ผู้เขียน หัวข้อ: + + + " ครอบครัวMiata & เมียด่าคลับ " ทักทายในนี้ได้เลยคับ + + +  (อ่าน 92009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
คุมงานเพราะมานเป็นหน้าที่ทำ สร้างบ้านให้แม่อะจิคับ

ไม่ได้ตังค์อะจิ :009:

sonikara

• บุคคลทั่วไป
อ๋ออออออ อันข้างโรงดรียนอนุบาลเคยเห็นค่ะ
วันก่อนเดินเข้าไปแต่ดูเค้ายุ่งๆกัน ไม่มีใครอยู่ตรง counter ด้านหน้า
เลยขับออกมาเลย ฮ่าๆๆ  :emo47:

เดี๋ยวลองไปดูที่ร้านคุณป้อมดูค่ะ 
วันก่อนไปล้างภายในมาที่ร้านพี่ป็อก molycare ตรงรัชดา
พี่เค้าก็น่ารักดีค่ะ ล้างให้สะอาดเลย

แต่เดี๋ยวต้องเคลือบสี มันมีรอย scratch อยู่บ้างนิดหน่อย อิอิอิ
เอาไปร่วมขบวนจะได้เงาๆแว๊บๆ  :025:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ร้าน Molly ตรงรัชดาก็เคยไปครับ สะอาดและใกล้บ้านผมมากสุด
เช้าวันจันทร์ไปทำงานและตอนเที่ยงคงหาใกล้ที่ทำงานแถวรามคำแหง

จากนั้นก็ตามไปสมทบที่จุดนัดหมายปั๊ม ปตท ครับป๊ม

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

• *
น้องอุ่นใจฝากมาบอกว่า...

อ้ายตัวเล็กเคลือบสีเสร็จแล้ว..พร้อมลุยแล้วค๊าาาบ :car:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 11:55:38 PM โดย Tle MinicA™ »

• *
เจอกานพรุ่งนี้งาน Motor Showคับ :emo55:คืนนี้ฝันคับทุกคน :057:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

เจอกันที่ปั้ม ปตท บ่ายสองโมงครึ่ง

นายเติ้ล เสียดายแทนที่ต้องมาเดี่ยว น้องอุ่นใจมาไม่ได้เหรอครับ

เลยไม่ได้เจอกันซะที

• *
กลับถึงบ้านพักใหญ่มากๆแล้วคับ :emo55:

ทั้งหนุก :emo55:และอย่างเซ็งเลย :009:

ฤกษ์ไม่ดีตั้งแต่แรกแล้ว บาดานที่ฟาร์มหมูแตก ไม่มีน้ำล้างรถต้องไปล้างอู่ :009:

วันมาไม่มีน้ำอาบต้องขนเสื้อผ้ามาอาบบ้านเพื่อน :009:

ถามถึงปั้มรถก็ดันมาหอบ ดับอีกต้องปฐมพยาบาลอยู่พัก

แต่ประเด็นมาเกิดอีกตอนกลับนี้ดิ...

ขับออกมาถึงสุขุมวิท ฝนดันตก :004: ตาย ตาย รถเเพิ่งล้าง ขัดสี ด้วยตัวเอง :041:

รถติดมากๆ จนถึงราชพฤกษ์เลย รถชนกันเยอะมาก และหลายจุด

ฝนเจ้ากรรมมานทำพิษเป็นเห็นให้รถป๋มเกือยโดนจูบตุดเหมือนกาน แต่โชคยังเข้าข้าง :009:

จนทนไม่ไหวต้องจอดปั้มคับ สงสารรถ ทั้งน้ำเข้า ทั้งขี้โคลนจากพื้นถนนที่กระเด็นใส่ผ้าหลังคา :004:

รอจนหยุด ถนนเริ่มแห้ง จึงออกเดินทางกลับบ้านต่อ :car:

เว้นจิงๆขับเลยสาย2มาหน่อย ถนนแห้งสนิทเลยคับ :010:แห้งจนถึงบ้าน

ที่บ้านแต่ลมฝนไม่ตก แต่ลมคงแรงมากเศษใบไม้แห้งปลิวเต็มหน้าบ้านเลย :009:

ดูสภาพรถจิคับ สงสารอ้ายตัวเล็กจิงๆ

เศษใบไม้เต็มหน้าบ้าน

ปล. พี่ยุ่ง แถวบ้านพี่ฝนตกมั้ย ถ้าตกคงมีฮา เพราะพี่เปิดหลังตาตั้งแต่ออกจากงาน แต่ถ้าตกก็ยังดีหลังคาไฟฟ้า ยังง่าย เติ้ลว่ามานตุตุ กลิ่นไม่ค่อยดี เลยไม่เปิดหลังคากลับบ้านดีกว่า

อีกเรื่องโทษทีคับพี่ยุ่ง และพี่ต้น ที่ไม่ได้รับสาย โทรศัพท์อยู่ในรถตอนจอดรอฝนหยุดอยู่ในปั้ม มานตกแรงเลยไม่ได้วิ่งเข้าไปหยิบมา เลยนั่งเป็นหมาหงอยมองรถตากฝน :057:

ดีนะที่ยังคิดได้หยิบที่บังแดดมาบังตรงรอยต่อหลังคา ช่วยได้นิสหน่อยไม่เช่นนั้นคงกลายเป็นตู้ปลาแล้วคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 04:15:10 AM โดย Tle MinicA™ »

• *
กลับมาถึงบ้านตีหนุ่งกว่าทนไม่ได้ นั่งล้างรถมานคืนนั้นเลยค๊าาบเพิ่งจาเสร็จคับ ใส่ล้อใหม่ เจอฝนมาน2ครั้งติดๆแล้ว เวรจิงๆ

ทำใจไม่ได้ ที่เห็นล้อเปลื่อน แล้วกลัวขี้โคลนมานฝังลงในผ้าหลังแคนวาสแล้วล้างไม่ออก

วันนี้เลยอยู่กับมานทั้งวานเลย ตั้งแต่เที่ยงวัน ยังเที่ยงคืน...

โทรไปหาน้องอุ่นใจ ว่าถึงบ้านแล้ว ดันไม่รับสายอีก สงสัยคงหลับไปนานแล้ว

งัน บอกฝันดีในเวปเลยแล้วกาน รู้อยู่แล้วว่าเข้ามาตรวจความเรียบร้อย..อิอิ..ทั้งหมดแถวตรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2010, 04:16:31 AM โดย Tle MinicA™ »

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
น่าเซงจิตจริงๆ เลยอะคับ เจอฝนตกหนักน้อง คิยุ ผมเลอะเทะหมดเลย

คาดว่าเพื่อนๆ พี่ๆ หลายๆคนก็คงเจอเช่นเดียวกัน

แต่ก็ยังดีนะคับที่มันไม่ตกลงมาตอนที่เรายังอยู่ในงานกัน ไม่งั้นละก็ งานกร่อยแน่ๆ เลย  :002: :002:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
โจ๊กก็ขับมาถึงรัชดา รถติดมากๆเหมือนกัน รถชนกันในอุโมงค์ 4 คันเลยทีเดียว

>_<  แต่ล้างรถไม่ได้ นอนคอนโดฯ วันนี้ต้องทำงานกลับเร็วๆหน่อย จะได้เอารถไปล้าง

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
โฮะ ๆ ... สรุปว่าเปียกปอนกันทั่วหน้า  :'(

ก๊วนสุดท้ายที่ออกจาก Motor Show แล้วขึ้นทางด่วนกันนั้น ไปเจอฝนเทเข้าตอนอยู่บนทางด่วน สรุปว่าพี่ต้นต้องแว่บมาช่องซ้ายสุด เพื่อจอดรถปิดหลังคา  :emo47:

