ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้Na6 อยู่จะเปลี่ยนน้ำมันเครื่องจะใช้ยี่ห้ออะไรดี ช่วยแนะนำหน่อย  (อ่าน 1660 ครั้ง)

ออฟไลน์ poo2012

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 0
ไม่เคยเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเลย และต้องเปลี่ยนน้ำมันอะไรอีกค่ะ ไม่มีความรู้ จะไปเปลี่ยนร้านB quickแถวบ้าน ช่วยแนะนำหน่อย ขอบคุณมากค่ะ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
สังเคราะห์ เกรด50  น้ำมันจะได้หายช้าหน่อย แช่ยาวๆ สบายๆ

เกรด30-40   ลื่น ลื่น เลย แต่ต้องเช็ค น้ำมันเครื่องบ่อยๆ

วิ่งเรือยๆ ไม่ซิ่ง  ปตท พอได้ครับ

ออฟไลน์ b4_miata

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
ถ้าไม่เคยเปลี่ยนเลยและไม่รู้ว่าเจ้าของเดิมเปลี่ยนอะไรมาแล้วบ้าง แนะนำให้เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างเลยครับ จะได้สบายใจและเริ่มต้นใหม่กับระยะเปลี่ยนถ่ายจากครั้งนี้เลยครับ เริ่มจากน้ำมันเครื่อง+ไส้กรองน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์+เฟืองท้าย น้ำมันเบรกและครัช น้ำมันเพาวเวอร์ และตรวจสภาพหม้อน้ำด้วยถ้าน้ำสกปรกก็ล้างพร้อมเปลี่ยนน้ำในหม้อน้ำไปด้วยเลยครับ  :)