ผู้เขียน หัวข้อ: nb ขอคำแนะนำครับ  (อ่าน 2930 ครั้ง)

ออฟไลน์ pong

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
nb ขอคำแนะนำครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 08:15:42 AM »
ตอนนี้ใช้ nb เกียร์ออโต้อยู่ อยากให้มันปรู๊ด ปร๊าดกว่านี้ซักหน่อย สเต๊ปแรกทำไรบ้างดีครับ
แล้วถ้าอยากได้เสียงแบบที่มันเร้าใจขึ้นนี่เปลี่ยนท่อเป็นของยี่ห้อไรดีครับ แนะนำด้วยครับ :003:

ออฟไลน์ O-Omega

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
    • WayRoute GPS Tracking Expert
Re: nb ขอคำแนะนำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 06:54:16 PM »
เงียบจัง
ระบบ GPS ติดตามรถ ควบคุมลูกน้อง ติดตามการทำงาน ผ่าน Internet รายละเอียด http://WayRoute.com

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 10:20:27 PM »
nb ของผมเป็นเครื่อง 1800cc manual 6 speeds ปี2002 8)

ใส่ air intake, header and muffler ก็ปรู๊ดปร๊าดมากทีเดียวครับ เคยขึ้นไดโน่เทสแรงม้าตอนจะใส่ supercharger วัดได้ 130 ม้าที่ล้อ ???

แต่ header และท่อพักหลัง ควรหาของ nb ตรงรุ่นด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาแปลงใส่ให้เสียสมรรถนะของแต่งไป  >:(

ของแต่ง nb หายากนิดนึง ราคาแพงหน่อยนึง เพราะรถในไทยมีน้อยสุดเมื่อเทียบกับ na-nc ต้องใจเย็นค่อย ๆ หาไปนะครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2012, 10:44:03 AM »
nb ของผมเป็นเครื่อง 1800cc manual 6 speeds ปี2002 8)

ใส่ air intake, header and muffler ก็ปรู๊ดปร๊าดมากทีเดียวครับ เคยขึ้นไดโน่เทสแรงม้าตอนจะใส่ supercharger วัดได้ 130 ม้าที่ล้อ ???

แต่ header และท่อพักหลัง ควรหาของ nb ตรงรุ่นด้วยนะครับ จะได้ไม่ต้องมาแปลงใส่ให้เสียสมรรถนะของแต่งไป  >:(

ของแต่ง nb หายากนิดนึง ราคาแพงหน่อยนึง เพราะรถในไทยมีน้อยสุดเมื่อเทียบกับ na-nc ต้องใจเย็นค่อย ๆ หาไปนะครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
รถแรงอ่ะ ชอบบบบบบบ

ออฟไลน์ pong

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 09:22:56 PM »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ ตอนนี้สั่งท่อไปละคับหาตรงรุุ่นได้พอดีเลย ไว้ได้ของแล้วจะมารายงานผลอีกทีนะครับ

ว่าแต่ air intake นี่มันคืออะไรเหรอคับ ไม่รู้จักอะคับ  :emo59:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2012, 10:01:30 PM »
ผมในฐานะคนเคยใช้ nb auto ผมลองมาเกือบทุกอย่างแล้ว. เฮด กรองอากาศ(air intake) หม้อพักปลาย แต่ในที่สุด(สำหรับผม) ของเดิม แรงต้นมี แรงปลายยังอยู่ ด้วย กรองอากาศ+เฮดเดอร์+หม้อพักปลาย ของเดิมติดรถครับผม

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=2561.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2012, 10:03:02 PM โดย cabriolet »