ผู้เขียน หัวข้อ: หนังสือใหม่ที่ Tokyodo Books ครับ NA, NB, NC ครบเลย  (อ่าน 11006 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: หนังสือใหม่ที่ Tokyodo Books ครับ NA, NB, NC ครบเลย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 11:34:25 AM »
ความจริงเรื่องนี้ต้องขอบคุณ คุณ Gong595 เป็นอย่างมากต่างหากครับ   :emo59:

ที่แวะมาบอกเรื่องหนังสือน่าสนใจเล่มนี้ ... เช้าวันนี้ผมสอบถามไปที่สาขาอัมรินทร์ พลาซ่า(โซโก้) และเอ็มโพรเรี่ยมแล้ว ปรากฎว่ามีแค่สาขาละ 1 เล่มเท่านั้น และทางสาขาได้ตรวจสอบสาขาต่าง ๆ ในกรุงเทพ พบว่าหมดแล้ว และได้สอบถามกลับไปที่ญี่ปุ่นทราบว่าหนังสือเหลืออยู่ใน stock 2 เล่มเท่านั้น   :emo51:

สรุปว่าผมจองไปแล้วทั้ง 4 เล่ม โดยอีก 2 เล่มต้องรอประมาณ 3-4 สัปดาห์ส่งมาจากญี่ปุ่น และผมจะเข้าไปรับพร้อมกันทีเดียวทั้ง 4 เล่ม เพื่อให้ได้ยอดซื้อเกิน 3,000 บาท สำหรับทำบัตรสมาชิกแล้วใช้ส่วนลด 10% ได้ทันที จะทำให้หนังสือจากเล่มละ 1,012 บาท เหลือเล่มละ 961 บาท (ตามที่คุณ Gong595 แจ้งมาก่อนหน้านี้)   :D

ที่แจ้งให้ทราบเพราะหากเพื่อนสมาชิกท่านอื่นสนใจและแวะเข้าไปซื้อที่สาขาดังกล่าวข้างต้น จะพบปัญหาว่ามีหนังสือแต่ขายให้ไม่ได้ จะเสียเวลาเพื่อน ๆ ครับ   :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ลป. ดีใจกับพี่ Dacncing_with_Devil/ท่าน rattster และคุณ cabriolet ด้วยครับ ผมจองเผื่อท่าน bas_m2 ไปอีกเล่มดันหมดซะนี่  :emo55:

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
Re: หนังสือใหม่ที่ Tokyodo Books ครับ NA, NB, NC ครบเลย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:38:12 PM »
อืมมม  สั่งเข้ามาน้อยจัง 

ถ้าเป็นเมื่อก่อนผมจะหาหนังสือญี่ปุ่นที่ Tokyodo หรือไม่ก็ Kinokuniya สาชา Central World น่ะครับ (สาขาเอ็มโพเรียมจะไม่มีหนังสือญี่ปุ่น)   แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ไปแล้ว  แต่อาจมีลุ้นครับ

ดูหนังสือพวกนี้แล้วก็อยากแต่งรถกะเค้าบ้าง แต่ไม่กล้าครับ (จริงๆเป็นคนแต่งรถไม่เป็น  :P)  รถผม 1992 NA  เดิมๆทั้งคัน เป็นรถในฝันตั้งแต่วัยเยาว์    NC ก็ชอบนะครับ อยากหามาขับเล่นอีกคันเหมือนกัน  แต่ถ้ามีรถในฝันอีกคันนึง คงได้มีปัญหากับ ผบ.ที่บ้านแน่นอน    :'(    ไว้โอกาสหน้าจะขอไปเจอเพื่อนๆสมาชิกสักครั้งนะครับ   

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:46:44 PM »
ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 12:52:15 PM »
ผมติด 1ใน4...ดีใจ อิอิ..ไปกินเหล้าฉลองดีกว่า

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 01:23:49 PM »
สวัสดีครับคุณ Gong959 และเพื่อน ๆ ทุกท่าน   :D

เมื่อสิบปีก่อนผมก็ใช้ NA1.6 เป็นคันแรกครับ และไม่ได้ตกแต่งอะไรเลย เพราะเป็นคนชอบขับรถเรื่อย ๆ มากกว่าขับรถเร็ว ๆ กลัวเกิดอุบัติเหตุ และที่สำคัญกลัวรถแสนรักจะบอบช้ำเอาได้   :emo48:

แต่มีเขียนคิ้วทาปากให้รถบ้าง เช่น แม็กฯ / กาบบันได roadster / กรอบโครเมี่ยมช่องแอร์ เท่านั้นเองครับ  ???

พอวันนึงเปลี่ยนจาก NA1.6 เป็น NA1.8 และเริ่มหาแนวทางการแต่งรถที่ตัวเองชืนชอบเจอ (ศึกษาจากรถเพื่อน ๆ ในชมรมฯ และหนังสือต่าง ๆ ที่ซื้อสะสมไว้ดู) ทำให้ชีวิตมีความสุขเพิ่มมากขึ้น จากการเสาะแสวงหาของตกแต่งรถ ตระเวนไปตามที่ต่าง ๆ ที่แว่ว ๆ ว่ามีของแต่งเข้ามา (เซียงกงปทุมวัน/เซียงกงบางนา/shop บางแห่ง) ฝากพี่สาวที่ญี่ปุ่นไปซื้อของที่ shop ให้(พี่สาวใช้เน็ตไม่เป็น) ... จนสุดท้ายก็ไปญี่ปุ่นเพื่อเที่ยวงาน Karuizawa Meeting ที่จัดเป็นประจำทุกปีช่วงสัปดาห์สุดท้ายของเดือนพ.ค. และซื้อของแต่งรถในงานและตาม shop ต่าง ๆ ในญี่ปุ่น ไม่ว่าจะเป็น Car Make Corn, Joy Fast, Cockpit Kaigun ฯลฯ กระทั่งไปล้งเล้งที่ศูนย์มาสด้าญี่ปุ่น เรืองพวงกุญแจรถ NC ที่นึกถึงตอนนี้ยังขำไม่หาย :emo55:

