MX5 Sales > ประกาศขาย Mazda MX-5 เท่านั้น

"สิ่งที่ควรรู้ สำหรับผู้ที่กำลังคิดเป็นเจ้าของรถ MX-5"

<< < (3/5) > >>

Mixer:
 :like:
ปักหมุดแบ่งเป็น NA,NB,NC ไปเลยครับ พร้อมภาพประกอบ :025:

king08899:
ป๊าวัยรุ่นมากเลยครับ

SqueezyHero:

--- อ้างจาก: king08899 ที่ มิถุนายน 28, 2012, 08:05:29 PM ---ป๊าวัยรุ่นมากเลยครับ

--- End quote ---
   ฮ่าๆๆๆๆ ใช่ครับ อายุ58แล้วนะครับเนี่ย ^^"  :car:

bun mx5:

--- อ้างจาก: SqueezyHero ที่ มิถุนายน 28, 2012, 08:51:52 PM ---
--- อ้างจาก: king08899 ที่ มิถุนายน 28, 2012, 08:05:29 PM ---ป๊าวัยรุ่นมากเลยครับ

ฮ่าๆๆๆๆ ใช่ครับ อายุ58แล้วนะครับเนี่ย ^^"  :car:

555 ไม่ต้องห่วงป๊า จะไม่มีเพื่อนขับนะคับคนแก่แถวนี้เยอะๆๆๆๆ

mdphuwanet:
ผมอยากทราบว่า รถจดประกอบมันมีทั้งที่เสียภาษีจดทะเบียนถูกต้องใช่ป่ะครับ แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่าเค้าเสียถูกต้องแล้ว ต้องดูเอกสารอะไรบ้างอ่ะครับ

แล้วปัญหาของรถจดประกอบมันมีปัญหาอะไรบ้างอ่ะครับ เอาเข้าศูนย์มาสด้าได้ใช่รึเปล่าครับ

ส่วนเรื่องไฟแนนซ์ เค้าจัดกันยังไงอ่ะครับ ส่วนมากแล้ว ดาวน์เท่าไหร่ ดอกเบี้ยเท่าไหร่อ่ะครับ

. . . .

ขอเสริม แค่ ท่อนนี้นะครับ

เรื่องการจัดไฟแนนซ์รถจดประกอบ จัดได้ครับ แต่จะน้อยกว่ารถ จด 32 ในบ้านเราเล็กน้อยครับ

ยกตัวอย่าง เช่น mini cooper (หลังคาธรรมดาไม่ใช่หลังคาแก้วครับ)

ปกติรถจด 32 จัดได้ ประมาณ 8 แสน

พอเป็นรถจดประกอบจะเหลือประมาณ 6.5 แสน (ขึ้นกับเครดิตครับ แต่โดยหลักการจะจัดน้อยกว่านิดนึง)

และดอกเบี้ยส่วนใหญ่จะแพงเช่น 6 บาท ต่อ ผ่อน 60 งวด และมี VAT 7 เหมือนการซื้อรถมือสองทั่วไปครับ

ส่วนเรื่องการดาวน์ก็ขึ้นกับยอดจัดด้วยครับ อันนี้ต้องดูด้วยว่าจัดได้เท่าไหร่ ถ้ายอดจัดเยอะก็ดาวน์น้อยไปด้วยครับ

การเข้าศูนย์เข้าได้ปกติ ดังที่อ.หนุ่มได้กล่าวไว้ครับ และสามารถใช้ บริการ โทรนัดล่วงหน้าได้ลดค่าซ่อม10%ด้วยนะครับ

(เอ่อตอนนี้ยังมีอยู่มั้ยน้อบริการนี้)

***การจัดไฟแนนซ์รถจดประกอบไม่ได้รับรองว่ารถถูกต้อง 100% แต่อย่างน้อยก็เป็นการสกรีนหลักฐานของรถที่เราจะซื้อได้ส่วนนึงเนื่องจากต้องมีการเอาเอกสารไปให้สถาบันการเงินต่างๆ เป็นผู้ประเมิณครับ

ใครอยากทราบเรื่องรถจดประกอบ ผมยินดี ตอบให้เท่าที่ผมพอทราบครับ

แชงค์ 085-309-8445  :009:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version