ผู้เขียน หัวข้อ: Lampang Motor Show + ทำบุญประจำปี  (อ่าน 33387 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Lampang Motor Show + ทำบุญประจำปี
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 03:07:32 PM »
วันที่เดินทางก็คงเป็น ศุกร์12 พ.ย. เสาร์13 และอาทิตย์14 พ.ย. อยู่ในช่วงงานมอร์เตอร์โชว์ลำปาง

แนะนำเส้นทางสวย เรียบ เนียน ระยะทางเพิ่มไม่ถึงร้อยโล แต่ขับสนุกกว่าคับ

ศุกร์ 12 พ.ย.

นัดเจอ 6.00 น. ปั้ม ปตท. สายเอเชีย ( ที่มี แมคโดนัล ) รบกวนช่วยตรงเวลานะครับ

ล้อหมุน 6.30 น.ไปบ้านพักคนชรา ลพบุรี เราเอาเงินที่รวบรวมได้ไปให้

น่าจะเสร็จไม่น่าเกิน 9.00 น.

เวลา  9.00 น. วิ่งออกสิงห์บุรี กินต้มเลือดหมูสายเอเซีย  ประมาณ 20 กว่าโล

เวลา10.30 น. ทานอาหารเสร็จ สำหรับกรุ๊ปที่ไม่ได้ไปทริปยาวต่อ แยกย้ายกันที่นี่

(อยากให้ไปต่อกันเยอะๆนะครับ ทางสวยมากขับรถสนุกแน่ พี่กำนันรับประกัน)

มุ่งหน้า ลำปาง โดยใช้เส้นทางสายเอเชีย ไปทาง นครสวรรค์ แล้วเลี้ยวขวา

แยกไปทาง พิษณุโลก -  สุโขทัย - สวรรคโลก ไปทานกลางวันกันที่ สวรรคโลก

ร้านเพื่อนพี่กำนัน  หมูอบน้ำผึ้งอร่อยมากครับ  เคยไปชิมมาแล้ว

เวลา 14.00 น.ออกจากร้านอาหาร วิ่งมุ่งหน้า ศรีสัชนาลัย ถนนสวยครับทางโค้งมีให้เล่นตลอดทาง

เข้า วังชิ้น จนถึง ลำปาง น่าจะประมาณ 5 โมงเย็น  เข้าโรงแรมพักผ่อนตามอัธยาศัย

(เรื่องที่พักรอให้ เจ้าบ้านแนะนำอีกทีนะครับ ผมยังไม่ทราบครับ เดี๋ยวประสานงานให้ครับ)

เวลา 18.30 น. รับประทานอาหารเย็นร่วมกันครับ (รอประสานงานกับทางเจ้าบ้านครับ)

หลังจากนั้น ใครจะไปตลุยราตรีที่ไหนเชิญตามสะดวกครับ

เสาร์ 13 พ.ย.

เราจะไปขับรถเล่นกัน เส้นทาง ลำปาง รอง แพร่ ลำปาง รอบเล็ก ๆ

อย่าลืมเอาวอแดงไปด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหลงกัน ใครไม่มีซื้อก็ดีครับ ทำให้ขับสนุกขึ้นเยอะครับ

ตอนนี้ได้เท่านี้นะครับ เดี๋ยวได้อะไรเพิ่มเติม จะมาอัพเดทให้ครับ ยังไงรบกวนเข้ามาอ่านกันบ่อยๆหน่อยครับ

รายชื่อผู้ร่วมทริปและเงินทำบุญบริจาคกับทางบ้านพักคนชราครับ

1. พี่ธเนศ      5,000   ยาวไป
2. กำนันช้าง  5,000   ยาวไป
3. อ.หนุ่ม     3,000   ยาวไป
4. รัตน์         5,000   ยาวไป
5.พี่แอ็ค        3,000  ยาวไป
6. ชิน          3,000  เจ้าบ้านครับ
7.Thana (หนุ่ม เพื่อนโจ้) 5,000 บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 04:38:17 PM โดย Rattster »

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
Re: Lampang Motor Show + ทำบุญประจำปี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 07:23:06 PM »
รับทราบเวลา  เตรียมลางานคับ... :025: :025:

ปล. เวลา 18.30 น. รับประทานอาหารกลางวันร่วมกันครับ (รอประสานงานกับทางเจ้าบ้านครับ)  น่าจาเป็นอาหารเย็นแล้วรึเปล่าคับพี่  :D :D