คุณหนุ่ม(NA สีขาวพวงมาลัยซ้าย-รถโจ้เก่า) เหมือนมีญาณพิเศษ เพราะออกจากประตูหน้างานแล้วรถติดหนุบหนับ แถมรถเมล์-รถบัส เยอะ อายคนมองเลยปิดหลังคาซะตั้งแต่ตอนนั้น พอฝนตกเลยรอดตัวไปหวุดหวิด  :D

พักกลางวันว่าจะแว่บพาคุณแดงน้อยไปล้างเหมือนกัน มีปั๊ม ปตท. ใกล้ที่ทำงาน ล้างสีภายนอก 60 บาท แถมอุปกรณ์ทั้งโฟมล้างรถ ผ้าชามัวร์เช็ดแห้งเนี่ย ได้ใจป๋มเลย อยู่มาตั้งนานพึ่งรู้ว่าของถูกและดีอยู่ใกล้ที่ทำงานแค่นี้เอง  :-*

ว่าแต่นายเติ้ลไม่ต้องกังวลเรื่องหลังคาผ้าใบที่เป็นแคนวาสมันจะล้างไม่ออกนะครับ เรื่องขี้โคลนเนี่ยขี้ประติ๋วมาก ๆ เพียงแต่ว่าหากเลอะ ๆ เทอะ ๆ แล้ว อย่าจอดรถตากแดด เพราะจะทำให้เกิดคราบสกปรกฝังใน(เหมือนโฆษณาน้ำยาซักผ้าเลยอ่ะ  >:()

วิธีที่ง่ายสุด-สะดวกสุดก็คือหาน้ำใส่ขวดไว้ที่กระโปรงหลังซะหน่อย พอเจอคลางไคลที่ตกแหมะ ๆ ใส่หลังคาผ้าอันโปรด ก็หยิบขวดน้ำมาล้างมันออก จากนั้นสะดวกจะไปคาร์แคร์วันไหน หรืออยากล้างเองวันไหนก็ตามสบายเลยคร๊าบบบบ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

sonikara

• บุคคลทั่วไป
สนุกดีค่ะ ได้ความรู้มาเพิ่มเพียบเลย บ้านนี้ครื้นเครงกันดีค่ะ ไว้เจอกันอีกค่า   :emo55:

....หรือประกาศขายตัวเล็กหนีเลยดี อิอิอิ  :025:

แซววววววววววเล่นนนนนนนนน  :002:

ปล. เป็นการลุยน้ำฝนครั้งแรกตั้งแต่ได้คันนี้มา สรุปว่าถึงบ้านปลอดภัยไร้กังวล  :-*
แล้วตกลงว่าก๊วนสลิมเป็นไงมั่งคะ  ฝนตกซู่เลยอ่ะ :emo47:

• *
แก๊งค์ สลิมอะป๋มว่าเด็กๆ เจอรุ่นใหญ่กอมเก๊าเจ๋งกว่าเยอะคับ :025:

• *
ลงรูปในงานมอเตอร์โชว์เสร็จแล้วนะคับ..

รับชมได้ที่>>> http://www.miata-thai.net/index.php?topic=980.0

พี่ๆเพื่อนๆเริ่มทยอยลงกานแล้ว :025:

• *
พี่ต้นคับ รถเสร็จแล้วนะคับ...

สีเงาวิ้งๆเลย ขับกลับบ้านทีคิดว่าขับALPHARD  :emo58:

มารับตัวเมือไรโทรบอกด้วยนะคับ...ระว่างนี้ถ้าไม่มารับ เดี๋ยวจาเอาไปวิ่งวิน บ้านแพ้ว-Big C นะคับ :025:

ปล. พรุ่งนี้จาคว้าหมวกกันน็อคมาใส่และ ไม่ไหวแดดมานร้อนเหลือเกิน

ใส่หลังคาแข็งดีกว่า หมดฤดูการณ์แล้ว :009: