ผู้เขียน หัวข้อ: กำหนดการ เส้นทางการเดินทาง และการเตรียมตัว Bonanza Meeting & Trackday 1# ครับ  (อ่าน 17488 ครั้ง)

ออฟไลน์ earn

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 5
 :002: สวัดดีครับพี่ๆทุกท่าน ใกล้เข้ามาแล้วนะครับ สำหรับกิจกรรมมิตต้ิง ขับรถเล่นรับลมหนาว Bonanza Meeting & Trackday ครั้งที่1 ในวันที่ 10-11 พ.ย. 2555 ที่จะถึงนี้

วันนี้เอินจะมาขอชื้แจงรายละเอียดงานต่างๆแทนพี่รัตน์ ไม่ว่าจะเป็นกำหนดการต่างๆ เส้นทางการเดินทาง รวมทั้งการเตรียมตัวเบื้องต้น และรายละเอียดกิจกรรมในงานครับ ถ้าเอินมีจุดไหนตกหล่น หรือพี่ๆท่านไหนมีข้อสงสัยอะไรก็ช่วยกันเพิ่มเติมในนี้ด้วยเลยนะครับ

กำหนดการ
วันเสาร์
8.00 น. - นัดรวมตัว ทานของว่าง ที่ร.ร. The Aetas ลุมพินี
9.00 น. - เคลื่อนขบวน มุ่งหน้าสู่อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ (ใช้เส้นทางปราจีณ)
11.30 น. - ขับรถผ่านเส้นทางอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่
12.30 น. - แวะรับประทานอาหารเที่ยง ที่ร้านอาหาร Roma ถ.ธนะรัชต์
14.00 น. - เดินทางเข้าสู่สนาม Bonanza Speedway
( พักผ่อนตามอัธยาศัย )
16.00 น. - นำรถเข้าสู่บริเวณงาน จอดรถ รวมตัว พบปะพูดคุย และบันทึกภาพหมู่ร่วมกัน
17.00 น. - ร่วมรับประทานอาหาร งานเลี้ยงสังสรรค์
*** สำหรับผู้ที่ต้องการร่วมจับฉลาก โปรดเตรียมของขวัญ มูลค่าตั้งแต่ 300 บาทขึ้นไป

วันอาทิตย์ *** สำหรับผู้ที่ร่วมกิจกรรมในสนาม บังคับสวมใส่ หมวกกันน็อคทุกท่าน***
8.00 น. - ชี้แจง อบรม การขับขี่ เบื้องต้น
9.30 น. - ทดลองวิ่งรอบสนาม ตามไลน์ผู้ฝึกสอน
***โดยตั้งแต่เวลา 10.30 น.สนามจะถูกแบ่งออกเป็นสองส่วน โดยในส่วนทางตรงจะถูกจัดเป็นโซนแข่งขัน 1/8 Miles และ อีกส่วนจะเปิดให้วิ่ง Freerun โดยแบ่งเป็นกลุ่ม ตามความเหมาะสม  นอกจากนั้นทางส่วนในร่ม จะมีลานกิจกรรมรถบังคับ โดยมีแกนนำคือพี่ก้อง The Aetas คาดว่าเดี๋ยวพี่ก้องจะมาชี้ชวนต่อไปครับ  :D :D :D
10.30 น. ถึง 15.30 น. - แข่งขัน 1/8 Miles  Bracket 13วิ โดยแบ่งเป็นรุ่น  NA NB NC และ Bracket 20วิ แข่งรวม
15.30 น. - ร่วมแข่งขัน สร้างสถิติ Hot Lap Record ไม่แบ่งรุ่น และประเภทรถ
16.00 น. - ประกาศผลการแข่งขัน แจกของรางวัล , เปิดสนามวิ่ง Free run
18.00 น. - เดินทางกลับ กทม. โดยสวัสดิภาพ

