ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมมันถึงเป็นแบบนี้วะ ขอประจานแบบออกอากาศหน่อยนะครับ  (อ่าน 23430 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
 พี่ ต้น DIY. ใช่ป่ะครับ ถ้าใช่เดี๋ยวเจอขอผมอีกเพียบ รถผมเรื่องทำเรื่องไว้เยอะกับพี่ต้นมากครับ 555

ออฟไลน์ DNA

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
หวัดดีพี่น้องสมาชิก
    ผมดอน คนนิสัยไม่ดี ที่ห่างทำตัวห่างๆจากชมรมซะนาน :emo59: ด้วยติดภาระกิจงานเข้าเยอะไปหน่อยน่ะครับ
แต่พอเริ่มภาระงานเริ่มเข้าที่ก้อเลยเข้าตามอ่าน แล้วก้ออดที่จะอมยิ้มกับเรื่องที่อ่านของพี่ๆน้องสมาชิกไม่ได้นะ
    ทำให้นึกว่าพวกเราทุกคนต้องมีโอกาสเจอมากับตัวคือวันที่เราเข้ามาชมรมแรกเจออะไรกันบ้าง
ผมเอง วันแรกๆเมื่อปี2005 ไปร่วมงานวันเกิดชมรมที่สวนเบญจสิริ ผมเองไม่กล้าเอารถขึ้นไปจอดในลานจอดกลับเพื่อน
โดยแอบจอดอยู่ข้างนอกด้วยความที่คิดว่าเราไม่รู้จ้กใครๆเขา วันนั้นไปจอดรถคู่กับรถกำนันช้างสมัยnbสีเหลือง
ไปเจอพี่ๆเพื่อนหลายคนต้อนรับพูดคุยแบบเป็นกันเองมากๆ เหมือนประหนึ่งว่ารู้จักกันมานาน ทำให้ประทับใจจริง :like:

เจอ คุณรัตน์ ครั้งยังดูหนุ่มระอ่อนโคตรจะเรียบร้อยเลย 5555 แต่ตอนนี้โคตรเซียนเลย
เจอ อ.หนุ่มผู้รู้และเป็นกันเอง
ยังมีอีกเยอะ แล้วเพื่อนพี่ๆน้องล่ะ เจออะไรมาบ้าง  :car:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับคุณดอน /DNA  :emo64:

NA สีฟ้าสดใส กันชนหน้า RX-7 และติดแก๊ส LPG คันแรกในเมืองไทย ได้ลงหนังสือ Road&Ster ของญี่ปุ่น ... ผู้อำนวยการผลิต Jacket Miata Club คนนี้นั่นเอง :emo55:

มาร่วมรำลึกเหตุการณ์เมื่อครั้ง Meeting Miata Club ครั้งแรกที่ลานพระบรมรูปทรงม้า ที่มากันเกือบ 20 คัน คุยสัพเพเหระตั้งแต่  3 ทุ่ม กลุ่มสุดท้ายกลับเกือบตีหนึ่ง จากวันนั้นจนวันนี้ที่จะครบ 12 ปี ในวันที่ 9 กันยายน 55 ... เก่าไป-ใหม่มา วนเวียนไปอย่างนี้ไม่รู้จบ แต่สิ่งหนึ่งที่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงก็คือ "มิตรภาพที่มีให้กันและกัน ส่งต่อกันรุ่นสู่รุ่น"
 :-*

ก่อนหน้านี้ผมรัก Mazda MX-5 แต่ตอนนี้ผมรักมิตรภาพของสมาชิก Miata Club มากกว่า  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2012, 12:17:26 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Gong959

• *
ชอบอ่านกระทู้นี้ครับ  ยินดีต้อนรับกลับบ้านครับคุณดอน  :emo64:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ประจานอีก....
1.ก้อง Gong959...ไปเล่นกีฬาที่บ้านก้อง ดูแลอย่างดี อาหารการกิน สมบูรณ์ เปิดบ้านต้อนรับ ทุกอย่างเริด.  ผมไปกันหลายคน เกรงใจมาก แต่ก็เอา(อิอิ). แฟนคุณก้อง เตรียมอาหารมาเลี้ยง อร่อยท้างนั้น

ค่าครูฝึก. ที่มาสอน(ชกมวย)...ผมถามก้อง ถึงค่าใช้จ่าย. ...ก้องบอกผมว่า เค้าไม่คิดตังค์ สอนให้ฟรี...แต่บอกตรงๆนะ ผมไม่เชื่อว่าฟรี. ก้องคงจ่ายให้. (แต่ผมไม่กล้าถามซ้ำ เพราะกลัวก้องมันเปลี่ยนใจ. 55556) :002:

