ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำอู่สีดีๆมีประสบการณ์สำหรับ miata ด้วยครับ  (อ่าน 1763 ครั้ง)

ออฟไลน์ beetlearch

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
อยากทำสีทั้งคันแบบแห้งช้าหรือ 2k รบกวนขอคำแนะนำอู่ดีๆในพท. กทม. หรือ นนท์บุรี ด้วยครับ และ งบประมาณประมาณเท่าไหร่ครับหากกลับสีทั้งคัน ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ  :line4:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: รบกวนแนะนำอู่สีดีๆมีประสบการณ์สำหรับ miata ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:43:05 AM »
ผมเคยทำ รื้อทั้งคัน รื้อเครื่องยนต์ ทำสีดีๆ( SIKKENS ) แห้งช้า ไม่รวมค่าแรง ถอด และค่าแรงประกอบ เราต้องมาประกอบ ภายใน เองทั้งหมด ไม่รวมค่าทำแอร์ด้วย ไม่รวมค่าไล่ลมเบรค น้ำมันเบรค และอื่นๆ แต่รวมค่าแรงช่าง ยกและใส่เครื่อง  ผมจ่ายไปทั้งหมด จบที่ 55000 บาท ครับ

จากประสบการณ์ผม สิ่งที่ยากสุดๆ คือการประกอบกลับให้เหมือนเดิมๆตอนที่เป็นรถแบบปกติ  (ผมไม่ได้รับทำนะคับ จ้างช่างเค้ามาอีกทีน่ะ )  มาบอกเป็นข้อมูลเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:46:40 AM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ beetlearch

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Miata-Thai.Net
Re: รบกวนแนะนำอู่สีดีๆมีประสบการณ์สำหรับ miata ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2013, 09:19:39 PM »
ขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูล ผมแอบดูรถพี่อยู่เหมือนกันคับ ชอบมาก ถ้าตัดสินใจทำอาจจะหลังไมค์ไปขอคำชี้แนะคงไม่ว่านะครับ ขอคุณมากครับ