ผู้เขียน หัวข้อ: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^  (อ่าน 104245 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2011, 05:09:12 PM »
เค้าหาว่าเป็นโรคจิตน่ะครับ แต่ก็มีความสุขที่ได้แต่งรถโน่นนิด-นี่หน่อย ใครจะว่าอะไรก็ไม่สนใจแกล้งหูหนวกหูตึงหูทวนลม  :P

ว่าแต่คุณ BEE แต่ง NC มันส์ดีครับ เล่นของหนักทั้งนั้นเลย อย่าลืม review ให้เพื่อนๆ ได้ชมบ้างนะครับ  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
Re: ^_____^ My destiny is MAZDA MX-5 ^^
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2011, 04:29:48 PM »
เค้าหาว่าเป็นโรคจิตน่ะครับ แต่ก็มีความสุขที่ได้แต่งรถโน่นนิด-นี่หน่อย ใครจะว่าอะไรก็ไม่สนใจแกล้งหูหนวกหูตึงหูทวนลม  :P

ว่าแต่คุณ BEE แต่ง NC มันส์ดีครับ เล่นของหนักทั้งนั้นเลย อย่าลืม review ให้เพื่อนๆ ได้ชมบ้างนะครับ  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
  แต่งรถเป็นเรื่องเดียวที่ยอมให้ด่าว่าบ้าครับ  ยังแต่งได้ไม่เยอะครับ แต่ท่อจะรีบเทสรีบรีวิวให้นะครับ  ปล.ผมบอกลูกน้องเฮีย @ ว่าท่อไอเสียผมไขน็อตแน่นๆนะ 555

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 04:40:53 PM »
หลังจากจัดเพียงฟ้าทานซุป(เปอร์ชาร์ต)ไปเมื่อหลายเดือนก่อน คราวนี้เลยถึงทีของชินจูบ้าง  ???

แต่เรื่องทั้งหมดจะเกิดขึ้นไม่ได้เลยหากไม่ใช่เพราะคุณใหญ่ Toystudio มาลงขายของแต่งจนตาลายไปหมด และที่สำคัญที่สุดมีของ 2 อย่างที่ตามหามานานแสนนานรวมอยู่ด้วย  ;)

ของ 2 สิ่งนั้นก็คือ Header-RS Aizawa กับ Sway Bar-Eibach  :-*

ว่าแล้วก็ลงรูปซะหน่อย ... อิอิ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2011, 04:42:45 PM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #153 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 04:45:22 PM »
และทุกอย่างก็น่าจะจบแต่เพียงเท่านี้ ... แต่เพราะทนไม่ไหวกับของเทพ ๆ ในราคา otop ที่คุณใหญ่จัดให้  :emo59:

เลยเอา 2 สิ่งนี้มาด้วยพร้อมกันทีเดียว  ???

คือเบรคหน้า brembo กับกันชนหน้า Nopro+คิ้วไฟหน้า  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2011, 02:49:09 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Mariner élan kit

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 15
  • Run with the wind
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:01:42 PM »
 ;)

ออฟไลน์ Dirty White

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -36
    • 5iveClub
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 05:36:34 PM »
เอา Front Bumper NOPRO ด้วย!!! พระเจ้า....

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 06:41:45 PM »
เพื่อนผม. เพื่อนผม^__\^

ออฟไลน์ ty

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:00:07 PM »
 :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

และแล้ว BREMBO ก็ไปซะแล้ว

เข้ากับแม๊ก ของ อ. มากครับ
ช่วยรีวิว เสวย์บาร์ด้วยนะครับ

ถ้า อ.ไม่เอาผมคงสอยไปแล้ว

พอใส่ค้ำโช้คคาร์บิง แล้วมันแน่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดแต่ไม่คม เหมือน รถของพี่ใหญ่
เลยแอบสงสัยว่าเป็นเพราะ สเวย์หรือ เพราะโช้ค

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 07:08:42 PM »
อ.หนุ่มจัดหนักจริงๆนับถือๆ

« ตอบกลับ #159 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:33:25 PM »
แปลงกายเสร็จเรียบร้อยเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ... ณ TS Motor ถ.ศรีนครินทร์ งานเนี๊ยบนิ้งมากมายครับ ต้องขอบคุณ คุณใหญ่/Toystudio ที่มีร้านฝีมือดีมาก ๆ คิดค่าแรงแบบตกใจ(ถูกม้าก) ทำรถตั้งแต่ 09.00-20.00 น  :emo55:

