Car Related Discussion > ทิปและเทคนิครถยนต์

เรื่องของโช้คอัพ สำหรับรถ MX5 NA nb

<< < (2/10) > >>

NA_Devil:
โชคดีมีโช๊คอยู่ในรีวิวแล้ว ^^
ขอบคุณ พี่ cabriolet มา ณ ที่นี้ด้วยคร๊าบบบบ  :like:

:line114: :line114: :line114:

oakinen:
แอบๆเห็นในคู่มือ ohlins มีแสดงการตัดยางกันฝุ่นด้วย...
ตามความสูงช่วงสปริงเหรอครับ...

ไม่ตัดได้ป่าวอ่ะครับ ... เสียดาย ^.^"

:050:

cabriolet:

--- อ้างจาก: oakinen ที่ กันยายน 23, 2013, 11:41:59 AM ---แอบๆเห็นในคู่มือ ohlins มีแสดงการตัดยางกันฝุ่นด้วย...
ตามความสูงช่วงสปริงเหรอครับ...

ไม่ตัดได้ป่าวอ่ะครับ ... เสียดาย ^.^"

:050:

--- End quote ---
ไม่ตัด ยางกันฝุ่นออกก็ได้นะครับ ถ้าคุณโอ๊คเสียดาย   :line10:

แต่มันจะมีผลเสียคือ  ยางกันฝุ่น เมื่อเราใส่โช้คเข้ากับรถแล้ว โช้คจะถูกน้ำหนักรถ กดลงมา และถ้ายางกันฝุ่นนั้น ยาวเกินไป ก็จะเบียดกัน บี้แบน ซ้อนทับกัน จนยางนั้นไม่มีช่วงยุบ ช่วงขยายเลย เป็นผลทำให้อาจเกิดเสียงดังแฟ๊บๆ ได้  เพราะ ท่อนของยางกันฝุ่นยาวเกินไป  ฉนั้นผม(เดา)ว่า เค้าน่าจะให้เราตัดออกบ้าง ตามความเหมาะสม เมื่อใส่ไปในรถแล้ว โดยดูจากการเหลือช่วงยุบตัวของโช้ค ที่มีเหลืออยู่(มั้ง)

tumi:
ณ. จุดๆนี้ ขอขอบคุณความรู้ดีๆจากพี่แอ๊กช์ผู้ใหญ่ใจดีของคลับด้วยครับ^^

ton-diy:
 :like: :like: :like:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version