Tokyobook สั่งเข้ามาเพื่อส่งให้ตามสาขา ๆ ละ 2-3 เล่มเป็นอย่างมาก แต่ถ้าสาขาไหนไม่มีลูกขาหนังสือรถประเภทนี้ เค้าก็จะไม่ส่งไปนะครับ เพราะเสียค่าจัดส่งเปล่า ๆ แล้วก้ต้องส่งกลับมาสาขาที่มีลูกขาประจำเหมือนเดิม  >:(

ดีใจกับเพื่อน ๆ ที่ได้หนังสือเหล่านี้เก็บไว้ครับ ตอนนี้ผมลุ้นให้คุณ bas_m2 อยู่ ว่าจะได้ไหม เพราะให้ทางร้านแจ้งทางญี่ปุ่นไปว่าต้องการอย่างน้อย 3 เล่ม เผือว่าเค้าจะไปเอาหนังสือจากสาขาในญี่ปุ่นมาให้ได้  :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 01:28:11 PM »
ผมติด 1ใน4...ดีใจ อิอิ..ไปกินเหล้าฉลองดีกว่า

ท่านพี่ไปที่ไหน กับแก๊งใดวานบอก ว่าจะนัดพวกรัชดา(โจ๊ก/แก้ว/เอก)ไปร่วมด้วยซะหน่อย ลองใช้ app palringo ตามสาวกดูไหมพี่ ผมยังไม่ได้ add โจ๊ก/แก้ว และท่านอื่น ๆ ที่ใช้ iPhone และมี app ตัวนี้ลงเครื่องเลย  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2010, 02:31:17 PM »

ขอบคุณมากเช่นกันครับ
ผมไม่ค่อยมีโชคเรื่องการชิงรางวัลต่าง ๆ
ครั้งนี้ เหมือนกับการชิงรางวัลเลย

ดีใจมาก ๆ ๆ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 08:44:21 AM »
updated เรื่องหนังสือครับป๊ม  ???

ทางร้านแจ้งให้ทราบว่าหนังสือเดินทางมาถึงเรียบร้อยแล้ว และผมจะแวะเข้าไปรับให้ตอนกลางวัน(2 ส.ค.) ดังนั้นหากเพื่อน ๆ ท่านใดสนใจอยากโดดงานไปเดินเล่น Emporium เป็นเพื่อนผมก็เชิญเลยครับ  :-*

ไม่แน่ใจว่านาย mamboo จะไประลึกความหลังครั้งเยาว์วัยด้วยกันอีกสักครั้งไหม ยังไงโทรฯ มาบอกด้วยล่ะกันน๊า  :emo10:

สรุปว่าได้มาทั้งหมด 5 เล่ม(ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดนะครับ) ผู้โชคดีมีรายชื่อดังนี้  8)

1) พี่ Dancing_with_Devil
2) ท่าน Rattster
3) ท่าน Cabriolet
4) ท่าน Bas_M2
5) กระผมเอง mazdalover
 :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 09:32:24 AM »
ดีใจจริงๆ  อยากอ่านใจจะขาดแล้ว

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:07:36 AM »
ดีใจจัง อยากดูภาพใจจะขาดแล้ว

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 10:19:24 AM »
หวังว่าเล่มนี้คงถูกใจหลายๆคนนะครับ

ไม่ดีห้ามว่ากันนะ เอ้อ   :014:

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 04:16:00 PM »
ไปรับมาเรียบร้อยแล้วครับ ... วนหาที่จอดนานพอควรและตอนขากลับก็หารถตัวเองไม่เจอซะงั้น (จำผิดจอดไว้ B3 ไปเดินหาอยู่ B2)  :emo51:

แต่ดันไปเจอหนังสืออีกเล่ม NA-NB-NC เหมือนกัน เพียงแต่ตัวหนังสือเยอะกว่ารูปนะครับ ทั้งร้านมี 4 เล่มเลยกวาดเรียบวุธ (งกไว้ก่อน) ตอนนี้มีเจ้าของแล้ว 3 เล่ม เหลืออยู่ 1 เล่มใครสนใจลงชื่อจองได้ในกระทู้นี้นะครับ   ???

ขอย้ำว่ารูปน้อย ตัวหนังสือเยอะ ประมาณประวัติ MX-5 ทำนองนั้น แต่มี working manual ที่เป็นรูปการถอดกันชนหน้า-หลัง ไฟหน้า-หลัง โช๊คอัพ แบบว่าดูแล้วทำเองได้เลยนะ  :emo55:

สรุปว่าเล่มนี้ทั้งใหญ่-ทั้งหนา-ทั้งแพงกว่าเล่มที่ไปเอาอีก คนชอบสะสมหนังสือเชิญเลยนะครับ  :emo64:

ราคาเล่มละ 1,180 บาท ไม่รวมค่ากล่อง (17 บาท) ค่า EMS (กทม 60 บาท/ตจว 80 บาท)นะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 04:54:07 PM »
ผมเอาครับ

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 05:58:52 PM »
รับทราบครับ ตกลงเป็นสองเล่มนะจ๊ะ ^^

ยังมีเหลืออีกเล่มนะครับ พอดีเพื่อนอีกคนเค้ามีแล้ว

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :)

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 06:32:38 PM »
ถ้าเหลือ....ผมขอรับไว้เองครับ....แฮ่ๆ

:014: