ผู้เขียน หัวข้อ: NC ตั้งศูนย์กันที่ไหนครับผม  (อ่าน 1686 ครั้ง)

ออฟไลน์ oasis69

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -2
NC ตั้งศูนย์กันที่ไหนครับผม
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 12:29:39 AM »
NC ตั้งศูนย์กันที่ไหนครับผม

พอดีสั่งแมกซ์ชุดใหม่มาแล้ว ว่าจะเปลี่ยนยางไปด้วยเลยทีเดียวเพราะยางเดิม รู้สึกแข็ง ๆและร่อนน้ำแล้วหน้าฝนขับไม่มั่นใจเลย
เลยอยากจะถามหาร้านตั้งศูนย์ดี ๆ หน่อยน่ะครับ 
ปล. ตอนนี้ รู้สึกเหมือนพวงมาลัยไม่ค่อยคืน เวลายูเทินร หรือ เลี้ยวเข้าซอยที่ต้องหักเยอะ ๆ มันแทบไม่คืนเองเลย
ต้องเอามือหมุนกลับเองอ่ะครับ หรือเป็น ปรกติ (คันนี้ ผมขับน้อยมาก ๆ ในบรรดา 3 คัน เลยจำฟีลไม่ได้ แต่รู้สึกว่าคันอื่นมันหมุนติ้วๆ  กลับเองเลยเมื่อปล่อยมือครับ) :004:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: NC ตั้งศูนย์กันที่ไหนครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 12:49:40 AM »
บางพลัดศูนย์ล้อคับ

• *
Re: NC ตั้งศูนย์กันที่ไหนครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 01:08:16 AM »
อีกนิดครับ ผ้าเบรคหน้า จะดังครืด ๆ เวลาเหยียบเบรคสุดจนรถหยุด
หรือเข้าเกียร์ D ถ้าปล่อยเบรคเบาๆ เลีย ๆไว้มันก้อดังครับ บางทีติดไฟแดงเบรคที มอไชค์หันมามองเลย
แต่เบรคที่ความเร็วอื่น ๆไม่ดังนะครับ รู้สึกนุ่ม หนึบด้วยซ้ำไป เคยฉีดน้ำล้าง และใช้น้ำยาล้างผ้าเบรคแล้ว เสียงก้อเบาลงบ้าง
แต่ก้อยังดังอยู่บางครั้งก้อเบา บางครั้งก้อดังเลย มีใครเป็นแบบนี้มั่งครับ ปล ผ้าเดิมศูนย์ ผ้ายังหนาครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 11:20:20 PM »
T T