ผู้เขียน หัวข้อ: กลับจากสงกรานล้างรถแล้วคราบน้ำไม่ออกทำไงดี  (อ่าน 2470 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanted69

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
เป็นดวง ขาวๆ เต็มไปหมดเลย แก้ไงดีครับ  :117:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: กลับจากสงกรานล้างรถแล้วคราบน้ำไม่ออกทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 06:39:17 PM »
คงต้องลองไปที่คาร์แคร์เค้าดูให้ว่า สามารถขัดออกได้ไหม ด้วยน้ำยาที่เค้ามีน่ะครับ  ???

ลำพังแชมพูล้างรถอย่างเดียวคงเอาไม่อยู่  >:(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:45:04 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Koopae

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
  • www.facebook.com/keyshirt
Re: กลับจากสงกรานล้างรถแล้วคราบน้ำไม่ออกทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 07:18:53 PM »
อีกทางนึงครับ
ลองหาน้ำยาเคลือบสีดีๆลงใส่ฟองน้ำกดเบาๆเป็นรูปก้นหอย
อาจจะช่วยได้ครับ ถ้ายังไม่ออกแนะนำให้ขัด
ลองดูนะครับบ

ออฟไลน์ panom

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : -1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 08:10:19 PM »
ถ้าติดกระจกให้ใช้นำยาขัดระเอียดหรือขัดหยาย ยี่ห้อดิงโก้โดยใช้ฝอยล้างจานที่เป็นฟองน้ำและมีตาข่ายหุ้มไม่ใช่สกอตไปร์นะครับเอาของใหม่เลยก็ได้รับรองออกหมดกระจกไม่เป็นรอยครับถ้าจะให้ขัดง่ายก็ผสมน้ำนิดหน่อยตอนขัด หลังจากนั้นก็เคลือบด้วยน้ำยาเคลื่อบสีก็เรียบร้อย   ส่วนที่ติดสีให้ใช้น้ำยาเคลือบสีรถทาบนฝอยล้างจานแบบเดิมแต่ต้องเป็นฝอยที่ใช้แล้วเก่าหน่อยค่อยขัดหลายๆรอบแล้วใช้ผ้าไมโครไฟเปอร์เชิดทำซ้ำหลายๆรอบรับรองออกหมด  ทำเองได้ ถ้ายังงงๆโทรหาผมได้ พนม ครับ0816810585 ผมเป็นเจ้าของคาร์แคร์ครับ

gin

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:10:02 PM »
-ขอบคุณครับ คุณพนมและคุณkoopaeที่แนะนำวิธีน่ารักที่สุดเลย พอดีผมมีปัญหาเรื่องคราบน้ำติดกระจกเหมือนกันครับพรุ่งนี้ลองเลย :emo59:
        สอบถามเพิ่มเติมครับขอรบกวนหน่อย  พอดีรถน้องผม คุณpop_popมีปัญหา..คราบน้ำหมากติดกระจกด้านในกับเบาะนั่นด้านข้าง ควรทำอย่างไรดีครับ เหนื่อยใจแทน :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2011, 09:25:47 PM โดย gin »

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 09:38:05 PM »
^
^
^
กร๊ากกก ๆๆๆ....... :106:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 10:29:44 PM »
ถ้าติดกระจกให้ใช้นำยาขัดระเอียดหรือขัดหยาย ยี่ห้อดิงโก้โดยใช้ฝอยล้างจานที่เป็นฟองน้ำและมีตาข่ายหุ้มไม่ใช่สกอตไปร์นะครับเอาของใหม่เลยก็ได้รับรองออกหมดกระจกไม่เป็นรอยครับถ้าจะให้ขัดง่ายก็ผสมน้ำนิดหน่อยตอนขัด หลังจากนั้นก็เคลือบด้วยน้ำยาเคลื่อบสีก็เรียบร้อย   ส่วนที่ติดสีให้ใช้น้ำยาเคลือบสีรถทาบนฝอยล้างจานแบบเดิมแต่ต้องเป็นฝอยที่ใช้แล้วเก่าหน่อยค่อยขัดหลายๆรอบแล้วใช้ผ้าไมโครไฟเปอร์เชิดทำซ้ำหลายๆรอบรับรองออกหมด  ทำเองได้ ถ้ายังงงๆโทรหาผมได้ พนม ครับ0816810585 ผมเป็นเจ้าของคาร์แคร์ครับ

เข้ามาแอบเก็บความรู้  ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันครับ    :emo59: :emo59: :emo59:

-ขอบคุณครับ คุณพนมและคุณkoopaeที่แนะนำวิธีน่ารักที่สุดเลย พอดีผมมีปัญหาเรื่องคราบน้ำติดกระจกเหมือนกันครับพรุ่งนี้ลองเลย :emo59:
        สอบถามเพิ่มเติมครับขอรบกวนหน่อย  พอดีรถน้องผม คุณpop_popมีปัญหา..คราบน้ำหมากติดกระจกด้านในกับเบาะนั่นด้านข้าง ควรทำอย่างไรดีครับ เหนื่อยใจแทน :025:

คุณพี่จินเข้ามาปล่อยมุขอีกแล้ว...คราบน้ำหมากอย่างนี้ต้องถามเจ้าตัวดูก่อนนะครับ ว่าเค้าอยากกำจัดรึเปล่า...
 :emo58: :emo58:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 03:37:39 PM »
        สอบถามเพิ่มเติมครับขอรบกวนหน่อย  พอดีรถน้องผม คุณpop_popมีปัญหา..คราบน้ำหมากติดกระจกด้านในกับเบาะนั่นด้านข้าง ควรทำอย่างไรดีครับ เหนื่อยใจแทน :025:

แล้วมันเกี่ยวไรกับผมอ่ะพี่จิน :010: พากระทู้ขัดสีรถกลายเป็นกระทู้อีโรติกไปแล้ว :041:

แล้วที่สำคัญ น้ำนั้นอ่ะ ผมล้างออกหมด ก่อนสงกรานต์อีก  :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 04:00:59 PM โดย pop_pop »