ผู้เขียน หัวข้อ: na8 ควรใส่ ควรใส่หัวเทียนแบบไหนและเบอร์อะไรดีที่สุดครับ  (อ่าน 2234 ครั้ง)

ออฟไลน์ PHULUCKY

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  รถเปลี่ยนเฮดเดอร์มา ควรใส่เบอร์อะไรดีครับ แล้วแตกต่างกันยังไงครับ   ไม่ได้เปลี่ยนมา 5-6 ปี จำบ่อได้ครับ  อิอิ

รถผมกินน้ำมัน  5โลลิตร  ควรเช็คความผิดปกติที่ไหนบ้างครับเริ่มแรก

รบกวนด้วยครับ 

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
NGK iridium เบอร์ 7 ก็โอครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
สะกดถูกมั้ยเนี้ย :-(

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ลองเข้าศูนย์ใช้คอมฯ ตรวจ code error ดูก่อน เผื่อเจอปัญหาจะได้แก้ได้ตรงจุด รถผม na8 มี air intake, header อัตราสิ้นเปลือง 7-8 กม/ลิตร

เข้าใจว่าเป็นที่ O2 sensor หรือเปล่าครับ

ขอให้แก้ไขได้เร็วในราคาสบายกระเป๋านะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^