ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหากับโช๊ค TEIN  (อ่าน 10739 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pijit30

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 8
Re: มีปัญหากับโช๊ค TEIN
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 07:42:30 AM »
มาติดตามกระทู้  เรื่อง โช๊คด้วยครับ 

ลองแบะๆๆๆ   ดูยังครับ      ของผมก็ล้นๆๆๆ  แบะหน้าไป -2  แบะหลังไป -3    มันเอียงหายไม่โดนแล้ว  แต่  nc  กับ  na  ต่างกันเปล่าไม่ทราบ     

ออฟไลน์ rmeng_cm

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:32:02 AM »
อยากจะลอง แบะ อยู่เหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่ามีผลกระทบอย่างไรบ้างแล้วต้องทำอย่างไร ความจริงแล้วอยากปรึกษา เบียร์เค้าอยู่เหมือนกันเพราะนั้นเป็นเจ้าพ่อ ของการแบะยางเลยล่ะ รอพี่แกมาตอบให้อยู่เหมือนกัน ..... เพราะเชียงใหม่ พอเป็นอย่างนี้เลยไม่ค่อยกล้าเข้าร้านไหน เลยครับ  :003:  ยินดีปฏิบัติตาม และทำเป็นกรณีศึกษาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2012, 11:34:00 AM โดย rmeng_cm »
I love miata

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:49:00 AM »
เปลี่ยนล้อครับ cst ชุดนี้รับซื้อนะ55555

na แบะล้อได้ไม่มากครับ การแบะมากทำให้กินยางด้านใน หน้าสัมผัสไม่เต็ม

การออกตัวแรงๆวิ่งเข้าโค้งเร็วจะทำให้ท้ายออกได้ง่ายมาก และยิ่งล้อชุดนี้ offset หน้าหลังต่างกันมาก

จะยิ่งอันตรายครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:51:05 AM »
อยากจะลอง แบะ อยู่เหมือนกันครับแต่ไม่รู้ว่ามีผลกระทบอย่างไรบ้างแล้วต้องทำอย่างไร ความจริงแล้วอยากปรึกษา เบียร์เค้าอยู่เหมือนกันเพราะนั้นเป็นเจ้าพ่อ ของการแบะยางเลยล่ะ รอพี่แกมาตอบให้อยู่เหมือนกัน ..... เพราะเชียงใหม่ พอเป็นอย่างนี้เลยไม่ค่อยกล้าเข้าร้านไหน เลยครับ  :003:  ยินดีปฏิบัติตาม และทำเป็นกรณีศึกษาให้ครับ

แวะร้านตั้งศูนย์ครับ    แบะได้เลย nc   หน้าสูงสุด  เดิมๆๆ  -2  หลัง -3     พับซุ้มนิดน่าจะพ้น   ของผมก็ยืนยันแบบนี้ครับ   หลังผมใช้ล้อ  9.5 +41   ก็ยังพ้นได้   หน้า 8.5 +32  ล้อ  19  ยังชิวๆๆๆเลย   เดี้ยวติดจนชินเอง
   เวลาแบะเสร็จ   จะหลบเข้าไปเอง

ส่วนเรื่อง วิ่งดีๆๆไม่ดี  ไม่ทราบครับ  เพราะขับไม่เกิน   120  KGm :106:

แต่เคยวิ่ง รถ w 124  หน้า  -4 หลัง -8  ก็ยังวิ่งได้  ชินแล้ว   แค่-2  หลัง -3      ชิวๆๆ

สู้ๆๆๆๆ   ครับ  

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 11:53:54 AM »
เปลี่ยนล้อครับ cst ชุดนี้รับซื้อนะ55555

na แบะล้อได้ไม่มากครับ การแบะมากทำให้กินยางด้านใน หน้าสัมผัสไม่เต็ม

การออกตัวแรงๆวิ่งเข้าโค้งเร็วจะทำให้ท้ายออกได้ง่ายมาก และยิ่งล้อชุดนี้ offset หน้าหลังต่างกันมาก

จะยิ่งอันตรายครับ

สงสัยจะขับเร็วๆๆๆๆ   แงๆๆๆ   

สู้ๆๆๆ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 22, 2012, 03:11:51 PM »
รถน้องเขา na6turbo 160-170ม้า ใส่คู่กับล้อ ดริฟอีก เซ็ตไม่ดี ท้ายออกจนหมุนแน่แน่

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 10:23:29 AM »
เหอะๆๆ  ทุกวันนี้ไม่ได้ขับเร็วเท่าไรครับ แต่เนื่องจากมันเป็น คลัซ ทองแดง ถ้าถอนไม่ได้จังหวะ มันก็ชอบกระโดดเหมือนกัน  แต่การที่ท้ายมันออกนิด ๆ มันก็สนุกดีในบางครั้ง แต่กลัวหมุนเหมือนกัน หน้าแตกไม่กลัว กลัวรถคันหลัง สอยตูดนี่สิ เป็นเรื่องกว่า  ยังไม่เคยคุมไม่อยู่นะครับ และกะจะดริฟ เหมือนกันแต่เชียงใหม่ไม่ค่อยมีสถานที่  คือไปทำแล้วเค้าจะมาด่าเอา 1.เหม็น 2.เสียงดัง ก็เลยไม่ได้ฝึกอย่างเต็ม ๆ สักที
ล้อชุดนี้คงไม่ได้ขายอะครับ คุณนา ขืนขายผมคงได้ถูกขายทอดตลาดก่อนล้อแน่ เห่อๆๆ แค่ฝากระโปรงที่ได้มา เค้าก็ไม่ให้เปลี่ยน (ตอนซื้อแอบซื้อ) บอกว่าไม่เอา ผมก็อ้างนู่นนี่ มันร้อนอยากงั้นงี้ แล้วมันขับได้ไหม เห่อะๆๆ จบ ซื้อมาดอง คุณนา รับซื้อคืนไหมอะ ....เศร้า :106:

ออฟไลน์ meangza

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:51:18 PM »
ฝากระโปรงมีรูปะครับ ผมรับนะ ว่าแต่ขายเท่าไร ตอนคุณนาลง โทรไปซื้อไม่ทัน

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:19:41 PM »
รูปมีครับ แต่เดี๋ยวผมจะไปลงให้ในห้องซื้อขายแล้วกันครับ เพราะลงในนี้เดี๋ยวจะผิดมารยาท ครับเดี๋ยวยังไงจะถ่ายแล้วลงไว้ให้นะครับ ไม่เกินวันศุกร์นี้แล้วกันครับ ถ้าไม่รีบ แต่ถ้ารีบโทรมาหาผมก่อนได้ 0819616133  เม้งครับ

ปล.ถ้าโทรมาแล้วไม่ได้รับหรือกดตัดจะโทรกลับครับ  (ขายให้เท่ากับที่ซื้อมาเลยครับ ไม่บวกเพิ่ม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2012, 04:21:25 PM โดย rmeng_cm »
I love miata