และอื่นๆทีเพียบ ที่Gong959 มีน้ำใจให้ผม

2.ต้น เร่งรีบ....เอาเบาะรถผมไปทำ ผ้าใหม่ เป็นธุระให้หมดเลย ตั้งแต่ มาเอาเบาะจากบ้านผม.  หาร้านทำ เอาไปส่งร้านเบาะ เลือกสีผ้า. คุยกำชับช่างทำเบาะ. เรียกว่าทุกอย่างจริงๆ....โครตซึ้งเลยว่ะ....ขอบใจมากนะน้องชาย.( ต้น เร่งรีบ)

3.Pop_pop. ...รับอาสาเอาผ้าที่จะทำเบาะ ไปปักลาย ให้อย่างดี เป็นธุระให้ตั้งแต่. ไปรับผ้า. เอามาปัก. ปักเสร็จเอาไปส่งให้ที่ร้าน.  พอถามเรื่องค่าใช้จ่าย.   Pop _pop. บอกไม่เอาตังค์ (ทำให้ผมฟรี) ไม่ขอเก็บเงิน....... น้ำตาจะไหล. ปักก็ฟรี. ไปรับของส่งของก็ฟรี.

คนเราทำไมมันเป็นแบบนี้กันวะ. พวกเราชาว Miata_thai.net

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป

ประจานอีก....
1.ก้อง Gong959...ไปเล่นกีฬาที่บ้านก้อง ดูแลอย่างดี อาหารการกิน สมบูรณ์ เปิดบ้านต้อนรับ ทุกอย่างเริด.  ผมไปกันหลายคน เกรงใจมาก แต่ก็เอา(อิอิ). แฟนคุณก้อง เตรียมอาหารมาเลี้ยง อร่อยท้างนั้น

ค่าครูฝึก. ที่มาสอน(ชกมวย)...ผมถามก้อง ถึงค่าใช้จ่าย. ...ก้องบอกผมว่า เค้าไม่คิดตังค์ สอนให้ฟรี...แต่บอกตรงๆนะ ผมไม่เชื่อว่าฟรี. ก้องคงจ่ายให้. (แต่ผมไม่กล้าถามซ้ำ เพราะกลัวก้องมันเปลี่ยนใจ. 55556) :002:

และอื่นๆทีเพียบ ที่Gong959 มีน้ำใจให้ผม

2.ต้น เร่งรีบ....เอาเบาะรถผมไปทำ ผ้าใหม่ เป็นธุระให้หมดเลย ตั้งแต่ มาเอาเบาะจากบ้านผม.  หาร้านทำ เอาไปส่งร้านเบาะ เลือกสีผ้า. คุยกำชับช่างทำเบาะ. เรียกว่าทุกอย่างจริงๆ....โครตซึ้งเลยว่ะ....ขอบใจมากนะน้องชาย.( ต้น เร่งรีบ)

3.Pop_pop. ...รับอาสาเอาผ้าที่จะทำเบาะ ไปปักลาย ให้อย่างดี เป็นธุระให้ตั้งแต่. ไปรับผ้า. เอามาปัก. ปักเสร็จเอาไปส่งให้ที่ร้าน.  พอถามเรื่องค่าใช้จ่าย.   Pop _pop. บอกไม่เอาตังค์ (ทำให้ผมฟรี) ไม่ขอเก็บเงิน....... น้ำตาจะไหล. ปักก็ฟรี. ไปรับของส่งของก็ฟรี.

คนเราทำไมมันเป็นแบบนี้กันวะ. พวกเราชาว Miata_thai.net

:like: :like:

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : -4
คุณเม้งอีกคน

นัดไปดูรถกัน พาผมไปนั่งลองรถแกเสร็จเลย ซิ่งให้อยากใส่เทอร์โบซะละ มันแรงดีจริงๆ. ถามว่าถูกใจไหมช่วงล่าง ชอบจะถอดให้อีก สอนให้ความรู้กันแบบจุใจ ชมรมนี้มีแต่ความจริงใจ. ขอให้ช่วยกันรักษาไว้ให้ดีนะครับ. คนดีๆจริงใจกันมันหายาก.  เรามาเจอกันรวมตัวกันได้ถือว่าเป็นบุญอย่างมาก

ใครมาเชียงใหม่บอกนะครับ   จะพาไปวนให้หลงเล่นๆ. เพราะรู้ทางมั่งไม่รู้มั่ง. แต่สนุกแน่ๆ.

