ผู้เขียน หัวข้อ: . . . วิธีง่ายๆถ้าอยากได้ไฟล์ VDOหรือMP3จากเวบ youtube ลงในเครื่องคอม . . .  (อ่าน 2957 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :050: ขอโทษทีนะครับคุณ Gong959 ที่วันก่อนผมบอกไปแล้วลืมไปเลย แฮะๆๆ..

1. วิธีก็คือเวลาเข้า youtube แล้วเปิดVDOที่เราชอบเนี่ยเราจะมี URL ชื่อเวบนั้นๆใช่ไหมครับก็ copy มาเลย
2. เปิดเวบชื่อ http://www.keepvid.com
3. ใส่ URL ที่เรา copy ไว้ลงบนในช่องว่างแล้วกด download
4. สักครู่มันจะบอกว่าเราอยากจะ save ลงไปในเครื่องในรูปแบบไฟล์แบบไหน มีทั้งเป็น VDO และ MP3

เสร็จเรียบร้อย
 :002:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52

ออฟไลน์ GarageLifeRoadster

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 4
    • GarageLife Roadster&Demio
ใครอยากได้codeสำหรับทำเป็น License ส่งPMมาครับ
พอใช้codeแล้วจะโหลดง่ายกว่าครับ ถ้าไม่ใส่บ้างควั้งจะโหลดไม่ได้

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ส่ง PM ไปขอแล้วจ้า   8)

ขอบคุณมาก ๆ ครับ   :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ bun mx5

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16
มีโค้ดเหลือๆๆอีกไหมคับขอด้วย จาเอาไปโหลดไว้ฟังบนรถ :like: :117:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
Code อารายหว่า ทำไมผมไม่เห็นมีต้องใช้ code เลยอะครับโหลดได้ทุกทีนะ

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
ขอบคุณมากครับคุณโจ๊ก  แจ๋วจริงๆ

เมื่อกี้ได้อ่านกระทู้ปุ๊ป ก็รีบลองกับเว็บอโคจรทันที   "ชิท เซฟไม่ได้"  :emo47:  keepvid.com บอกว่าดูดคลิ๊ปได้จาก web ที่ keepvid.com support เท่านั้นนะจร๊า   :-\ 

ก็เลยลองกับ youtube ครับ  ได้เลยง่ายๆ มีให้เลือกหลาย format ด้วย  รวมทั้ง mp3 เผื่อใครอยากได้เฉพาะเสียง (เช่นจาก มิวสิค วีดีโอ หรือคอนเสิร์ทครับ)   :like:

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
พี่ก้องใช้ MAC รึเปล่าคับ ถ้าใช่มีวิธี save จากเว็ปอโคจรได้นะครับ หุ หุ  ;D โดยใช้ safari ครับ  :050:

• *
พี่ก้องใช้ MAC รึเปล่าคับ ถ้าใช่มีวิธี save จากเว็ปอโคจรได้นะครับ หุ หุ  ;D โดยใช้ safari ครับ  :050:

ใช้ Safari on Mac ครับ  บอกมาให้ไว เบิ้ลสุดหล่อ

ออฟไลน์ BEE

• *

ใช้ Safari on Mac ครับ  บอกมาให้ไว เบิ้ลสุดหล่อ
. นั้นๆ เบิ้ลสุดหล่อเลยเหรอครับ55

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ตรู. จะฟ้อง. สตีฟจ็อบ. เดี๋ยวจุดธูปก่อนนะ

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
วิธีโหลดสำหรับ SAFARI ง่ายๆ คับ โดยไม่ต้องลงplugin เพิ่ม  :050:

ก่อนอื่นไปที่ window > activity ครับ (ภาพ1)
มันจะขึ้น activity การทำงานของ safari ในขณะนั้นคับ
หลังจากนั้น double click ที่ file ที่ใหญ่ที่สุดที่กำลังโหลดส่วนมากจะเป็น VDO ที่เราดูอยู่คับ (ภาพ2)
Safari จะ download อัตโนมัติโดยจะได้ชื่อ file ว่า video playback คับนามสกุล FLV
ซึ่งดูได้โดย VLC ตสมปกติครับ  :050: 

ปล.วิธีนี้จะมีปัญหากับ file HD จาก Youtube คับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยค้าบ  :050:

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
เบิ้ล :like:เทพจริงๆ :like:


• *
ง่ายจริงๆด้วย ขอบคุณครับน้องเบิ้ล  :)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ยอดเยี่ยมเลยเบิ้ล  หมายถึงตัวอย่างนะ

ผมดาวโหลดคลิป โคโยตี้ มาดูทั้งหมดจุใจเลย