ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^  (อ่าน 21721 ครั้ง)

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
Re: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 04:27:57 PM »
รอติดตาม และไปร่วมกิจกรรมคับ มีอะไรพอช่วยได้ ช่วยเต็มที่เลยคับ.... :emo55:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
Re: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2010, 05:21:29 PM »
กำลังคิดอยู่ว่าโจ๊กถนัดด้านไหน.....

อืมๆ ............  อ๋อ ถนัดเป็นเบ๊นี่เอง 555

มีอะไรให้ช่วย ช่วยหมดครับ !!

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 09:22:37 PM »
       รีบมาระดมความคิดเห็นกันดีกว่าว่าจะจังงานในรูปแบบในดีเอ๋ย
       เน้นความสามัคคีในกลุ่ม (อย่าแตกแถวนะหรือพี่แก่แล้วขอพี่ก่อน)
       ถ้าจะเน้นแบบใหนให้แนะนำกันหน่อย

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2010, 10:09:39 PM »
 :117:
มีสระว่ายน้ำใหย่ ๆ ยังงี้

ต้องมี สาว ๆ ๆ ในสระด้วย

งานนี้ ต้องเสนอให้ คุณแอ๊ค เจ้าพ่อปราตีัริมสระ จัดกิจกรรมคับ

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:14:02 AM »
มีพิเศษดีไหมครับ

สำหรับรถ mx5 ที่ทะเบียนมีเลข 10 มีรางวัลพิเศษให้ ( 10 คือครบรอบ 10 ปี) อิอิ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:37:59 AM »
:117:
มีสระว่ายน้ำใหย่ ๆ ยังงี้

ต้องมี สาว ๆ ๆ ในสระด้วย

งานนี้ ต้องเสนอให้ คุณแอ๊ค เจ้าพ่อปราตีัริมสระ จัดกิจกรรมคับ

หญิงใส่ชุด บีกินนี่  กล้าๆหน่อย เอาไหมล่ะ  อิอิ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 05:24:01 PM »
เอาแก๊งที่ไปหัวหินไง วันนั้นเค้าเตรียมบิกินี่ กันมาทุกคนแล้วนะ

จัดไปเลยครับ สาม หรือ ห้า คน ก็ได้

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 08:23:40 PM »

งานวันเกิดชมรม ยังคงเงียบสนิท
ถ้ายังไม่เคลื่อนไหว
กลัวว่าจะฉุกละหุกกันอีกนะ

ออฟไลน์ kong

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • www.mvpskill.com
    • mvpskill.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 08:41:38 PM »
อูย ...... 09 - 09 - 2010 ...... จะทันมี Miata ไปรวมฉลองกะเค้ามั้ยน้าาาาาา

สาธุ๊ ....... ถ้าได้รถทัน จะไปวิ่งแก้ผ้าในวันงานให้คับ ^ ^ (เห็นช่วงนี้กะลังฮิต)

MX5 ....   อยากได้ ๆ ๆ ๆ ๆ
http://www.mvpskill.com

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2010, 09:23:16 PM »
อยากได้ อยากได้ ด้วย  สาวปารากวัยนะ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 12:59:50 AM »
จริง ๆ แล้ว ... รู้สึกว่าอยากจัดแบบ open air เป็นปาร์ตี้เล็ก ๆ ปิ้ง ๆ ย่าง ๆ จอดรถ-รับประทานอาหาร-จิบเครื่องดื่ม คุยกันสบาย ๆ มากกว่าครับ   ???

อาจไม่จำเป็นต้องมีกิจกรรมอะไรมากมายมีเวที-เครื่องเสียง(แบบเล็ก ๆ นะ)ไว้สำหรับประธานฯ กล่าวเปิดงาน สมาชิกใหม่แนะนำตัว  มีเกมส์เล่นสนุก ๆ นิดหน่อย เน้นความมีส่วนร่วม  :emo55:

ผมมีโจยท์เท่านี้ ความสำคัญจึงอยู่กับสถานที่มากกว่า จัดที่โรงแรมก็มีข้อดี เพียงแต่ว่ารถกับคนต้องแยกกันไปเลย หลายปีก่อนจัดกันที่ รร.เจ้าพระยาปาร์ค เป็นบุฟเฟ่ข้าวต้ม อยู่ใกล้รถด้วยนะ แต่ว่าเวลาจะไปดูรถก็ต้องเดินออกมาข้างนอก เวลาจะรับประทานอาหารก็ต้องเดินย้อนกลับมาข้างใน ไม่สะดวกเท่าไหร่   :(

