Car Related Discussion > Miata Memorabilia

Miata by Tomica or Tomy

(1/10) > >>

Rattster:
 จากที่ได้ดูของสะสมของเพื่อนๆแล้ว ขอเอามาแชร์บ้างนะครับ

สัญญากะคุณ Gong959 ไว้ด้วยครับ

เป็น Model ไซส์  1:57 ของ Tomica or Tomy ครับ

คันแรก เป็นสีเขียว ภายในครีม เป็น No.111 สีนี้เห็นบ่อยครับตามห้างบ้านเราก็มี

คันที่2 เป็นสีแดง ภายในดำ เป็น No.111 อันนี้น่าจะมีขายแต่ในญี่ปุ่นครับ สังเกตุว่าล้อไม่เหมือนใคร

คันที่3 เป็นสีดำ ภายในครีม เป็น Event Model No.13 ครับ

คันที่4 เป็นสีดำ ภายในแดง เป็น Event Model ครับ ล้อสีทองซะด้วย 555

คันที่5 สีขาวภายในแดง อันนี้ไมทราบที่มาครับ แต่หายากส์มากครับ

Rattster:
ต่อครับ

คันที่6 เป็นสีน้ำเงิน ภายในแดง เป็น Event Model อันนี้หลังจากได้มาก็ไม่เคยเจออีกเลย

คันที่7 สีแดง คาดเหลือง เป็น Special Model หายากส์ขึ้นเรื่อยๆครับ

mazdalover:
 ;D ;D ;D

Rattster:
คันที่8 เป็น NC แล้วครับ (แอบงงว่าทำไมไม่มี NB เลย) No.115 อันนี้ตามห้างบ้านเรายังมีขายอยู่ครับ

คันที่9 สีแดง อันนี้ได้มาไม่มีกล่องครับ เลยไม่ทราบที่มาที่ไปครับ

คันที่10 กับ 11 เป็น One make race collection ครับ N-ra นั่นเอง มี 2 สีครับ ขาว-แดง

Rattster:
คันที่ 12-13 เป็นตัว Limited ครับ มี 2 สี เขียว กะ เหลือง มาในกล่องไม่เหมือนใคร ล้อ BBS ซะด้วย

คันที่ 14 เป็นรุ่นเดียวกับคันแรก แต่มาในเพกเกจไม่เหมือนใครแปลกดีครับ

หมดแล้วครับสำหรับ 1:57 เอาไว้ผมจะเอาขนาดอื่นมาให้ชมนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version