ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโช๊คครับ  (อ่าน 1768 ครั้ง)

ออฟไลน์ orro80

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ถามเรื่องโช๊คครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 12:24:05 AM »
ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าโช๊คใช้ในเมือง ความแตกต่างระหว่างโช๊ค kayaba tein mazda speed อันใหนใช้ในเมืองดีที่สุดครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ อยากได้มาใช้ตามความเหมาะสมครับ ใช้รถทุกวันในเมือง อยากได้ความนิ่มนวลขึ้นนิดหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
Re: ถามเรื่องโช๊คครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 07:46:05 AM »
รุ่นอะไรครับ...
ต้องการให้เตี้ยลงด้วยหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ต้องเตี้ย KYB SR(สีฟ้า)+สปริงเดิม ราคาเบาที่สุดปรับไม่ได้ไม่วุ่นวายดี
               tein ss  มาทั้งชุด ราคาสูงเกินความจำเป็น
                ms  ไม่สมราคา
ถ้าต้องเตี้ย    tein ss จะตอบโจทย์ข้อนี้มากกว่าปรับได้ตามชอบ
               KYB SR + สปริง H&R หรืิอ EB ก็ได้ แต่ได้แค่ระดับความสูงเดียว
               ms ต้องรัก ต้องชอบกันจริงๆ

ออฟไลน์ orro80

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ถามเรื่องโช๊คครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2011, 08:10:34 AM »
ขอบคุณมากครับ ของผมเป็น na 6 ครับ