ผู้เขียน หัวข้อ: รถจดประกอบ...มันใช้แล้วโดนจับหรือโดนยึดไหมคับ  (อ่าน 12003 ครั้ง)

Peth

• บุคคลทั่วไป
สงสัยครับบางที่ก็ว่าได้ บางที่ก็ว่าไม่ได้ ผมเข้าไปดูเว็บนี้มาเขาว่ามันได้ราคาก็พอๆกับรถทั่วไปต่างนิดหหน่อย หรืออย่างที่เห็นเป็นข่าวรถสปอทติดแกส แต่หากเราติดจริงๆมันจะได้รึเปล่าครับ วันก่อนลองถามร้านที่ทำรถจดประกอบ(ไม่ใช่ในเว็บที่บอกน่ะครับ)ราคาสามแสนกว่าๆ เอาทะเบียนหกแสนกลางๆ

http://www.dbigbike.com/webboard/index.php?topic=30678.0;prev_next=prev

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
Re: รถจดประกอบ...มันใช้แล้วโดนจับหรือโดนยึดไหมคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 01:37:59 AM »
ให้เจ้าของเค้ามาตอบเองดีึกว่า

เจ้าของเว็ปลิงค์อันนี้ ก็อยู่ในชมรม miata เหมือนกัน

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
Re: รถจดประกอบ...มันใช้แล้วโดนจับหรือโดนยึดไหมคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 09:47:55 AM »
ถ้าราคาต่างกันไม่ถึง 20% ผมว่าอย่าไปเสี่ยงเลยครับ
เอาเข้ามาได้ไหม ได้แน่ๆ เสียภาษีถูกต้องไหมนี่น่ากลัว
เพราะตามกฎหมาย ผู้ครอบครองคนสุดท้ายรับไปเต็มๆ
ถ้าคุณซื้อมาแล้วขายไปแล้วคุณก็รอด ไอ้คนซื้อต่อก็ซวย
จดประกอบมันมีเลี่ยงแบบติดแกสได้ แต่ก็ต้องไม่เอาให้มันน่าเกลียด
ไม่งั้นเดี๋ยวตอนนี้รอด เวลาต่อทะเบียนก็ลำบากอีก ต้องมียัดเงินกันอีก

ถ้าถูกกว่านิดหน่อยอย่าเสี่ยงเลยครับ วิ่งไปไหนก็เสียวๆไป
แต่ถ้าถูกกว่าเยอะๆน่าเสี่ยงก็น่าสนใจคับ

แต่ถ้าเราทำเองหมด รู้ว่าเสียเท่าไหร่ ภาษีเท่าไหร่ ไม่มีหมกเม็ดนี่น่าสนกว่าคับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 01:14:35 PM »
ที่อู่อื่นไม่รู้ รู้แต่ว่าที่อู่ป๋มก็ทำแบบนี้อะคับ เอารถมาติดแก๊สแล้วแจ้งจด

ก็ผ่านไม่มีปัญหานี่คับ

นี่350Zเปิดเหม่ง ก็มารอติดแก๊สแจ้งจดอยู่คับ

Peth

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 03:43:57 PM »
งั้นตอนนี้ก็คงรอดูกระแสที่ออกมาก่อนน่าจะดีเห็นข่าวมันเงียบไปแปลกๆ จะได้มีเวลาเก็บเงินเพิ่มไม่ต้องขายคันเก่า

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 03:59:25 PM »
SuperCar ติดแก๊ส?????

มันขัดๆกันยังไงไม่รู้นิ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2010, 10:16:30 PM »
มันจดแบบติดแกสได้ครับ แต่ไม่ reasonable เลย
รู้ๆนะครับว่าจะโดนไถโดนยึด โดนอะไรบ้าง
ผมเองขนาดขับ mini เปิดประทุน กะ exige
ขับไปไหนมาไหนโคดเซ็งเลย ทะเบียนถูกทุกอย่างดันโดนเรียกบ่อยๆ

จะเอาไปซิ่งไหนก็เซ็ง โดนตรวจละเอียดยิบ
แต่ทุกอย่างผมครบ ถ้าจดแบบติดแก็สมา
โดนเรื่องปีที่จด เรื่องติดแก็ส เรื่องอื่นๆ เดี๋ยวมันหาเรื่องยึดไว้ก่อนก็เสร็จเลย
กว่าจะเคลียร์ได้เหนื่อยมาก

เพื่อนผมขับ elise เพิ่งโดนตำรวจเรียก มีเอกสารครบทุกอย่าง
แต่มันขอดูเลขแชสซีว่าตรงไหม คิดดูมันเล่นขนาดนี้
เพื่อนผมก็ไม่รู้อยู่ตรงไหน มันก็เลยยึดใบขับขี่ไว้ แล้วขับตามไป สน เลย
แล้วก็ยึดรถไว้ จนกว่าจะหาเลขแชสซีได้ถึงจะปล่อย
แม่งเซ็งโคด.... ต้องไปเที่ยวโทรหาคนโน้นคนนี้กว่าจะได้ปล่อย หมดเวลาไปหลายชั่วโมง

ดูรถจดประกอบที่โดนขายทอดตลาดเมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาสิครับ s15 ไม่รู้กี่คันเยอะมากๆ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 01:18:37 PM »
เดือน สองเดือนที่ผ่านมา ผมมีเพื่อนที่โดนยึดรถโดยตำรวจกองปราบ
แจ้งว่านำเข้าไม่ถูกต้อง ให้เอาเอกสารนำเข้ามาชึ้แจงเพื่อรับรถคืน

ติดต่อคนขายก็แบ๊ะๆ บอกว่าซื้อต่อมาอีกที

ตอนนี้หาทนายกันอยู่ ........ ยังไม่รู้จะจบยังไง