ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมมันถึงเป็นแบบนี้วะ ขอประจานแบบออกอากาศหน่อยนะครับ  (อ่าน 23415 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
ไหนๆคุณ BEE ขุดขึ้นมาแล้ว ขอมั่ง..

คุณโอ๊ค Oakinen เป็นเจ้าของบริษัทรับออกแบบครับ เริ่มจากพอรู้ว่าคุณโอ๊คทำอาชีพด้านงานออกแบบสถาปัตย์ ใจผมแต่แรกคือต้องการอุตหนุนเพื่อนฝูง เพราะถ้าไปจ้างคนอื่น ค่าออกแบบยังไงก็ต้องจ่ายอยู่แล้ว จ้างเพื่อนดีกว่า แต่หลังจากที่นัดเข้ามาพูดคุยดูสถานที่ที่บ้าน คุณโอ๊คบอกผมกับภรรยาว่า ส่วนของเค้าๆไม่คิด แต่ค่าวิศวะผมต้องจ่ายตามจริง ผมฟังแล้วก็ตกใจและบอกกลับว่าไม่เหมาะมั้งครับ คุณโอ๊คบอกว่าไม่เป็นไรครับ เพราะเป็นงานเพื่อนกันบวกกับเค้าอยากช่วยผมออกแบบโรงจอดแบบ Garage Life วันนั้นก็ผ่านไปแบบรู้สึกประทับใจบวกความมึนงงว่ามีงี้ด้วยหรือ   :010:

นัดถัดมา เข้ามาคุยความคืบหน้าที่บ้านพร้อมแบบ คุยไปคุยมา ผมก็ย้ำอีกว่าไม่คิดค่าดำเนินการในส่วนของคุณโอ๊คจริงๆหรือ ก็ได้ข้อมูลเพิ่มอีกว่าในส่วนงานออกแบบที่ลูกน้องเค้า(สถาปนิก) คุณโอ๊คไม่คิดตัง แต่เดี๋ยวจะมีค่าวิศวกรออกแบบโครงสร้างให้ผมจ่ายตามจริง ผมก็ร้องโอ้โห  ทีแรกผมแค่เข้าว่าในส่วนค่าดำเนินการของคุณโอ๊คไม่คิดผม แต่ค่าออกแบบงานสถาปัตย์กับงานวิศวะให้ผมจ่ายเอง บังเอิญสถาปนิกที่เขียนแบบให้เป็นลูกน้องที่กินเงินเดือนคุณโอ๊ค กลายเป็นส่วนนี้แกไม่คิดเลยซักบาท ผมก็เลยเกรงใจคุณโอ๊คมากๆ งานก็ไม่ค่อยกล้าที่จะเร่งแก แกกลับบอกเต็มที่เลยครับ พวกผมจะทำงานดีถ้ามี pressure เยอะๆ อ้าว...เป็นงั้นไป

ทุกวันนี้ได้แต่ซาบซึ้งน้ำใจคุณโอ๊คกับลูกน้อง ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นผมกับคุณโอ๊คก็ไม่ได้สนิทอะไรกันมากนัก เจอก็ทักคุยกันนิดๆหน่อยๆ มาอีกทีก็ช่วยออกแบบต่อเติมบ้านผม ไม่รู้จะตอบแทนน้ำใจยังไงดี ได้แต่พาไปเลี้ยงข้าว ซื้อของมาฝากให้เป็นครั้งคราวไป ขอบคุณมากๆครับ

หลังกระทู้นี้ คุณโอ๊คอาจงานเข้านะครับ เด๋วเพื่อนฝูงแห่ใช้บริการ ทำไงได้ เพื่อนทำดีก็ต้องช่วยประจานหน่อยครับ 

:emo55: :emo55: :emo55: :emo55: :emo55:

กำลังอยากทำโรงรถที่บ้านใหม่เลยครับ เล็กๆครับ เป็นทาวโฮม หลังริม
ถ้าสะดวกรับเหมา ก็ยินดีครับ เงินทองจะได้ไม่รั่วไหลครับ

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
 ประจารต่อไป คือ พี่รัต

เริ่มต้นจาก ปรึกษาเรื่องของแต่งเทพๆในรถNC ผม เริ่มตั้งแต่ ชุด DAME และ ล้อ BBS แท้ในราคาถูก ให้คำปรึกษาทุกเรื่อง และไอ้โช๊ค ohlin ผม มาจากการบิ้วของพี่แอ๊ก คือ ไอ้บีมึงต้องใช้ยี่ห้อนี้ พี่นพ อ.หนุ่ม พี่รัต พวกแต่งเทพเค้าใช้กัน
ทันทีที่พี่พูดผมก็คิดวนเวียนอยู่ไหนหัว จนตัดสินใจโทรพี่รัต  พี่ครับohlin กะ รถNC เป็นยังไง คำตอบที่ได้
บีครับ  พี่ไม่คิดว่าบนโลกในนี้จะมีโช๊คดีๆแบบนี้บนโลก  พอได้ยินเช่นนั้น ไอ้บีตัดสินใจได้ทันที พอได้มาครอบครองก็รู้ทันทีว่ามัน แน่นอนจริงๆ 

ตามต่อด้วย NA ผมก็คุยกับพี่รัตพี่มันน่าขับมั้ย มันจะเวิกมั้ย คุยไปคุยมา ก็รบกวนพี่เค้าอีกเช่นเคย พี่ช่วยเป็นหูเป็นตาให้ผมหน่อนนะพี่ถ้าเจอ NA สีฟ้า ไม่นาน พี่ก็ส่ง น้องฟ้ามาให้ผมดู สุดท้ายก็ได้เป็นเจ้าของ NA

สุดท้าย พี่รัตครับ ขอบคุณมากครับ ขอบคุณพี่มากๆ ไว้ไปขี่มอไซค์กันนะพี่ เดี๋ยวจะแอบ ผบ. ไปนะพี่ อิอิ
 :like:

ออฟไลน์ bas_m2

• *
  • Gift : 6
บีได้naแล้วมาวิ่งสนามกันนะ

ออฟไลน์ BEE

• *
บีได้naแล้วมาวิ่งสนามกันนะ
รับทราบครับเสี่ย

ออฟไลน์ BEE

• *
  คนที่3 คือ อ.หนุ่ม เรียกได้ว่าเป็นจุดเริ่มต้นของการซื้อของแต่งชิ้นแรกที่ผมใส่ใน NC หลังจากใส่ค้ำโช๊คหน้าหลังของอ.หนุ่ม อาการรถผมเหมือนคนติดยาเสพติด คือเสพติดของแต่งขึ้นเรื่อยๆ ฮ่าๆๆ   ของหลายๆชิ้นที่ผมได้ซื้อจากอ.หนุ่ม เป็นของที่ดีมากแถมยังให้ซื้อในแบบเงินผ่อนอีก และที่สำคัญของบางอย่างยังรบกวนให้เก็บไว้ที่อ.หนุ่มก่อนอีก รวมถึงจัดส่งของไปที่ร้านเฮียแอ๊ก ด้วย 
              แต่ที่สำคัญกว่านั้นงานแต่งอ.หนุ่มเป็นจุดเริ่มต้นของการพบเจอพี่ๆเพื่อนๆน้องๆหลายท่านในคลับ

:like:ขอบคุณมากครับ อ.หนุ่ม :like:

ออฟไลน์ 0898973988

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
อบอุ่นจังเลยครับ สำหรับครอบครัวนี้ .....

ออฟไลน์ bas_m2

• *
  • Gift : 6
B ถ้ายังไม่ได้ ohlins แต่อยากลองบอกได้นะ

ออฟไลน์ Jackjack

• *
  • Gift : 1
ผมสมาชิกใหม่ครับ ขอประจาน คุณนพ NB อีกคน เนื่องจากผมเพิ่งได้รถมาเกือบปี ยังไม่มีเพื่อนในคลับ เปิดดูเวปเห็นรถเพื่อนๆสวยดี จึงอยากแต่งบ้าง โดยผมโทรปรึกษาเรื่องตกแต่งกับคุณนพ และได้นัดหมายกัน คุณนพได้นำรถไปตกแต่งเพิ่มให้ โดยมารับรถ และมาส่งรถถึงที่ ขนาดไม่รู้จักกันมาก่อน โดยล้างเรียบร้อย และช่วยแก้ปัญหาไฟแอร์แบ้คโชว์ให้ด้วย แถม ยังแถมกริวหน้าช่องดักอากาศให้อีก และยังให้คำปรึกษาเรื่องของแต่ง เรื่องโช้ค อีก เยอะจริงๆสำหรับคนเพิ่งเคยรู้จักกัน !!!คนอารัย  ;D

ออฟไลน์ BEE

• *
B ถ้ายังไม่ได้ ohlins แต่อยากลองบอกได้นะ
ขอบคุณมากครับเสี่ย

ออฟไลน์ Van ' de ' Trust !!

• *
  • Gift : 2
สุดยอดเลยครับพี่ๆ ขอนับถือเลยครับ ;)
H     y     u     n     -     A

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
นายโจ๊กขอประจานล่าสุดเลยนะครับ

เนื่องจากช่วงเดือนที่ผ่านมาเจอแต่เรื่องไม่ค่อยดีเข้ามา ทำให้รถเกิดเจออุบัติเหตุถือว่าบ่อย
ขับรถอยู่ดีๆเจออะไรไม่รู้ใต้พื้นมากระแทก ทำให้ท่อพักหลังโดนเจาะเป็นรูโหว่ คุณ Gong959ก็โทรมาหาบอกว่าผมให้ท่อนะ แต่เมื่อไหร่ที่ขายขอให้เงินที่ได้จากท่ออันนั้นเป็นเงินทำบุญเข้าชมรม miata ของเรา
และตอนงาน motor show ขับรถมาจอดรวมพลปรากฏพบว่าไฟท้ายหลังขวาแตกเป็นรู พี่ Cabriolet บอกว่าพี่เขามีให้นะ แต่ติดเงื่อนไขว่าผมจะต้องใส่เอง ใจดีสุดๆง่ะ
และขอขอบคุณพี่ๆอีกหลายๆคนที่ไม่ได้กล่าวมา อยากบอกว่าชมรมนี้ใจหล่อมาก จริงๆ

:117: :car: :emo64:

ออฟไลน์ BEE

• *
   คนต่อมาก็ถึงคิวพี่นพ  ผมได้เจอพี่นพก็ที่ร้านสตาร์ แอร์ พอรู้จักกันก็ตามมาด้วยของแต่ง ทันทีนั้นคือ โช๊ค 2 ชุด ผมถามพี่นพว่าความรู้สึกในการขับขี่ของโช๊คทั้ง 2 ชุดนี้ต่างกันยังไง พี่ก็ทำน่านิ่งๆ ล้วเปร่งเสียงออกมาเบาๆว่า บีครับ เอาไปลองเลยครับชอบชุดไหนเอาชุดนั้น ครับ  คุณพระเจอกันครั้งแรก ใจดีโครต ยังไม่จบเพียงแค่นั้น สาระพัดปัญหาเรื่องรถที่โทรถาม และมาต่อด้วยท่อ NA พี่ก็ยังไม่ทิ้งconcept เอาไปลองว่าชอบหรือปล่าวถ้าชอบค่อยซื้อราคาค่อยว่ากัน แม่เจ้าอะไรกันนี้  :like: :like:

ออฟไลน์ BEE

• *
 ตามติดมาด้วย คุณก้อง เป็นอีกคนนึงที่ตามติด การหารถNA ให้ผมมาโดยตลอด ทั้งดูเวป ดูรถ โทรคุย พยายามให้ผมลองขับNA ว่าชอบมันจริงๆมั้ย ทุกอย่างในเรื่องNA ไม่ว่าขอมูล รหัสสี ทุกสิ่งอย่างเกี่ยวกับ NA จนที่สุดก็ไปช่วยดู NA สีฟ้ามาให้ สุดท้ายคุณก้องโทรมา ไอ้บี สีตรง โดยรวม โอเค มึงเก็บด่วน  พระเจ้าาาาาาา คนใจดีเยอะจริงๆ   แต่มีเสียงกะซิบมาจากทั้ง2 คนคือทั้งคุณก้อง และพี่แอ๊ก ว่า มึงไม่เอากูเอา  5555 ขอบคุณมากนะครับ  :like:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
ช่วงนี้อุณหภูมิร้อนๆ เข้ามานั่งอ่านดู กระทู้ประจานของพี่ๆ แต่ละคนในคลับแบบที่ไม่มีส่วนได้ ส่วนเสียดีกว่า  :005:
โดนประจานกันจะ จะ ยกหมู่แบบนี้ดูซิ๊ จะแก้ตัวกันว่ายังไง  :002:

"บ้านหลังนี้จะน่าอยู่ ถ้าคนที่อยู่ในบ้านช่วยกันดูแล และรักษา ให้บ้าน ยังคงเป็นบ้าน ไม่ปล่อยให้รกร้าง หรือถูกมด ปลวกมาแทะทำลาย"
:emo55:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ โปรตุ้ย

• *
  • Gift : -4
คุณต้นนี่ช่างน่านัก

ผมไปหาที่บ้าน เอาอะไหล่. เจอปุ๊บ เอาแต่ขอโทษว่าบ้านมายาก ลำบาก ขอโทษจริงๆ. ส่งของให้เสร็จ แกทำหน้าสงสัย ขออนุญาตดูเครื่องว่ามันดัง. มุดไปมุดมา เปิดดู เอาน้ำมันเครื่องมาเติมให้ 3ลิตร. สอนผม บอกอาการ ให้ระวัง จนออกมา แกโทรตามมาอีก บอกว่าเป็นห่วง. ไอ้เรารู้สึกผิดเลย โทรไปบอกให้เค้าสบายใจหน่อยก็ไม่ได้.

คนแบบนี้ต้องชมเชยและขอบคุณที่มีโอกาสได้รู้จักเป็นเพื่อนกัน คนดีๆจริงใจแบบนี้หายากมาก. 

วันนี้รถสตาร์ทไม่ติด โทรไปหาระหว่างที่ผมกำลังเดินหาช่างที่ตลาดเชียงใหม่. แกไล่ผมกลับไปที่รถอีก บอกไม่ต้องหาช่างละ จะสอนให้. เอาโทรศัพท์ไปจ่อให้ฟังเสียง. แกบอกให้เอารีเลย์มาเคาะ. เรียบร้อยเลย. กลับมาจะส่งตัวใหม่มาให้ืขอเลขบัญชียังไม่ให้มาเลย 55555

ขอบคุณอีกครั้ง. คุณต้น

จาก ตราสิน