ของใช้จำเป็น
- เครื่องแต่งกาย  หมวกกันน็อค, กางเกงขายาว และ รองเท้าผ้าใบหุ้มส้น  (เพื่อความปลอดภัยของท่าน ถ้าเป็นไปได้ เสื้อแขนยาว และถุงมือด้วยจะดีมากครับ)
- ว.แดง วิทยุสื่อสาร (ของเล่นยอดฮิตสำหรับคนออกทริปเป็นประจำ แนะนำว่าควรหาซื้อติดรถไว้ทุกคันครับ เพราะในระหว่างเดินทางนอกจากจะมีเพื่อนช่วยแก้เหงาแล้ว อาจจะมีการแจ้งข้อมูลข่าวสาร หรือแจ้งเหตุต่างๆได้อย่างทันท่วงทีครับ) ใครไม่มี อาจใช้จังหวะนี้รวมกลุ่มกันซื้อ อาจได้ราคาพิเศษครับ
- น้ำมันเครื่องสำรอง เนื่องจากรถเราค่อนข้างกินน้ำมันเครื่อง โดยเฉพาะรอบสูงๆ
- เครื่องนอนสำหรับคนนอนเต้นท์ เนื่องจากสิ่งที่เราเตรียมให้ท่านได้ มีเพียงเต้นท์เปล่าๆ ท่านจึงจำเป็นที่จะต้องเตรียมเครื่องนอน และอุปกรณ์อาบน้ำของท่านมาเอง รวมทั้ง ยากันยุง ด้วยครับ
- และสุดท้าย อย่าลืมของขวัญจับฉลากด้วยนะครับ ^^

ตรวจสอบรถของท่านเบื้องต้น
1.ตรวงสอบสภาพรถเบื้องต้นจากภายนอก ใต้ท้องรถ ว่าไม่มีสิ่งแปลกปลอมหรืออะไรผิดปกติ
2.ตรวจสอบสัญญาณไฟ ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟเบรค รวมทั้งแตร ว่าอยู่ในสภาพพร้อมใช้งาน
3.เปิดห้องเครื่อง ตรวจสอบชิ้นส่วนที่เป็นยางเบื้องต้น สายพานหน้าเครื่อง ท่อยางต่างๆว่ามีกรอบแตกหรือไม่ ท่อน้ำ ท่อน้ำมัน   พาวเวอร์ ท่อน้ำมันเบ็นซิล ท่อvaccum สายหัวเทียน และสายไฟในห้องเครื่องต่างๆ
4.ของเหลว (น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย น้ำมันเบรค น้ำมันคลัทซ์ น้ำมันพาวเวอร์ และน้ำหล่อเย็น )
ตรวจสอบของเหลวในระบบ ว่าอยู่ในปริมาณที่ถูกต้องไม่พร่องหรือหายไป และเนื่องจากพึ่งผ่านหน้าฝนมา ถ้าใกล้ครบกำหนดเปลี่ยนถ่ายแล้วก็ถือโอกาสเปลี่ยนใหม่เลยครับ
5.ตรวจสอบสภาพยาง ตรวจสอบแก้มยางและดอกยาง ยางไม่บวม ไม่มีปริแตก หรือแตกลายงา รวมทั้งมีดอกยางเหลือพอใช้งาน และอย่าลืม กวดน๊อตล้อ ตรวจสอบลมยางด้วยนะครับ รวมทั้งลมยางอะไหล่ด้วยครับ
6.ตรวจสอบผ้าเบรค ถ้าผ้าเบรคเริ่มบางแล้วทางที่ดีควรเปลี่ยนเลยครับ เนื่องจากการวิ่งในสนามใช้เบรคค่อนข้างเยอะ และเรายังต้องเดินทางกลับอีกกว่าสองร้อย กม.
(สำหรับท่านที่พึ่งเปลี่ยนผ้าเบรค ควรเผื่อระยะรันอินผ้าเบรคก่อนวันเดินทางจริง)
7.ตรวจสอบหม้อน้ำ เนื่องจากmx5 ฝาหม้อน้ำเป็นพลาสติก และอายุอานามก็ค่อนข้างเยอะ ส่วนมากจะมีปัญหากรอบแตก ถ้าเกิดหม้อน้ำของท่านเริ่มแตกลายงา หรือซึม ให้รีบจัดการโดยด่วน
8.ถ้าเครื่องยนต์ของท่านมีอาการผิดปกติ ปรึกษาช่างโดยด่วน^^

การเดินทาง
1.โรงแรม The Aetas ลุมพินี Reset trip 0
กลับรถ-เลี้ยวขวาขึ้นทางด่วน มุ่งหน้าบางนา
ตรงไปตามทาง 5กม.

