ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมรถให้พร้อม วันเสาร์ที่ 5 เดือน 5 ปี 55 นี้ไปวิ่ง Mid night Run กัน  (อ่าน 25740 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
ตรงหน้าสวนอัมพรก็ดีนะครับอาจารย์  ไม่วุ่นวายกะรถเข้าออก

ถ้าท่านเสธฯว่าง ค้างคาวไฟช่วยลากท่านมาประสานงาน เผื่อโดนตำรวจไล่เหมือนปีก่อน

ช่วยกันปักตะไคร้หน่อยครับ จะได้ไม่มีฝน
แล้วเจอกันเย็นนี้ครับ

ขับรถระวังกันหน่อย ถนนลื่นๆ โดยเฉพาะเพื่อนๆยางเทพทั้งหลาย
เห็นต๋องบอกว่ากลัวนำ้อยู่

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
คุยกับพี่ gin แล้วครับ ... พี่ gin จะเข้าไปก่อนตามเวลาที่แจ้ง และจะสอบถามเจ้าหน้าที่ดูแลสถานที่ เพื่อกำหนดจุดจอดรถที่ไม่กีดขวางประชาชนที่มาสักการะ ส่วนบริเวณไหน-อย่างไรพี่ gin จะดำเนินการให้ครับ ใครไปถึงก่อนมองหา NA สีแดงที่เจ้าของหน้าตาดีแล้วเดินไปทักทายได้เลย  ???

ขอบคุณพี่ gin มากที่อาสาเป็นผู้ประสานงานและจัดระเบียบจอดรถให้ ใครไปทีหลังซื้อน้ำ-ขนมมาฝากพี่เค้าด้วยน๊า  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
เจอกันคร้าบพี่ๆ

• *
ไปเจอมา เอาลิงค์เรื่องเกิดขึ้นเมื่อคืนมาฝากให้อ่านกันครับ
http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V12045910/V12045910.html
ไว้เป็นอุทาหรณ์...

กระทู้ยาวมากกกกกก  ยาวจนอ่านไม่ไหว 

เอาเป็นว่า เราไปกันแบบสุภาพชน  รถสวยๆ  คนขับก็มีมารยาท ตามสไตล์มิอาต้าดีกว่าเนอะ :)

ออฟไลน์ bun mx5

• *
  • Gift : 16
ขอให้สนุกๆๆๆนะคราบ 

• *
ขอให้สนุกๆๆๆนะคราบ 

พี่บุญไม่ไปเหรอ  มาเลยๆๆๆ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ตรงหน้าสวนอัมพรก็ดีนะครับอาจารย์  ไม่วุ่นวายกะรถเข้าออก

ถ้าท่านเสธฯว่าง ค้างคาวไฟช่วยลากท่านมาประสานงาน เผื่อโดนตำรวจไล่เหมือนปีก่อน

ช่วยกันปักตะไคร้หน่อยครับ จะได้ไม่มีฝน

ขับรถระวังกันหน่อย ถนนลื่นๆ โดยเฉพาะเพื่อนๆยางเทพทั้งหลาย

เดี๋ยวผมปักตะไคร้ให้เองพี่ ผมยังบริสุทธ อยู่

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53

เดี๋ยวผมปักตะไคร้ให้เองพี่ ผมยังบริสุทธ อยู่
. พายุเข้าแน่

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

. พายุเข้าแน่
55+

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
 :050:ติดธุระด่วน..ไปม่ายได้แล้ว!  :004:

ขับขี่ปลอดภัยน่ะครับ...ไว้เจอกันงานแรลลี่ครับ

รอดูรูปกับคลิป..!

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -4
อยู่กะช่างหมูมาสด้า พระรามเก้า. แอร์พัง. แผ่นรองใต้เครื่องหลุดห้อย. กะลังผ่าตัดฉุกเฉินอย่างเร่งด่วน. ยังไงวันนี้ต้องไปให้ทัน. ดีใที่ช่วยกันเตือนนะครับ. มารยาทสำคัญมาก. ไปกันสนุกๆ รักษากฏหมาย ไม่รบกวนชาวบ้าน. จะ/ด้สนุกได้บ่อยๆ

ออฟไลน์ Van ' de ' Trust !!

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 2
ขับขี่ปลอดภัยนะครับพี่ๆ ครั้งหน้าจะไปวิ่งเล่นด้วยนะคร้าบบ ^__^
H     y     u     n     -     A

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มารายงานข่าวสั้นกิจกรรมวันนี้  ???

ที่ลานพระรูปมีเพื่อนสมาชิกเข้าร่วมทั้งสิ้น 29 คัน จอดกันเป็นระเบียบเรียบร้อยดีมาก มีสมาชิกใหม่มากันคึกคักหนาตา ส่วนใหญ่จะเป็น NA กับ NC ... NB เงียบเหงาไปเลย  :-\

อากาศดีมากมาย มีลมเย็นพัดเอื่อย ๆ ให้คลายร้อน แถมมีคาราวานตุ๊กๆ กว่า 50 คันแวะมาทำกิจกรรมอีกต่างหาก มีชาวต่างชาติเยอะเลยทีเดียว  :emo55:

สามทุ่มล้อหมุนขับเป็นคาราวานไปขึ้นทางด่วนยมราช มุ่งหน้าจุดพักรถทางด่วนที่ปั๊ม ปตท ก่อนถึงขาออกบางนา ใช้ความเร็วเฉลี่ยบนทางด่วน 80-100 กม/ชม แวะพักรถ ซื้อน้ำ-ขนม เข้าห้องน้ำกันอีกเกือบ 30 นาที แล้วฝนก็โปรยลงมาเป็นสัญญาณให้ล้อหมุนออกสู่จุ่ดหมายปลายทางที่ลานจอดรถสุวรรณภูมิ มีสมาชิกบางส่วนแยกกลับที่พัก(รวมผมด้วย  :P)

ภาพรวมเป็นกิจกรรมที่ประทับใจ อบอุ่นด้วยรอยยิ้ม เสียงหัวเราะและมิตรภาพที่มีให้กัน และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะคงอยู่ตราบนานเท่านาน  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 05, 2012, 11:16:01 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Pijit30

• *
  • Gift : 8
ฝนตกหนีกลับ. จาก.  ปั้มเหมือนกัน. หลังคาอ่อน. ฝนตกต้องเผ่น

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• Gift : 10
ทิ้งผมกลับกันหมดเลย55555.
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป