ผู้เขียน หัวข้อ: คอยล์รั่วทำไงดี  (อ่าน 5257 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
คอยล์รั่วทำไงดี
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 08:45:34 PM »
ป่มใช้NA6นะคับ เรื่องมีอยู่ว่า

ทุกครั้งป่๋มจาจอดรถแล้วคลุมผ้า แต่ช่วงนี้ฝนเริ่มตก

ทำให้มีไอรน้ำแกะที่ใต้ฝากระโปง  และรอบๆบริเวณตัวเครื่องหมดเลยคับ

คอยลืป๋มเลยเปียกชื้น ทำให้ไปไฟสูบ1กับสูบ4มันสปาร์ค สะดุดหัวทิ่มหัวตำ

แล้วปัญหานี้ป๋มจาแก้ไขอย่างไร  :009:ไม่คลุมก็ไม่ได้เจ้าแมวเหมี่ยวที่บ้านเกือบ30ตัว รอจองที่นอนบนหลังคาเลยคับ :emo48: :emo51:

ปล. ด้วยสาเหตุนี้หรือปล่าวคับคุณพี่ต้น ไฟรั่ว เจ้าของรถเลยรั่วตามด้วย :emo58: :emo58:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
Re: คอยล์รั่วทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 09:42:00 AM »
เติ้นพี่ว่า คอยส์จ่ายไฟมันรั่วยังหามือสองเปลียนใหม่ได้นะ
           แต่ถ้าเจ้าของรถเกิดรั่วขึ้นมานี้ละปัญหาใหญ่ จะแก้กันยังไงดีละนี้
:041:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 02:07:33 PM »
เติ้นพี่ว่า คอยส์จ่ายไฟมันรั่วยังหามือสองเปลียนใหม่ได้นะ
           แต่ถ้าเจ้าของรถเกิดรั่วขึ้นมานี้ละปัญหาใหญ่ จะแก้กันยังไงดีละนี้
:041:

แก้ได้อย่างเดียวคับ ...แก้ผ้า :025: :025:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 09:04:17 PM »
เซ็งอีกและ

วันนี้ลืมปิดฝากระโปรง ฝนสาดแรงมากๆ

เครื่องเปียกเลย ลองสตาร์ทดู

สะดุดอีกแล้วคับ ไฟแล็บแป๊บๆที่สายหัวเทียนกับคอยล์

เร่งเครื่องสะดุดเลยอะคับ

อย่างนี้มันปกติปล่าวคับ รถคนอื่นจาเป็นมั้ยถ้าเจอฝนแบบป๋ม

หรือว่าคอยล์ หรือสายหัวเทียนป๋มเริ่มลางานและ

ปล. แต่ตอนเครื่องแห้ง ไม่เปียก ปกติดีคับ

ป๋มควรแก้ไขอย่างไรดีอะคับ :009: :009:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:03:24 PM »
วิธีแก้ที่ง่ายที่สุดคือ....  อย่าลืมปิดฝากระโปรงอีกรู้มั้ย...   :010:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:53:20 PM »
วิธีแก้ที่ง่ายที่สุดคือ....  อย่าลืมปิดฝากระโปรงอีกรู้มั้ย...   :010:

จิงๆแล้วปิดก็น่าจาจบ

แต่ไม่จบง่ายๆอะจิ ปิดบปุ๊บแมวเจ้ากรรมของหม่อมแม่ก็ปีนขึ้นมานอนอีก

เลยปิดคลุมผ้าช่วยเรื่องแมวได้ แต่นำ้ฝนที่พื้นที่เปียก ระเหยขึ้นมาเป็นน้ำค้างเกาะใต้ฝากระโปง ฝาครอบวาล์ว

น้ำมาอีกแล้ว สตาร์ทอีกสะดุดอีก

:009: :009: :009: :009: :009:

เมื่อตะกี๊เลยเอาโซแน็คฉีดไล่ความชื่น แล้วไดโว่เปล่า

แห้งปุ๊บหายปั๊บเช่นกาน

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2010, 10:59:41 PM »
วันศุกร์นี้มีไปงานเปิด home mart ที่ อ.นครชัยศรี ตั้งกะ 7 โมงเช้า ... ถ้านายเติ้ลว่างแวะมาเที่ยวถ่ายรูปเล่นได้นะจ๊ะ  ???

มีขับรถเป็นขบวนไปวนในตลาดนครชัยศรีด้วยแหล่ะ ... ตกบ่ายมีไปวนที่องค์พระปฐมเจดีย์อีกรอบ   ;)

เย็นวันนั้นคาดว่าจะไปหากุ้งแม่น้ำที่นครชัยศรีทานเน้อ   ;D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:02:50 PM »
วันศุกร์นี้มีไปงานเปิด home mart ที่ อ.นครชัยศรี ตั้งกะ 7 โมงเช้า ... ถ้านายเติ้ลว่างแวะมาเที่ยวถ่ายรูปเล่นได้นะจ๊ะ  ???

