ผู้เขียน หัวข้อ: . . . อากาศเริ่มเย็นๆแล้ว ช่วยมาแนะนำสถานที่ขับรถเปิดหมวก-หาของกินกันครับ . . .  (อ่าน 2555 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
สวัสดีครับ เริ่มจากผม นายโจ๊กครับ วันนี้แนะนำอยู่แถวๆเสาชิงช้าละกันนะครับ
มีสถานที่อยากแชร์ให้เพื่อนๆ ได้ขับรถมาตอนเช้าๆ หรือตอนกลางคืน
ได้มาขับรถเล่น หรือว่าหาของกินกันครับ
 :line114:  :car:
1. ร้านเฮี๊ยะไถ่กี้
ร้านนี้จะอยู่ด้านข้างของศาลาว่าการกรุงเทพครับ จะอยู่ตรงซอยที่มาจากประตูผี
ร้านนี้จะขายตั้งแต่  7:30 เป็นร้านขาย กาแฟสด ชาไทย และมีอาหารหลากหลายมาก ทั้งเสต็ค สปาเก็ตตี้ หรืออาหารไทย โรตี มากมายจริงๆ

2. ร้านมนต์นมสด
ร้านนี้จะอยู่ฝั่งถนนดินสอ เป็นร้านชื่อดังแต่ผมว่าเดี๋ยวนี้ไม่อร่ยอแถมแพงไปนิด

3. มิตโกหย่วน
ร้านนี้เป็นร้านขายอาหารตามสั่ง มีมานานแล้ว อร่อยทุกอย่าง(จริงๆ) ราคาอาหารสมเหตุสมผล เดินถัดจากร้านมนต์นมสดไปไม่กี่ล๊อก

4. ร้านนมสด(เป็นร้านรถเข็น)
ถ้าชอบกินนมสด ขนมปังปิ้ง ขนมปังสังขยา แนะนำร้านนี้ครับ เป็นร้านรถเข็น จอดอยู่หัวมุมเข้าซอยเล็กๆ นมสดอร่อยมาก มีหน้านมเป็นไขมันนิดๆ หอมชื่นใจ

5. นมโจ
ร้านนี้อร่อยใช้ได้ ผมชอบขนมปังที่เขาปิ้งด้วยเตาถ่าน จะได้กลิ่นหอมๆออกมา

6. ลูกชิ้นหมูแพร่งนารา
ร้านนี้เปิดตั้งแต่กลางวันถึงหัวค่ำๆ ราคาก็แอบแพง ใครโชคดีไปก็จะได้ซื้อกับแม่ค้าหน้าตาดี แต่ส่วนมากไม่ค่อยออกมาขาย ปล่อยให้พี่ชายกับป้ามาขายบ่อยๆ

7.Viva Pizza
ถ้าได้เดินมาทางคลองหลอด เดินช้อปปิ้งตลาดแล้ว จะมีร้านขายพิซซ่าเตาถ่านอยู่่ร้านเดียวครับ อยู่ติดคลองเลย บรรยากาศและราคาใช้ได้เลยทีเดียว
ถ้าจำไม่ผิด ราคาพิซซ่าจะอยู่ที่ถาดละ 69บาทครับ

แค่แถวๆนี้ก็โดนไปหลายร้านแล้ว ขอให้เพื่อนๆขับรถรับลมหนาวอย่างมีความสุขและปลอดภัยคร๊าบ
 :line516:

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
ขอบคุณมากครับโจ็ก น่าทานทุกอย่างโดยเฉพาะลูกชิ้น

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
น้องเพลิน โตเร็วมากนะ (รูปพิซซ่า)^__^

ออฟไลน์ BEE

• *
น้องเพลิน โตเร็วมากนะ (รูปพิซซ่า)^__^
เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

ออฟไลน์ Niti

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
แถวนั้นจะมีที่น่าทานเพิ่มอีกหลายร้านเหมือนกันครับ ที่นึกออกตอนนี้เลยก็ 1) ปาท่องโก๋เสวย 2) ข้าวเหนียวมะม่วง ก พาณิชย์ 3) กระเพาะปลาตรงถนนข้างๅ มิตรโกหย่วน มุ่งหน้าเสาชิงช้า พอดีสมัยเล็กๆ วิ่งเล่นแถวนั้นบ่อย เพราะใกล้ที่ทำงานคุณพ่อคุณแม่ครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
ถ้าฝนหยุดตกแล้ว ออกมาขับรถเปิดหมวก หาของกินเล่นกันะครับ ^^

แถวนั้นจะมีที่น่าทานเพิ่มอีกหลายร้านเหมือนกันครับ ที่นึกออกตอนนี้เลยก็ 1) ปาท่องโก๋เสวย 2) ข้าวเหนียวมะม่วง ก พาณิชย์ 3) กระเพาะปลาตรงถนนข้างๅ มิตรโกหย่วน มุ่งหน้าเสาชิงช้า พอดีสมัยเล็กๆ วิ่งเล่นแถวนั้นบ่อย เพราะใกล้ที่ทำงานคุณพ่อคุณแม่ครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ Gong959

• *

ออฟไลน์ Mong-miata

• *
  • Gift : 9
 :line16:ไปวันไหนบอกด้วยครับอยากเปิดหมวกด้วยเหมือนกันครับ
รับผลิตและออกแบบเสื้อโปโล และ คอกลม และ เสื้อแจ๊คเก้ต.  0816687488

ออฟไลน์ Mong-miata

• *
  • Gift : 9
รับผลิตและออกแบบเสื้อโปโล และ คอกลม และ เสื้อแจ๊คเก้ต.  0816687488