ผู้เขียน หัวข้อ: . . . วันนี้ Car Free Day ทั่วโลกครับ/อยากแต่งรถสไตล์นี้ ช่วยเข้ามาวิจารณ์หน่อย  (อ่าน 2342 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
รวมกระทู๊ 2 in 1 เลย ประหยัดเนื้อที่ดี อิอิ

** วันนี้คาร์ฟรีเดย์นะครับ ทั่วโลก ผมเพิ่งรู้เมื่อกี้ เผลอขับรถออกมาถึงที่ทำงานซะแล้ว   :050:

(มิน่าวันนี้รถไม่ติด จากบ้านบางใหญ่มาสยามสแควร์ 30 นาทีเอง 5555)  :car:

อยากแต่งรถสไตล์แบบรูปข้างล่าง เพื่อนๆคิดว่าสวยไหมครับ หรือว่าลาวสุดๆ  :003:
แล้วจะหาของแต่งแบบนี้ได้ที่ไหนบ้างครับ ช่วยให้คำแนะนำหน่อย ขอบคุณครับ

ล้อลายนี้ ผมชอบดี มันเรทโทรดีครับ แต่ท่าทางล้างล้อทียากสุดๆ

ชุดแอร์โรว์พาร์ท สเกิร์ต สปอยเลอร์ ไฟหน้า

ท่อครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 09:34:23 AM โดย Surawutk »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
แต่งแนวนี้ ... เตรียมหาซื้อกันชนหน้า-หลังไว้ได้เลยอย่างละชุด  ???

เพราะกันชนหน้าต้องทำช่องไฟหรี่ใหม่ ... ส่วนกันชนหลังต้องคว้านออกให้ท่อคู่อีกฝั่ง :emo48:

Aeropart ชุดนี้ ไม่มีด้านหลังเหรอครับ เพราะหากใส่ลิ้นหน้ากับ skirt ข้างแล้วกันชนหลังเหมือนเดิมเนี่ย มันคงขัด ๆ กันยังไงไม่รู้นะ ความเห็นส่วนตัวผมคนเดียวนะ  8)

NA ออกแบบมามน ๆ กลม ๆ แต่ชุด Aeropart นี้มันออกมาป้าน ๆ เหลี่ยม ๆ ... ของแบบนี้แล้วแต่เจ้าของรถชอบ ไม่มีถูก-ไม่มีผิด  :)

สำหรับคนที่ไม่ชอบแล้วเที่ยวว่า "แต่งแล้วลาว" เนี่ย  :emo51: ---> ถ้าไม่ใช่เพื่อนสนิทคบกันมานาน แล้วมาเที่ยวพูดพล่อย ๆ แบบนี้ จุดจบคงไม่ต้องบอกว่าจะเป็นยังไง เชื่อว่าหาความเจริญยาก  :(

ยังไงผมก็ชอบลาวครับ นางเอกสบายดีหลวงพระบางเนี่ย โดนใจสุด ๆ   ;D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

มีเพื่อนที่ทำงานบอกมาว่า ล้อลายนี้ ระวังแม๊กส์มันจะอยู่ไม่ทน ดุ้งง่าย ไม่เหมาะกับถนนบ้านเรา T_T

จริงป่าวครับ

(รูปเอามาจาก mx5cartalk.com)
http://www.aus-cartalk.com/forum/viewtopic.php?f=44&t=36657&view=next

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2010, 09:38:16 AM โดย Surawutk »

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ล้อลายนี้มีเพื่อนสมาชิกในชมรมฯ ใส่อยู่คันนึงนะครับ ... ชื่อเป้ ที่อยู่การบินไทย รถ NA6 Classic Red แต่ง KG Works ทั้งคัน   :-*

ใส่แล้วสวยซู้ดยอดแน่นอน ... แต่เห็นน้องเค้าบอกว่าใส่แล้ววิ่งได้ไม่เกิน 80-100 กม./ชม.นะ ไม่งั้นล้อมันจะสั่นหรืออะไรสักอย่างเนี่ยแหล่ะ  :emo47:

ถ้าชอบความลำบากในราคาแบบเข็ดฟันล่ะก็ ... ลุยโลด   ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

งั้นลองถามคุณเป้ดีกว่า เผื่อเบื่อล้อลายนี้แล้ว อิอิ

อย่าลืมกำเงินไป 40k ตอนถามด้วยนะ ... รู้ราคาแล้วคงไม่อยากให้เค้าเบื่อมั้ง อิอิ :emo47:

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
เอาแล้ว โจ๊กเริ่มจาแต่งรถแว้ว... :025:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
มาช่วยเชียร์ด้วยอีกคนนึง

แต่ล้อคงไม่เชียร์ครับ เพราะนายเป้ บ่นให้ฟังตั้งแต่วันแรกที่ใส่(เพราะผมเคยเตือนแล้ว ว่าล้อซี่ลวด จะมีเสียงดัง เวลาวิ่งเร็วจะสั่น และวิ่งเร็วมากไม่ได้)

แถมราคา :041: ถ้าไม่บ้ามากแบบนายคนนั้น คงไม่ซื้อแน่