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

• VIP
  • *
Re: Lampang Motor Show + ทำบุญประจำปี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 07:37:29 PM »
อิอิ  โทดทีครับ รีบไปหน่อย  แก้ด่วนๆๆๆ

ขอบคุณครับพ้ม

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 08:38:38 PM »
ถ้าวีซ่าผ่านเจอกันคร๊าบพี่รัตน์

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2010, 08:50:09 PM »
พี่ช้างฝากมา บอกว่า "โอ๋ห้ามเบี้ยว" อย่างน้อยต้องไปทำบุญตอนเช้านะจ๊ะ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 08:57:22 AM »
ผมเข้าไปแก้ไขวันที่ให้ใหม่นะครับ เพราะเดิมทีเขียนมามันไม่ถูกเน้อ (ติดพี่ snow-white) มาใช่ไหม  :P

เส้นทางไปสวรรคโลก/ศรีสัชนาลัย เนี่ย ... ทราบว่าพี่ snow-white วิ่งบ่อยมากแทบทุกสัปดาห์ จนจำเส้นทางแบบหลับตาขับยังได้ ยังไง ว.แดง ของพี่ snow-white ผมยึดเลยล่ะกันนะ  ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2010, 06:35:36 PM »
ทางมันส์ มากครับ รถน้อย ซิ่งมันส์ อิอิ

ออฟไลน์ Chino

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : -2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 08:54:13 AM »
ลองเส้น ลำปาง - งาว ซิครับ   มันส์มากๆ

ไม่เชื้อ ถามน้องฟ้า Ayanami ได้เลย

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2010, 11:00:47 AM »
ทำบูญ ๆ ๆ ๆ ๆ ช่วยกันคนละไม้ละมือนะครับเพื่อนๆ
ไม่ไปก็ทำได้ ถ้าไปด้วยยิ่งได้มาก
รถของท่านจะแรงขึ้นและขับมันขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
ไม่เชื่อถคนที่เคยไปแล้วดู

มารับรองอีกคนว่าเส้นสวรรคโลก-วังเจ้า นี่วิ่งมันๆ สบายๆ

คอนระวังแต่รถอีแต๋น พวกมือขับ F1 (แต่รถไม่ใช่) ก็พอ

ออฟไลน์ snow-white

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 10:48:33 AM »

เมื่อวานไปลาดหลุมแก้ว  รถเสี่ยโอ๋คันสีแดงแจ่มมากเลย สวย ๆ  เสียใจแทนเจ้าของเดิมด้วย  อย่างงี้ต้องเอาไปโชว์ที่ลำปางนะโอ๋ ทำบุญเท่าไหร่ดี   

เหลือมไปเห็น m2 สีขาว โอ้ว แม่เจ้า ยิ่งสวยวันสวยคืน  แหล่มจิง ๆ นะเสี่ยบาส ยังไงก็อย่าให้หลุดออกไปจากกลุ่ม ยิ่งต้องเอาไปโชว์อีกคัน  ชอบจิงคันนี้ ยังงัยกระซิบบอกพี่ก่อนนะถ้าไม่มีที่จอด เอาไปใว้ลพบุรีได้นะ  ไปลำปางด้วยกันนะบาส อยากฟังเสียงแคมสะบัด

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 11:53:39 AM »
น้องโอเคร่วมทำบุญด้วยครับ 3000บาทครับ
วีซ่าน่าจะผ่านนะพี่ยังไงป๋มคงไม่พลาดคร๊าบ :D

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2010, 12:41:32 PM »
นั่นลูกนะ....ไม่ใช่จิ้งหรีด....

ดูเค้าทำ....แฮ่ๆๆ      :050:

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2010, 01:58:45 PM »
อยากไปเหมือนกันครับพี่ช้าง ถ้าลูกผมไม่คลอดซะก่อน แหะแหะ

ออฟไลน์ snow-white

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 09:28:26 AM »

:car:  อาทิตย์ที่ผ่านมาไปลองวิ่งเส้นทางมาแล้ว เรียบ เนียน โค้งเยอะดี  สวยคับ  :106: หาโอกาสไปกันกับเพื่อน ๆ ยาก นาน ๆ จะมีโอกาศแบบนี้ แถมได้ทำบุญร่วมกัน  :005:  เริ่ด

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 12:08:06 PM »
น้องโอเคร่วมทำบุญด้วยครับ 3000บาทครับ
วีซ่าน่าจะผ่านนะพี่ยังไงป๋มคงไม่พลาดคร๊าบ :D
ลูกหรือของเล่น(วะ)ครับ