สอบถามมาคร่าว ๆ สำหรับค่าอาหารที่เป็นบุฟเฟ่อาหารทะเลปิ้งย่าง (ทางร้านจัดอาหารและคนย่างมาให้) ประมาณ 20,000 บาท ซุ้มเบียร์ไม่แน่ใจว่าจะขอสปอนเซอร์ได้ไหม แต่ถ้าไม่ได้ก็แค่เพื่อน ๆ พกมากันคนละขวดสองขวด เชื่อว่าทั้งเหล้าทั้งไวน์คงมีดื่มกันไม่หวัดไม่ไหว หากมีคนร่วมงานประมาณ 50 คน ก็ 400 บาท/คน และมีรถกันมาสัก 40-50 คัน ตั้งเป้าไว้ไม่มากจะได้ไม่เหนื่อย  :D

สรุปว่าค่าใช้จ่ายทั้งหมด สมมติว่าเก็บ 600 บาท/คน (เท่ากับจัดที่โรงแรม) จะมีส่วนต่างอีก 200 บาท/คน เป็นเงิน 10,000 บาท ไว้สำหรับค่าทำกิจกรรมต่าง ๆ และจ้าง pretty (ถ้าอยากให้มี-แต่จะให้น้องเค้ามาทำอะไรต้องช่วยกันคิดด้วยนะ ปีที่แล้วหากไม่มีเกมส์เล่น น้องเค้าคงเบื่อมากมาย  :-\)

มาแชร์ไอเดียแค่นี้ก่อนล่ะกันครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 01:03:44 AM »
หรือว่าครบ 10 ปีทั้งที ก็จัดเป็น roadtrip ขับรถเที่ยวและแวะทำบุญ หรือจัดเป็น rally ซะเลย แต่คนร่วมงานจะน้อยลงไปเยอะพอควร (มั้ง)   >:(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:13:35 AM »
Out Door นึกๆๆๆ  .....

มีไอเดีย แต่ไม่กล้าเสนอ  ผมเด็กใหม่ แฮะๆๆ

เดี๋ยวพฤหัสที่แม๊กโดนัลลองระดมสมองที่นั่นกันดีไหมครับ

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 08:53:39 AM »
Out Door นึกๆๆๆ  .....

มีไอเดีย แต่ไม่กล้าเสนอ  ผมเด็กใหม่ แฮะๆๆ

เดี๋ยวพฤหัสที่แม๊กโดนัลลองระดมสมองที่นั่นกันดีไหมครับ

น้องโจ๊ก ครับ

มีไอเดียอะไร แชร์เข้ามาคุยกันเลยครับ
ชมรมเราจะเข้มแข็งขึ้นก็ต้องการเลือดใหม่ ๆ
คนใหม่ ๆ ความคิดใหม่ ๆ เข้ามาช่วย
ผสมผสานกับรุ่นพี่ ๆ ที่มีประสพการณ์
เพื่อให้งานชมรมออกมาดีขึ้น ๆ นะครับ

มีอะไรก็นำเสนอ โยนเข้ามาถกกัน
เห็นด้วยบ้าง ไม่เห็นด้วยบ้าง ก็ไม่เป็นไร
เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้น  ช่วย ๆ กัน

ทำงานให้ชมรม ต้องเสียสละเยอะหน่อย
ทำดีเสมอตัว ทำไม่ถูกใจ อาจถูกบ่นนิดหน่อย อิ อิ
แต่ทำแล้วสุขใจ ก็ทำให้เต็มที่กันนะครับ

ช่วย ๆ กันครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2010, 10:09:52 AM »
ตามที่พี่ dancing_with_devil ว่ามาครับ การทำงานให้ชมรมฯ ไม่ได้จำกัดรุ่นก่อนหรือหลัง ใครอาสาทำก็ทำได้เลยครับ ขอเพียงมีจิตใจที่เปิดกว้างรับฟังเสียงส่วนใหญ่ แล้วนำมาวางแผนงานเพื่อให้สามารถปฏิบัติได้จริง

งานวันเกิดชมรมฯ เชื่อว่างบประมาณไม่ใช่ปัญหา แต่ไม่อยากให้ฟุ่มเฟือยแล้วไม่ได้อะไร คือให้มองความคุ้มค่าของจำนวนเงินที่ใช้กับผลลัพธ์ที่คาดว่าจะได้รับ ให้เหมาะสมกันเท่านั้นเอง

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^