ออฟไลน์ rangreeb

• MIATA Level 4
  • Gift : 13
กะลังพิมพ์บิลค่าใช้จ่ายส่งไปให้คับพี่แอ๊ค  ;).(ล้อเล้ง). เวลาผมไปรบกวนเฮียเยอะกว่านี้เยอะคับ เอาไรไปให้ช่วยทำถ้าทำได้เฮียทำให้. :emo59:  ขอบคุณเฮียนะคับ (ประจานกลับซะเร้ย  :).

ปล. เที่ยวหน้าว่าจะยืมตังซะกะหน่อย

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
พี่แอ็คก็มีน้ำใจกับน้องๆเสมอมา เวลาผมลำบากพี่ยังช่วยผม

มีอะไรให้ช่วยเหลือได้ก็ขอให้บอกกล่าวกันมาเลยครับ เฮีย ยินดีเสมอ

ป.ล. ก่อนสิ้นเดือนนี้  ผมจดเรื่องรบกวนเฮียไว้แล้ว ประมาณ 7-8 รายการ

แล้วเจอกันที่ร้านสาย 4 นะจ๊ะ พี่แอ๊ค หล่อสุด ....... อิอิ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
 :emo58: ขอยืมมุก pop_pop มาใช้บ้างดีก่า ... แต่ผมขอแค่ 3-4 รายการก็พอนะคร๊าบ แบบว่าเกรงใจมั่กมาก  8)

วันนี้ก็พึ่งไปถอดโอเลี้ยงแล้วก็ใส่โอเลี้ยงมา ใช้เวลาไม่นานเท่าไหร่ แถมเลี้ยงทั้งอาหารเช้า-กลางวันอีกต่างหาก นี่ถ้าไม่เกรงใจคุณแฟนที่บ้านคงนั่งจ่อมอยู่จนถึงมื้อเย็นอีกรอบแหล่ะ  :emo55:

เกือบลืมกล่าวต้อนรับน้องใหม่ล่าสุดสมาคมโอเลี้ยง(ไม่ขม) ... อย่าชงหวานนะคร๊าบบบบ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
ขอบคุณพี่แอ็กอีกคนคับ...
1) ทำรถให้ทุกครั้งที่มีปัญหา
2) ขายของแต่ง/ไม่แต่งให้ราคาไม่เคยกำไร แถมต้องใส่ให้มันอีก
3) คอยเป็นห่วงน้องๆ โทรตามโทรจิก เวลามี meeting
4) บริจากยางให้ป๋มใส่ ให้ยืมแม็กไปใส่ยามจำเป็น
5) ต้อนรับอบอุ่นเสมอทุกครั้งที่ไปหา

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
คุณ ฟุ้ย Fui52......เอาคลอรีนใส่สระว่ายน้ำมาส่งให้ที่บ้านผมที่นครปฐม  ค่าของ+ค่าส่ง = 0 บาท :066: :004:

ไม่ยอมรับเงิน  บอกอย่างเดียวว่าให้พี่ไว้ใช้ สนับสนุนการจัดงานปีใหม่ที่บ้านหลังนี้ ที่ผ่านมา :004:

ปล......ใส่คลอรีนของคุณฟุ้ยที่ให้มา  น้ำใสแจ๋วเลยครับ  แต่ทำไมสระผมรั่วหว่า   :025: :025: :025:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 02:04:55 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ BEE

• *
คุณ ฟุ้ย Fui52......เอาคลอรีนใส่สระว่ายน้ำมาส่งให้ที่บ้านผมที่นครปฐม ค่าของ+ค่าส่ง = 0 บาท :066: :004:

ไม่ยอมรับเงิน  บอกอย่างเดียวว่าให้พี่ไว้ใช้ สนับสนุนการจัดงานปีใหม่ที่บ้านหลังนี้ ที่ผ่านมา :004:

ปล......ใส่คลอรีนของคุณฟุ้ยที่ให้มา  น้ำใสแจ๋วเลยครับ  แต่ทำไมสระผมรั่วหว่า   :025: :025: :025:

อ่านให้แน่ๆ ว่าคลอรีน หรือ คลอรู

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
จ๊าก.!!!!!
สระรั่ว!!!   :050:
บอกแล้วห้ามใช้ท่ายากครับ...สระมันเล็ก..รั่วเลย...ไม่่เกี่ยวกับผมน่ะ!!!!! :002: