ผู้เขียน หัวข้อ: โชค+สปริง ใส่ nc1 แบบปรับได้ ใส่ของไรดีครับ  (อ่าน 2465 ครั้ง)

ออฟไลน์ neunh

• MIATA Level 3
  • Gift : 5
อยากได้แค่เตี้ยลงมาอีกสัก 1-2 นิ้ว แล้วก็หนึบอีกหน่อยครับ แนะนำหน่อยครับ
อ๋อ เอาแบบราคาไม่แรงด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 10:57:16 PM โดย neunh »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: โชค+สปริง ใส่ nc1 แบบปรับได้ ใส่ของไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:46:32 PM »
คำถามคล้ายกับกระทู้ของคุณ pijjit30 ที่อยากให้รถเตี้ยลง ตาม link ด้านล่าง  ??? :emo10:

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=5475.0

โช๊คอัพที่ใส่กันใน NC มีไม่กี่ยี่ห้อ เช่น ซิลเวอร์ บิลสไตน์ tein cusco ohlins   8) ถ้าต้องการแบบปรับสูงต่ำได้ และก็หนึบอีกหน่อยแต่ราคาแบบย่อมเยาว์ จขกท ควรบอกงบประมาณไว้ด้วยก็จะทำให้เพื่อนสมาชิกให้คำแนะนำได้ง่ายขึ้น  :)

ผมเห็น NC ใส่ tein กันหลายคันทีเดียว คงเพราะมีตัวแทนในเมืองไทยทำให้หมดกังวลเรื่องการรับประกัน และอะไหล่ในการซ่อมบำรุง มีให้เลือกหลายรุ่นหลายราคา ... ผมใช้ tein super street ปรับเตี้ยได้ใจ แต่หนึบหายห่วง แต่ไม่ถึงกับนุ่มหนึบแบบ olhins นะครับ  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ ty

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
Re: โชค+สปริง ใส่ nc1 แบบปรับได้ ใส่ของไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 26, 2012, 11:58:32 PM »
มารอฟังมั่ง

กำลังหามาแทนของแสตนดาร์ด ที่ช่างเพิ่งแจ้งมาวันนี้ว่าโช้คไปซะแล้ว

ปล. ขอบคุณพี่นพ มากครับที่ช่วยให้คำปรึกษา ผมมากมาย ตั้งแต่พัดลมพัง จนเรื่องโช้ค
อ่อ พี่แอ๊คด้วยครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 07:32:30 AM »
คำถามคล้ายกับกระทู้ของคุณ pijjit30 ที่อยากให้รถเตี้ยลง ตาม link ด้านล่าง  ??? :emo10:

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=5475.0

โช๊คอัพที่ใส่กันใน NC มีไม่กี่ยี่ห้อ เช่น ซิลเวอร์ บิลสไตน์ tein cusco ohlins   8) ถ้าต้องการแบบปรับสูงต่ำได้ และก็หนึบอีกหน่อยแต่ราคาแบบย่อมเยาว์ จขกท ควรบอกงบประมาณไว้ด้วยก็จะทำให้เพื่อนสมาชิกให้คำแนะนำได้ง่ายขึ้น  :)

ผมเห็น NC ใส่ tein กันหลายคันทีเดียว คงเพราะมีตัวแทนในเมืองไทยทำให้หมดกังวลเรื่องการรับประกัน และอะไหล่ในการซ่อมบำรุง มีให้เลือกหลายรุ่นหลายราคา ... ผมใช้ tein super street ปรับเตี้ยได้ใจ แต่หนึบหายห่วง แต่ไม่ถึงกับนุ่มหนึบแบบ olhins นะครับ  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ขออภัยครับ งบประมาณสัก 2-3 หมื่น( มือ2) ครับ ราคานี้ได้ปรับไฟฟ้าด้วยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Pijit30

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:01:02 AM »
ครับ.   มาเจอโจทย์เดียวกับผม.   สู้ๆ.    

ตอนนี้. ขอผม. Happy.   ไปไนระดับหนึ่ง.   แต่ช่วงนี้หมดงบด้วย.  

ขอรวมพลังก่อน.  

มารอฟังผล.  ขอดูชมรถด้วนครับ

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 09:29:46 AM »
ตอนนี้ก็สวยแล้วพี่ อิอิ
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 10:31:12 AM »
งบประมาณ 2-3 หมื่น ... น่าจะเบิกใหม่เป็น silver ได้เลยมั้งครับ เห็นเพื่อนสมาชิกบางท่านใช้อยู่  ???

เท่าที่เห็นในหน้าซื้อขายที่ผ่านมา tein superstreet+edfc (ตัวปรับไฟฟ้า) ประกาศขายอยู่ สามหมื่นปลาย ๆ ซึ่งถูกกว่าเบิกใหม่มาก ๆ และก็มีคนอุ้มไปอย่างรวดเร็วเช่นกัน
  8)

ออฟไลน์ ton@homm

• Gift : 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:06:05 AM »
งบแบบนี้ ซื้อ BC มือ 1 มีประกันก็ได้นะครับ
ส่วนตัว ใช้อยู่ พอใจนะครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 11:19:24 AM »
ผมพิมพ์ผิดอ่ะ ... ตกลงคือ BC  ไม่ใช่ Silver นะครับ :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ
:car:

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 12:02:52 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
แล้ว BC นี่ปรับไฟฟ้าหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ king08899

• *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 01:55:30 PM »
ไม่ปรับไฟฟ้าครับผม ผมก็ใช้อยู่ครับ
AUCC/////

Saint Gabriel's College

ออฟไลน์ ty

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2012, 03:03:12 PM »
BC  นี่ค่าตัวเท่าไหร่อะครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:09:50 PM »
สอบถามต่อนะครับ ตัว BC อาการเป็นยังไงครับ เมื่อเทียบกับของเดิม