ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยคับ ห้องเครื่องมีน้ำมันเครื่องกระเด็นเลอะใต้ฝากระโปรง  (อ่าน 3575 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chitaro

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
 :050:เพิ่งได้รถมาคับ แต่มีงานต้องเก็บ na 6656 สีขาว ต้องถามพี่ cabriolet เจ้าของเดิม(renovate)

1) ซีลหน้าเครื่องน่าจะรั่ว ต้องซื้ออะไหล่ที่ไหน แล้วมีอู่แนะนำบ้างไหมครับ แถวราชพฤกษ์ นนท์

2) สีที่่ไฟ pop up ร้าวมีรอยสนิม

3) เบาะหนังแต่งฝังลำโพงสีแดงคับ มันยุบและขาดตะเข็บไม่รู้ซ่อมได้ไหมคับ

ขอคำแนะนำด้วยคับ อยากให้ น้องเอ็ม อยู่กับผมนานๆ ขอบคุณคับ  :car:


ออฟไลน์ BLUE JOB

• MIATA Level 3
  • Gift : 0
ซีลหน้าเครื่องตัวเล็กๆ อุ่สามารถหามาใส่ได้ หาง่ายครับ :002: งานนี้รื้อไม่มากเท่าไหร่นะ เท่าที่จำได้

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ซีลหน้าเครื่อง หาได้ที่. คุณต้น Diy 0816825699
2.ส่งอู่สีเลยครับ ด้านบนใช่ไหม (ฝาของไฟpop up)
3.เบาะก็คงต้องหุ้มใหม่ หรือไม่ก็หาเบาะnaใส่ หาได้ที่คุณต้นDiyอีกเช่นกัน

• *
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
ขอบคุณคับ เดี๋ยวกลับจากต่างจังหวัด จะติดต่อคุณต้นดูครับ

:emo59: :117:


ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
หวัดดีครับ ลองเช็คดูก่อนว่าเป็นน้ำมันเครื่องหรือน้ำมันเพาวเวอร์ ส่วนมากพบว่าน้ำมันเพาวเวอร์รั่วที่กระปุ่กปั่น    :emo59:     

• *
 ;) วันนี้นัดเจอคุณต้นเพื่อดูอาการปรากฎว่าเป็นที่ซีลหน้าคอมแอร์รั่วอ่ะคับ

คุณต้นเลยแนะนำไปหาพี่แอ็คแต่ต้องนัดล่วงหน้า นึกว่าไม่เสร็จอีกแล้วอุตส่าห์โดดงานมา
ก้อยังดีได้สวิทช์ยกเลี้ยวมาตัวนึง 1200- พอแยกกับคุณต้นลองโทรไปนัดพี่แอ็คดู
แกบอกว่ามาได้เลย บ่ายไปเลยคับ ยกคอมแอร์ออกเปลี่ยนลูกใหม่ + dryer+vacc+น้ำยาแอร์
รวมแล้ว 6,480- แจ่มเลย แถมเปลี่ยนสวิทช์ยกเลี้ยวให้อีก สบายใจไปสองเปราะ เสร็จแล้วคับ วันเดีที่ยว
ขอบคุณ คุณต้นคับ ที่ให้ข้อมูลดีๆ เยอะแยะยิ่งคุยยิ่งสนุก ขอบคุณคับ
ขอบคุณ พี่แอ็คคับ ที่ช่วยเคลียร์คิว จนงานลุล่วง แถมรู้ประวัติรถคันนี้เพิ่มอีกเยอะ ขอบคุณจิงๆ :emo59: :emo59:
 :106: :106: :car:


ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
ไม่เป็นไรครับร่วมด้วยช่วยกัน :emo64:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
แอร์เย็นเจี๊ยบเลยดิพี่....