ผู้เขียน หัวข้อ: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^  (อ่าน 21723 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:13:50 PM »
ปีที่แล้ว 09/09/09 ---> ครบรอบ 9 th Anniversary  :emo55:

ปีนี้ 09/09/10 ---> ครบรอบ 10th Anniversary 1 ทศวรรษพอดี จะมีกิจกรรมอะไรกันดีครับพี่น้อง  ???

มาจั่วหัวตั้งกระทู้ขอความคิดเห็นเพื่อน ๆ เหลืออีก 3-4 เดือนก็จะถึงแล้ว แป๊ป ๆ จะหมดเดือนพ.ค.แล้วน๊า   :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
Re: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 10:50:13 PM »
รีบมาเสนอไว้ก่อน

รับ  ไม่รับ  ค่อยว่ากัน

ผมว่าควรจัด Trip ไปทำบุญ ครั้งใหญ่
ไม่ใกล้ ไม่ใกล  แบบว่า ใครอยากไปเช้า เย็นกลับ ก็ไปได้
ใครอยากซิ่งต่อ ไปค้างคืน  ก็ว่าไป

สถานที่ กำนันช้างรับไปหาแล้วครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
Re: ^^^ 10th Anniversary Miata Club of Thailand ^^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 11:48:29 PM »
รีบมาเสนอไว้ก่อน

รับ  ไม่รับ  ค่อยว่ากัน

ผมว่าควรจัด Trip ไปทำบุญ ครั้งใหญ่
ไม่ใกล้ ไม่ใกล  แบบว่า ใครอยากไปเช้า เย็นกลับ ก็ไปได้
ใครอยากซิ่งต่อ ไปค้างคืน  ก็ว่าไป

สถานที่ กำนันช้างรับไปหาแล้วครับ

เป็นความคิดที่เยี่ยมGOOD ป๋มยกมือให้พี่ธเนศอีก1เสียง

จับงานชมรมนอกสถานที่ค้างไม่ค้างแล้วแต่สะดวก

แถมมายกมือ...ค้างด้วยคนคับ ติดใจ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 01:17:52 AM »
ผมว่างานครบรอบฯ กับ งานทำบุญแยกกันดีมั้ยครับ

จะได้มี 2 งานเลย  จะได้เจอกันบ่อยๆ อิอิ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 06:20:08 AM »
ถ้างานชมรม ผมลองเสนอโรงแรมผมไหมครับ อยู่ใจกลางสยามจอดรถโชว์ข้างๆโรงแรมไปเลย :-)

ส่วนอาหารเป็น buffet ถ้าขอคงได้ราคาพิเศษ

(ลองเสนอเฉยๆนะครับ)

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 12:20:21 PM »
ผมว่างานครบรอบฯ กับ งานทำบุญแยกกันดีมั้ยครับ

จะได้มี 2 งานเลย  จะได้เจอกันบ่อยๆ อิอิ

เบียร์เห็นด้วยกับพี่รัตนะครับ จะได้เจอกันหลายๆ ครั้งหน่อย ! อิอิ

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 01:38:54 PM »

มายกแขนขวา เห็นด้วยทั้งหมดกับทุก ๆ ท่านด้านบน
สรุปที่เห็นด้วยคือ

1. จัดงานวันเกิดชมรมประจำปีที่ 10 แยกจาก งานทำบุญเพื่อจะได้เจอกันบ่อย ๆ
2. สถานที่จัดงานทำบุญ ให้พี่ช้างช่วยเป็นคนจัดหา ไปกลับได้ ประจำค้างคืนได้
3. เสริมความเห็น ทริปไปทำบุญ ขอให้จัดเป็นทริปแรลลี่ ด้วยยิ่งดี เหมือนทริปไปเขาใหญ่
4. งานประจำปีวันเกิดชมรมปีที่ 10 จัดในเมืองที่โรงแรมโจ๊ค (Hi-So) แน่ ๆ งานนี้

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 03:03:40 PM »
เมื่อวานนี้(25 พ.ค.) โทรฯ ปรึกษากับคุณอุทัย/MST (Mazda Sales Thailand) เรื่องการจัดงานครบรอบ 10 ปี Miata Club   :emo22:

ทางคุณอุทัยแจ้งว่าจะทำเรื่องเสนอผู้บริหารให้(เปลี่ยนใหม่จากจอห์น เรย์/ออสเตรเลีย-เป็นคนญี่ปุ่น/แต่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ) ---> ทาง MST อาจจัดเป็น Mazda Family Day รวม mazda ทุกรุ่น (mazda2, mazda3, BT50 and MX-5)   :)

เนื่องจากต้องการจำนวนผู้ร่วมงานให้ได้พอประมาณ จะได้ทำ PR คราวเดียว ---> อย่างไรก็ตาม zone mazda mx-5 จะเป็น flag ship ของงาน เนื่องจากรุ่นอื่น ๆ ที่กล่าวมาข้างต้น ทาง mazda โฆษณาว่าพื้นฐานจาก DNA MX-5   :-*

ส่วนกำหนดวันจัดงานจะอยู่ระหว่างปลาย ต.ค.คาบเกี่ยวต้น พ.ย. ให้พ้นฤดูฝนไปก่อน แต่จะจัดให้มีก่อนงาน Motor Expo ที่แจ้งวัฒนะ (ปลาย พ.ย. ถึงต้น ธ.ค.)  ???

มีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

• Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 04:04:50 PM »
เมื่อวานนี้(25 พ.ค.) โทรฯ ปรึกษากับคุณอุทัย/MST (Mazda Sales Thailand) เรื่องการจัดงานครบรอบ 10 ปี Miata Club   :emo22:

ทางคุณอุทัยแจ้งว่าจะทำเรื่องเสนอผู้บริหารให้(เปลี่ยนใหม่จากจอห์น เรย์/ออสเตรเลีย-เป็นคนญี่ปุ่น/แต่ผมจำชื่อไม่ได้ครับ) ---> ทาง MST อาจจัดเป็น Mazda Family Day รวม mazda ทุกรุ่น (mazda2, mazda3, BT50 and MX-5)   :)

เนื่องจากต้องการจำนวนผู้ร่วมงานให้ได้พอประมาณ จะได้ทำ PR คราวเดียว ---> อย่างไรก็ตาม zone mazda mx-5 จะเป็น flag ship ของงาน เนื่องจากรุ่นอื่น ๆ ที่กล่าวมาข้างต้น ทาง mazda โฆษณาว่าพื้นฐานจาก DNA MX-5   :-*

ส่วนกำหนดวันจัดงานจะอยู่ระหว่างปลาย ต.ค.คาบเกี่ยวต้น พ.ย. ให้พ้นฤดูฝนไปก่อน แต่จะจัดให้มีก่อนงาน Motor Expo ที่แจ้งวัฒนะ (ปลาย พ.ย. ถึงต้น ธ.ค.)  ???

มีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ  :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ดีใจด้วยครับที่มาสด้าจะเป็นแม่งานให้ แต่ ยังเป็นห่วงเหมือนปีที่ผ่านมา

เป็นไปได้ไหม ที่เราจะจัดเพื่อสังสรรคเฉพาะงานของเราเอง

ส่วนงานรวมรุ่น มาสด้า ค่อยรวมวงกับเค้าอีกที

กลัวเกิดอะไรขึ้นมา แล้วเราถูกปล่อยเกาะอีก

แล้วจะวุ่นเหมือนที่ผ่านมา

แค่แชร์ความเห็นนะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 04:10:50 PM »
ถ้างานชมรม ผมลองเสนอโรงแรมผมไหมครับ อยู่ใจกลางสยามจอดรถโชว์ข้างๆโรงแรมไปเลย :-)

ส่วนอาหารเป็น buffet ถ้าขอคงได้ราคาพิเศษ

(ลองเสนอเฉยๆนะครับ)

รบกวนโจ๊ค ลองเช็คสถานที่ว่าง และ แนวการจัดงานที่โรงแรมของโจ๊คได้ไหมครับ

เช่นราคาอาหารบุฟเฟ่ เท่าไร สถานที่จอดรถ จอดตรงไหน ได้สักกี่คัน

สถานที่ทานอาหาร อยู่ตรงไหน ใกล้ ไกล รถ หรือ เป็นแบบ Open เผื่อ สาว ๆ

แถวสยามเดินผ่านมาชมงาน

ช่วย ๆ ลองโยน ความคิด เข้ามาคุยกันดูนะครับ

คงเป็นเย็นวันเสาร์ที่ 11 กันยายน (ซึ่งใกล้กับวันที่ 9) ที่สุด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 04:37:37 PM »
ส่วนของทาง MST คงไม่ใช่ main ของทางชมรมฯ ครับ ... เห็นด้วยกับที่พี่ยุ่งแนะนำว่าเราควรมีของเราเองเป็นส่วนตัวต่างหาก ถ้าสามารถจัดการได้   :emo64:

อีกอย่าง MST เคยเป็นแม่งานให้ตอนครบรอบ 5 ปี จัดงานที่สวนเบญจฯ (ติดกับ emporium) คราวนี้ครบ 10 ปี ก็มีความเป็นไปได้ที่ทาง MST จะจัดให้อีกครั้ง  :)

ส่วนวันจัดงานนั้น อยากเสนอว่าไปทางปลายต.ค.จะดีกว่าไหม ... จะได้ไม่ติดฝน และได้บรรยากาศหน้าหนาวดีด้วยครับ  :emo55:

โจ๊กไม่เห็นบอกชื่อโรงแรมให้ทราบเลย จำได้ว่าทำอยู่เซ็นทราราใช่ไหม แต่ที่สยามเป็นโนโวเทลนี่นา หรือว่าเป็นที่ไหนแน่ ---> เฉลยให้ทราบด้วยจ้า   ???

เคยไปจัดที่พลาซ่าแอสทินี่ ถ.วิทยุ หรูหราฟู่ฟ่ามากมาย แต่ว่า dinner 600++ แน่ะ  :(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 05:12:45 PM »
ทำอยู่ Novotel Bangkok on Siam Square ครับ โนโวเทลสยามครับพี่
ตอนนี้กำลังถามทางแผนกอยู่ ว่าจะลดได้มากสุดเท่าไหร่
และติดต่อแผนก PR อยู่ด้วยจะได้ให้เขา Clear พื้นที่จอดรถด้านข้างเพื่อโชว์แล้วทำ press

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 05:24:08 PM »
ทำอยู่ Novotel Bangkok on Siam Square ครับ โนโวเทลสยามครับพี่
ตอนนี้กำลังถามทางแผนกอยู่ ว่าจะลดได้มากสุดเท่าไหร่
และติดต่อแผนก PR อยู่ด้วยจะได้ให้เขา Clear พื้นที่จอดรถด้านข้างเพื่อโชว์แล้วทำ press

ดีครับ รอฟังอยู่นะครับ
เดือนตุลาก็ได้ครับ ไม่ซีเรียส เพียงแต่ระวัง
จะชนกับงานแต่งงาน เพราะเข้าปลายปี
คนขี้หนาวกันเยอะ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 05:53:17 PM »
อิๆๆๆ  คนขี้หนาวเยอะ  ชอบประโยคนี้....

ชาวมิอะต้า ต่อให้(น้ำ)ร้อนแค่ไหน ก็หาเรื่องหนาวได้ตลอด

เรื่องงานบ้างครับ

1.เห็นด้วยครับที่จะจัดที่โรงแรมกันบ้าง จะได้ดูเป็นทางการดี
   ถ้าได้ที่โรงแรมที่โจ้กทำงานละก็ สุโค่ยๆๆๆๆๆ miata เราเกิดแน่ อิๆๆ
2.เรื่องงานทำบุญ เห็นด้วยครับที่น่าจะมีแรลลี่ด้วย เคยคุยกะพี่ต้นDIY
   พี่เค้าพอจะหาคนทำได้ พวกเราไม่ต้องเตรียมงานเลย ไปแต่ตัว
   ไปสนุกอย่างเดียว  แถมผู้จัดเค้าจะหาสปอนเซอร์มาช่วยด้วยครับ
   รายละเอียดคงต้องถามพี่ต้นดูครับ แต่คงต้องแน่นอนเรื่องวัน เวลา
   และจำนวนที่แน่นอน ยังไงก็ช่วยๆกันครับ ผมยินดีช่วยเต็มที่ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:40:42 PM »
กลับมาแล้วครับ หลังจากไปปรึกษาพี่ๆที่ทำงานมา
- ราคา : คุยแล้วว่าถ้าเป็นห้องอาหาร buffet ราคาอาจจะบานปลายไปตามเครื่องดื่ม(ราคาของbuffetจะไม่รวมเครื่องดื่ม) แล้วบรรยากาศอาจจะไม่เป็นส่วนตัว เพราะว่าเป็นวันเสาร์ คนจะเยอะด้วย
            พี่เขาเลยแนะนำให้เป็นห้องจัดเลี้ยงไปเลยดีกว่า ราคา fix ตายตัว... และมี softdrink ให้ตลอดงาน ราคาเป็นห้องจัดเลี้ยงอาหาร buffet ตกประมาณหัวละ 600 บาทครับ(คิดว่าต่อรองอีกนิดหน่อยได้)

- ที่จอดรถ ถ้าจำไม่ผิดปีที่แล้วโจ๊กก็ไปงาน น่าจะมีรถไปประมาณ 40 กว่าคัน
ถ้าจอดโชว์ ก็จะเป็นด้านหน้าโรงแรม+ข้างโรงแรม จะจอดได้ประมาณ 30 คัน ส่วนที่เหลือถ้ามาช้าน่าจะจอดที่จอดรถใต้ดินนะครับ

- จากที่จอดรถมาที่ห้องจัดเลี้ยงก็ไม่ไกลครับ โรงแรมไม่ใหญ่มาก ก็เดินผ่าน lobby ขึ้น lift ไปชั้น 4 ได้เลยครับ

- พี่ๆฝ่าย PR บอกว่าถ้าเสร็จงานแล้ว ถ้าใครอยากเที่ยวผับข้างล่างก็จะเปิดให้เข้าฟรี และน่าจะมีส่วนลดให้ (ผับชื่อ CM2 ครับ)

ส่วนรูปนี้คือตอนนั้นโรงแรมจัดงานเป็น theme "England" เลยจ้างกลุ่ม mini มาโชว์ตัว ถ้าเราจัดก็น่าจะจอดรถแนวๆนี้อ่ะครับ

ส่วนถ้าสมมุติไม่มีฝนตก ถ้าจัดงานริมสระน้ำก็สวยเลย 555 (ในภาพคือตอนงานแต่งงานโจ๊กครับ)

(ปล.แชร์ idea กันได้นะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2010, 09:58:56 PM โดย Surawutk »