ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยว NA ครับ  (อ่าน 1522 ครั้ง)

ออฟไลน์ orro80

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
สอบถามเรื่องไฟเลี้ยว NA ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 01:00:07 PM »
อยู่ดีๆ รถใช้ไฟเลี้ยวด้านขวามือไม่ได้ ทั้งที่เดิมทีเป็นปกติ เช็ค หลอดไฟ ไม่ขาดซักดวง ฟิวส์ใต้คอนโซลฝั่งคนขับปกติดี ไม่ทราบว่าน่าจะเป็นจากสาเหตุอะไร ปัจจุบันอาการตอนนี้คือ เวลาเปิดไฟเลี้ยวด้านขวา ที่มีอาการ ไฟเลี้ยวหน้าจอไมล์ไม่โชว์ เสียงดีเลย์ดังถึ่ และไปหน้าไฟท้ายไม่มีปฎิกริยาตอบสนอง ตอนเปิดไฟฝ่าหมากก็เป็นอาการนี้ครับติดข้างเดียว รบกวนพี่ ๆ ช่วนแนะนำหน่อยครับ เป็นรุ่น NA 6 นะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ orro80

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยว NA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:48:17 AM »
สอบถามเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่า รีเลย์ ไฟเลี้ยวอยู่ตรงใหนครับ อยากลองเช็คดู ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: สอบถามเรื่องไฟเลี้ยว NA ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 08:33:00 PM »
หวัดดีครับ
รีเลย์ตัว(To Turn Signal/Hazard Relay)เสียครับ ตัวนี้อยู่ใต้คอพวงมาลัย
หาไม่เจอโทรมาถามได้นะครับ ตัวสี่เหลี่ยม  :D

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 09:30:12 PM »
ถ้ามีรีเลย์ ตัวใหม่. แล้วใส่ไม่ได้ เอามาที่ร้านผมก็ได้นะ ใส่ให้ครับ. เพื่อนฝูงกันท้างน้าน. ขอค่าแรงเป็นโค็ก 2 ป๋อง

StarAirSound