :002:  หลังวันที่ 24 ตุลาครับ...

ปล.ตอนนี้คันมาก ๆๆ พึ่งเอารถ ไปถ่ายของเหลวมาหมดคัน เลย ตอนนี้รอ install ของที่ได้มา   ซื้อกล้องติดรถมาล่ะ ไม่ง้อคนถ่ายแล้วทีนี้ ....คิคิ ถอดหัวโขน ความเป็น ครู ไว้สักวัน....ขอซิ่งทีเถอะ  ไม่ไหวจะทน ซื้อของมาดองเป็นเดือน ๆ  แล้ว :106:

อนาคต  หม้อน้ำมิเนียม (ถ้ารอบนี้เอาไม่อยู่)   เบรค อีกชุด  ขอไปลองก่อนเด้อ.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2012, 03:02:41 PM โดย rmeng_cm »

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 08:40:57 PM »
Ok ok ok

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:15:30 AM »
ขอลองหน่อยนะ ดริฟเนี่ยะ. รถแตนแตนอย่างเราจะแถแต้ดแต้ดได้แบบบเค้าไหมนี่

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 11:16:18 AM »
ใส่ล้อเก่า 6 นิ้วดีกว่าไหม จะได้ปัดง่ายๆหน่อย ใส่ยางเก่สๆไปเลย

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 03:05:09 PM »
ขอลองหน่อยนะ ดริฟเนี่ยะ. รถแตนแตนอย่างเราจะแถแต้ดแต้ดได้แบบบเค้าไหมนี่

ได้..... เดี๋ยวเม้งจัดให้  หมุนไม่หมุนอยู่ที่ใจ เลยป๋า.... ไม่หมุนเดี๋ยว ช่วยดึงให้หมุนให้.....  
ลากรอบเหนื่อยหน่อย  .....เดียวเอง  

ปล.พื้นฐานมันทำได้อยู่แล้วแต่ แรงอาจไม่เหวี่ยงเหมือน รถเทอร์โบ เท่านั้นเอง.... เอา เลย เอาเลย เอาเลย  เล่นเอาหนุก ๆ
       ป๋า....จะทำไร บอกกล่าวกันหน่อยกะ......

ปล.2  แปลืองยางสุด ๆ  ขอบอก....   หายางเก่า ๆ  เลย ป๋า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 03:15:07 PM โดย rmeng_cm »

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2012, 05:13:37 PM »
ข่าวฝาก     20-21ต.ค 2555 มีการปิดสนาม700ปีแข่งรถTOYOTA MOTORSPORT2012
แถมมีแข่งกลางคืน13.00-22.00  มีการโชว์ Drift toyota  86 ด้วย ใครว่าง ไปได้เด้อ..... แต่ผมคงหลัง 6 โมง จะแอบแวะไป.....

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 05:26:43 PM »
ข่าวฝาก     20-21ต.ค 2555 มีการปิดสนาม700ปีแข่งรถTOYOTA MOTORSPORT2012
แถมมีแข่งกลางคืน13.00-22.00  มีการโชว์ Drift toyota  86 ด้วย ใครว่าง ไปได้เด้อ..... แต่ผมคงหลัง 6 โมง จะแอบแวะไป.....

update :  Drift  โดย คุณ กี้...... wow .....wow

ออฟไลน์ Sirdiggy

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2012, 09:00:05 PM »
วันที่ 20 นี้จะ soloเจ้า na จากกรุงเทพไปลำบาง อาจจะต้องขอคำชี้แนะหน่อยนะคร๊าบ ไปคนเดียวเลยยิงยาว