มีขับรถเป็นขบวนไปวนในตลาดนครชัยศรีด้วยแหล่ะ ... ตกบ่ายมีไปวนที่องค์พระปฐมเจดีย์อีกรอบ   ;)

เย็นวันนั้นคาดว่าจะไปหากุ้งแม่น้ำที่นครชัยศรีทานเน้อ   ;D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

มากับที่ทำงานเหรอคับ.....วันศุกร์เหรอ ถ้าไม่ลืมเดี๋ยวป๋มโทรหาคับ

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 12:57:54 PM »
ไปรับ job เฉย ๆ ครับ ... ไม่เกี่ยวกับที่ทำงาน   :)

พาแดงน้อยไปออกคาราวานงาน grand opening home mart นครชัยศรี   :-*

แต่ต้องติดลูกโป่งด้วย ... ไม่รู้ติดมากไปแล้วแดงน้อยจะบินขึ้นฟ้าไปเลยป่าว ... จะได้ยืมพวงมาลัยเครื่องบินคุณตั้วมาใช้บ้าง  8)

รอบเช้าเข้าตลาดนครชัยศรี รอบบ่าย(บ่ายสามมั้ง) วิ่งจากนครชัยศรีไปวนรอบพระปฐมเจดีย์แล้วก็วิ่งกลับมาที่ home mart ครับ ถ้าว่างแวะมาถ่ายรูปเล่นได้เน้อ คาดว่าสาว ๆ พริตตี้น่าจะเยอะพอควร :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 01:11:21 PM »
ไปรับ job เฉย ๆ ครับ ... ไม่เกี่ยวกับที่ทำงาน   :)

พาแดงน้อยไปออกคาราวานงาน grand opening home mart นครชัยศรี   :-*

แต่ต้องติดลูกโป่งด้วย ... ไม่รู้ติดมากไปแล้วแดงน้อยจะบินขึ้นฟ้าไปเลยป่าว ... จะได้ยืมพวงมาลัยเครื่องบินคุณตั้วมาใช้บ้าง  8)

รอบเช้าเข้าตลาดนครชัยศรี รอบบ่าย(บ่ายสามมั้ง) วิ่งจากนครชัยศรีไปวนรอบพระปฐมเจดีย์แล้วก็วิ่งกลับมาที่ home mart ครับ ถ้าว่างแวะมาถ่ายรูปเล่นได้เน้อ คาดว่าสาว ๆ พริตตี้น่าจะเยอะพอควร :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

แล้วอย่างนี้ป๋มถ่ายรูปคุณแดงน้อยได้ จาได้4แต้มมั้ยคับ :025: :025:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 01:33:16 PM »
ไม่ได้คร๊าบบบ ... เพราะรู้ล่วงหน้า อิอิ   :002:

ว่าง ๆ แวะมาป๊ะกันน๊า ... แต่ป๊มมีเจ้านายไปกำกับด้วยแหล่ะ ... เลยอยากได้น้องชายมาช่วยเก็บเบอร์พริตตี้ซะหน่อย (อุ๊บส์ ) :-*

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 01:48:05 PM »
ไม่ได้คร๊าบบบ ... เพราะรู้ล่วงหน้า อิอิ   :002:

ว่าง ๆ แวะมาป๊ะกันน๊า ... แต่ป๊มมีเจ้านายไปกำกับด้วยแหล่ะ ... เลยอยากได้น้องชายมาช่วยเก็บเบอร์พริตตี้ซะหน่อย (อุ๊บส์ ) :-*

พรุ่งนี้แล้วจิคับเนี่ย จาให้ป๋มเอาอ้ายตัวเลยไปร่วมแจมด้วยมั้ย

ยินดีนะ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 02:41:58 PM »
เค้าสตาร์ทกันตั้งแต่ 7 โมงเช้าอ่ะนะ ... นายเติ้ลมาแจมสาย ๆ ก็ได้นะ จะได้นอนตื่นสายหน่อย  ???

คงนัดเจอที่ home mart มั้ง แต่กี่โมงเดี๋ยวโทรฯ คุยกันอีกทีล่ะกันเนอะ   8)

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 03:13:26 PM »
เดี๋ยวสายๆจาโทรไปแล้วกันคับพี่ว่าตอนนี้อยู่ที่ไหนแล้ว :car: :car:

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2010, 04:56:16 PM »
มาแจ้งพิกัดว่า home mart อยู่บนถนนเพชรเกษม(ใช่ไหมหว่า)  :-X ตรงข้ามกับวัดศรีษะทอง ครับป๊ม   ???