ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อครับ  (อ่าน 1484 ครั้ง)

ออฟไลน์ นัท

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ขอสอบถามหน่อครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 09:54:27 AM »
พอดี ผมอยากได้ mx-5 มาก แต่มีงบประมาณ5แสนกลางๆ ไม่ถึง 6แสน
มันจะพอหาได้ไหมครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ขอสอบถามหน่อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:24:09 AM »
สวัสดีครับคุณนัท :)

welcome to miata club of thailand  :emo64:

ราคาของ NA มีตั้งแต่ 5 แสนกว่าไปจนล้านกว่า ๆ  ??? ดังนั้นงบที่ตั้งไว้น่าจะหารถได้นะครับ
:D

แต่ควรเผื่อค่าซ่อมบำรุงไว้ต่างหากอีกส่วนด้วย เพราะ NA อายุอานามก็ 20 ปี ย่อมต้องมีความเสื่อมสภาพอยู่บ้าง หากเจ้าของเดิมดูแลรักษาดี-เรื่องนี้ก็ประหยัดได้มากทีเดียว ประมาณงบซ่อมบำรุงถ้าเอาแบบกลาง ๆ ก็น่าจะใกล้แสน แต่ถ้าจะทำแบบทีเดียวจบคงมีแสนขึ้น ไม่รวมค่าทำสีและของตกแต่ง
  8)

ขอให้หารถที่ถูกใจได้ในราคาที่อยู่ในงบประมาณครับ
  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ นัท

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 10:38:43 AM »
ขอบคุณมากครับ
แต่ตัวรถหายากมากเลย ผมไปดูอู่ที่โพสขายกัน เค้าก็ขายกันหมดแล้ว

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 11:25:21 AM »
หน้าซื้อ-ขายเห็นมีหลายคัน น่าจะมีให้ไปเลือกดูเลือกชมอยู่บ้างนะครับ ... ยังไงก็ขอให้หาได้ไว ๆ และถูกใจเน้อ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: