ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องต่อวิทยุ กับที่ควบคุมบนพวงมาลัยครับ  (อ่าน 1874 ครั้ง)

ออฟไลน์ underthemoon

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
สวัสดีครับ ผมใช้ ncครับ เดิมเป็นเครื่องเสียงของ bose ครับ

วันก่อนไปเปลี่ยนฟร้อนท์วิทยุ+ลำโพงที่ร้าน Star air มาครับ

วิทยุรุ่นที่นำไปให้พี่มณฑลติด คือรุ่น jvc av70bt ครับตัวนี้มันสามารถต่อเข้ากับที่ควบคุมพวงมาลัยได้เลยไม่ต้องใช้ interface แต่ ผม ไม่ทราบว่า สายไฟเส้นไหนที่ไว้สำหรับ ต่อเข้ากับตัวควบคุมบนพวงมาลัย จึงอยากเรียนถามทุกท่าน
ครับว่า ใครพอทราบไหม หรือมีคู่มือที่บอกwiring สายไฟตัวนี้น่ะครับ

ผมลองไปตั้งคำถามทิ้งไว้ที่เวป เมืองนอก miata.net แล้วครับ แต่ยังรอคำตอบอยู่

ขอบคุณครับ

• *
บังเอิญได้รับคำตอบอันรวดเร็วจากเวปเมืองนอก แต่ยังไม่ได้อ่านดูละเอียดว่าจะสามารถแก้ไขปัญหาของผมได้หรือเปล่า แต่จะลง link เอาไว้เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆด้วยครับ  จาก username : SMOVVA จากเวป miata.net ใจดีมากๆครับ

เป็นวิธีการเปลี่ยนวิทยุจาก Bose System เป็น ฟร้อนท์ของ pioneer ผมว่าน่าจะมีประโยชน์มากๆ

Here is an updated and hopefully permanent link to the document, thanks to Google Drive! I monitor this thread so please PM me if this document is not accessible. Thanks!
https://docs.google.com/open?id=0Byh...UdMZzI0LWg5bmM

Quote:
Originally Posted by schanathip 
I owned Nc '07 with Bose system PRHT. And I have changed my radio unit to JVC kw av70bt. But I don't know which wires are for the steering wheel controls. And I do not need to cut off factory wiring also.

As I read your message, you are talking about pins 9 and 10 which is for steering wheel controls. Would you please specify where is the pins 9 and 10 on factory harness or which colors of that 9 and 10 pins?

As you said, Can we just pull that wires off from the factory harness without damaging? Please recommend...

Thank you very much.

I really need your help.

หากท่านใดมีข้อมูลเพิ่มเติมรบกวนบอกด้วยครับ

• *
ลง link อีกครั้งครับ ทดลองดูแล้วlinkก่อนหน้าใช้ไม่ได้

https://docs.google.com/file/d/0Byhf7EKch8PsZUdMZzI0LWg5bmM/edit?pli=1

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
คิดว่าได้แล้วนะครับ  ........ดูจากรูป น่าจะเป็นสายไฟในตำแหน่ง N  และ P 

ปล....ผมดูจากลิงค์นี้ เขาให้รูปและบอกตำแหน่งสาย พวงมาลัยมาให้

• *
ครับผม คิดว่าน่าจะใช่ตามที่พี่บอกครับ ขอบคุณมากครับ