รูปไม่ชัดเท่าไหร่เพราะพึ่งถ่ายเมื่อเช้าก่อนออกจากบ้านจากกล้องมือถือ เอามาเป็นน้ำจิ้มไว้ก่อน เพราะกระแสแต่งรถช่วงนี้แรงมาก คงเตรียมรถสำหรับออก Roadtrip ปลายปีนี้เป็นแน่แท้  8)

กลับมาใส่แม็ก CE28N offset MX-5 ตรงรุ่นที่นาย sarapao สรรหามาตั้งแต่แรกได้รถมาใหม่ ๆ และก็โชคดีมากที่ตอนได้แม็ก BBS ไม่ได้ปล่อยแม๊กชุดนี้ออกไป เหมือนจะรู้ว่าแม็กชุดนี้รอเบรค Brembo ของคุณใหญ่อยู่ สรุปว่ามันเป็นพรหมลิขิตบันดาลชักพาจริง ๆ  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 12:35:30 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:43:48 PM »
สอบถาม อ.หนุ่ม แม็ก BBS ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ อยากหามาใส่บ้างสวยดี

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:47:58 PM »
อ.หนุ่มครับสวยลงตัวมากเห็นแล้วผมอยากใส่เบรคอีกซักชุดจังเลยครับ แต่พอเปลี่ยนล้อกะเบรคดูออกเป็นแนวโหดเลยนะครับ

« ตอบกลับ #162 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 01:57:39 PM »
สอบถาม อ.หนุ่ม แม็ก BBS ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ อยากหามาใส่บ้างสวยดี

ได้มาราคาไม่แรงครับ คุณป๋อจาก GarageLifeRoadster จัดให้พร้อมยาง ... ถ้าจะขายผมขอคุยกับป๋อคนแรกล่ะกันครับ ถ้าน้องเค้าไม่เอาแล้วจะมาแจ้งให้ทราบต่อไป   ???

« ตอบกลับ #163 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:02:48 PM »
อ.หนุ่มครับสวยลงตัวมากเห็นแล้วผมอยากใส่เบรคอีกซักชุดจังเลยครับ แต่พอเปลี่ยนล้อกะเบรคดูออกเป็นแนวโหดเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับคุณ BEE แอบอิจฉา OHLINS อยู่เหมือนกันครับ แต่งบประมาณคงต้องรอปีหน้าโน่นแหล่ะ  :emo10:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2014, 06:48:14 PM โดย mazdalover »

« ตอบกลับ #164 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 05:21:59 PM »
เค้าว่ากันว่า "รักแท้" พิสูจน์ได้ด้วย "กาลเวลา" ... และเพียงฟ้าคงเป็นหนึ่งในรักแท้กับรองเท้าคู่ใหม่(ที่เหมือนเดิม) :emo10:

ครั้งแรกที่ได้คุณเพียงฟ้ามา รองเท้าคู่แรกที่ใส่ให้เธอคือ Panasport F1 ที่เข้ากับรถสุด ๆ (ตามความคิดผมนะ) ชนิดที่เคยจอดเติมน้ำมันอยู่ในปั๊มแล้วจู่ ๆ ก็มีคนมาเคาะกระจกบอกว่าตามหาล้อลายนี้มานานมากแล้ว พี่ขายผมได้ป่าว ทำเอาผมตกใจไปชั่วขณะเพราะไม่เคยเจอการจู่โจมประชิดตัวขนาดนี้มาก่อน(หมายถึงจากผู้ชายนะ)  :emo48:

แต่พอความคิดตกผลึกบวกกับความคลั่งไคล้ใน mazdaspeed แถมมีเพื่อนเลิฟท่าน rattster ให้ความช่วยเหลือจนคุณเพียงฟ้ากลายร่างเป็น NB Mazdaspeed ชนิดเต็มจริงไรจริง จนปิด Project ไปได้พักใหญ่  8)

แต่เมื่อวันก่อนคุณเพียงฟ้าก็กลับมาหารองเท้าคู่ใหม่ในร่างเก่า เพียงแต่สีสรรแปลกตาไปในทำนองที่ดุดันมากขึ้นให้สมกับมี supercharger ซะหน่อย ส่วนต้นเหตุที่ทำให้เกิดเรื่องนี้เดี๋ยวจะเล่าให้ฟังในตอนต่อไปนะครับ ... ฝากภาพล่าสุดของคุณเพียงฟ้ามาให้ชมสักเล็กน้อย  :-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 05:26:14 PM โดย mazdalover »