2. แยกซ้ายเข้าทางด่วน รามอินทรา-อาจฌรงค์ มุ่งหน้าวงแหวนรอบนอกฝั่งตะวันออก
ตรงไปตามทาง 34กม.
3. ถึงทางแยกซ้ายตามป้ายบางปะอิน เข้าสู่วงแหวนตะวันออก (ทล.9) มุ่งหน้า บางปะอิน
ตรงไปตามทาง 11กม.
4. ถึงทางออก รังสิต-นครนายก เข้าสู่ถนนรังสิต-นครนายก (ทล.305) มุ่งหน้านครนายก
ตรงไปตามทาง 34กม.
**** พ้นหลักกม.ที่43 ลดความเร็ว โค้งอันตราย ****

5. เจอปั้มนม. ปตท. อยู่ทางซ้าย แวะพักเข้าห้องน้ำ
ออกจากปั้มน้ำมัน ตรงไปตามทางอีก 30กม.
6. ถึงสี่แยกเลี้ยวซ้ายไปตาม ทล.305
ออกจากแยกตรงไปตามทางอีก 2กม.
7. ถึงสามแยก เลี้ยวขวาเข้าสู่ ทล.33
ตรงไป 300เมตร ชิดขวา
8. สามแยก เลี้ยวขวาอีกครั้งตาม ทล.33 มุ่งหน้า จ.ปราจีณบุรี
ตรงไปตามทางอีก 20กม.
9. ถึงวงเวียน ออกทางซ้ายแรก เข้าสู่ ทล.3077 มุ่งหน้า อุทยานแห่งชาติ เขาใหญ่
ตรงไปตามทางอีก 11กม.
10. ถึงด่านเก็บค่าธรรมเนียม รถยนต์คันละ 50 บาท ผู้ใหญ่คนละ 40 บาท
11. แวะพัก เข้าห้องน้ำ ที่ทำการอุทยาน
12. พ้นด่านอุทยาน เข้าสู่ ถ.ธนรัชต์ (ทล.2090)
13. แวะพักรับประทานอาหาร ร้านอาหารอิตาเลี่ยน ROMA
14. เลี้ยวขวาเข้าซอย มุ่งหน้าสู่สนาม Bonanza Speedway ***หน้าปากซอยเป็นร้านอาหาร Country Kitchen***
15. เลี้ยวซ้ายตามป้าย เข้าสู่สนาม Bonanza Speedway

***เพื่อความง่ายในการคำนวนระยะทาง อาจใช้วิธี reset trip เมื่อถึงจุดหมายแต่ละที่

แผนที่ โรงแรม The Aetas ครับ

route เส้นทางจริง ดูผ่าน Google map ครับ
http://goo.gl/maps/bjg4F

พิกัด GPS
ปากทางเข้าสนาม จาก ถ.ธนะรัชต์   14.569566,101.403036
ปากทาง แยกซ้ายอีกครั้ง เพื่อเข้าสู่สนาม 14.578205,101.420889
สนามแข่ง Bonanza Speedway  14.590384,101.426704

เบอร์โทรศัพท์ติดต่อ
พี่รัตน์ โทร. 086-887-7202
อ.หนุ่ม โทร. 081-611-4414
สนาม Bonanza Speedway โทร. 081-997-9839

ถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะมาอัพเดทเพิ่มเติมนะครับ
ถ้าพี่ๆมีข้อมูลอะไรที่เกี่ยวข้อง รบกวนมาช่วยๆกันทิ้งไว้ในกระทู้นี้เลยนะครับ ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2012, 09:49:38 PM โดย earn »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :117: ขอบคุณมากครับเอิร์น

โรงแรม The Aetas อยู่ตรงข้ามสนามมวยลุมพินีเลยนะครับ..

ปล.ถ้ามาจากทางสามย่านจะเห็นโรงแรมอยู่ด้านขวา.. ต้องหาที่กลับรถ

แต่ตรงที่จะขึ้นทางด่วนมีป้ายห้ามกลับรถ แต่กลับทีไรไม่เคยเจอตำรวจเลย 555+

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ขอบคุณ earn และคณะทำงานมาก ๆ ครับ ที่เสียสละมากมายหลายอย่างเพื่อให้เกิดกิจกรรมดี ๆ เช่นนี้ขึ้นมา  :emo59: :emo55: :emo64:

จุดกลับรถต้องเลยทางด่วนไปก่อนครับ ... แต่ถ้าชอบเล่นเกมส์ Photo Hunt กับกล้องจราจรสามารถกลับรถตรงทางเข้าทางด่วนแบบที่ท่าน Joke_Jordan แนะนำก็ได้เช่นกัน ฮิฮิ  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 07:25:52 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ขอขอบคุณทีมงาน และ โรงแรม The AETAS  มากมาย ...............

ส่วนเรื่อง  วอแดง..ใครยังไม่มี  ผมสามารถเป็นธุระ แล้วสั่งซื้อ ให้ได้ นะครับ  ร้านขาย วอแดง อยู่ใกล้บ้านผม

เมื่อกี๊...ผมให้ลูกน้องเดินไปถามมา ราคา 2700 บาท  ในกล่องจะมี วอแดง +เสาอากาศยาง+และที่ชารท์ไฟบ้าน

ใครต้องการจะฝากซื้อ ก็แจ้งมาในกระทู้นี้ด้วยเลยนะครับ  +พร้อมขอให้โอนเงินเข้า บ/ช

กสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาพุทธมณฑล สายสี่  มณฑล ภิญโญนิธิเกษม  261-2-83911-8

ผมจะจัดการ ชารท์แบตให้เต็ม แล้วนำไปส่งให้ ณ. วันออกเดินทาง (.ช่วงเช้า) ที่ โรงแรม THE AETAS

ปล...วอแดง ซื้อมาจากร้านขาย วิทยุสื่อสาร เป็นของใหม่   แต่ถ้ามันมีปัญหาใดๆ หลังจากรับของจากผมไปแล้ว  ขอให้ติดต่อส่งเคลมหรือส่งแก้ไขกันเองโดยตรงที่ร้านขาย นะครับ.........แต่มันคงไม่เสียหรอก

ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย ใดๆทั้งสิ้นนะครับ

ใครโอนเงินแล้ว ช่วยแจ้งในกระทู้นี้ด้วยเลยนะครับ  จะได้รู้ว่า เป็นเงินของใคร

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ ขอบคุณทีมงานทุกคนที่ทำให้เกิดงานนี้ครับ งานนี้จะมี MX5 มาชุมนุมมากกว่า 50 คันและมีเพื่อนบ้านชาวมาเลย์และสิงคโปร์มาแจมด้วยครับ  :-*

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
 :like: ;)
ขอบคุณทุกๆฝ่ายครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
 :car:
ละเอียดมากครับ เอริน ขอบคุณครับ

อีกอาทิตย์กว่าๆ เจอกันครับ

ออฟไลน์ Ton rangreeb

• *
  • Gift : 18
เย้ๆ.    :car:            ขอบคุณทีมงานทุกท่านนะครับ.      :like: :like: :like:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
กระตุ้นต่อมกันหน่อย อิอิ

ของขวัญจับสลากของผมคร้าบบบบบบ^^

อย่าลืมของขวัญจับสลากด้วยนร้าาาาา

** หมวกกันน๊อค วอแดง สำคัญที่สุดครับ ใครไม่เอามา อดสนุกนะครับ**
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 12:23:16 PM โดย Rattster »

ออฟไลน์ joozu

• *
  • Gift : 14
 :like:
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล และทีมงานทุกท่านครับ
วันนี้เอารถเข้าศูนย์เช็คระยะเรียบร้อยแล้วครับ ตื่นเต้นๆ

ออฟไลน์ yai

• *
  • Gift : 10
ข้อมูลสุดยอด ขอบคุณครับ  :like:

ออฟไลน์ Pete NA

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
ขอบคณมากๆคับบบ... เดี๋ยวหาของก่อน... คริๆ

ออฟไลน์ bun mx5

• *
  • Gift : 16
อยากทราบว่าเต็นท์เป็นแบบนอนรวม หรือ นอนกี่คนจ้า ขนาดเท่าไรจ้าได้หาที่นอนไปได้ถูก

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
เด่วเรื่องเต๊นท์ ผมจะมาแจ้งรายละเอียดคู่นอนให้นะค้าบบ

ปล.คู่นอน มีทั้งนอนคู่ นอนหมู่ นะครับ อิอิ

** อย่าลืมขึ้นไปอ่านหัวกระทู้ด้วยนะครับ **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 02:53:38 PM โดย Rattster »

ออฟไลน์ HERO X

• **
  • Gift : 4
 :like: ยกนิ้วให้การจัดงาน
มีเปิดท้ายด้วยไหมครับ  :009: