Car Related Discussion > Miata Showroom

nc 1 softtop red ทยอยอัพ ตามสนุก

(1/39) > >>

Pijit30:
ขออนุญาติมา  สมัครเป็นสมาชิกที่นี้ครับ
น้องปู     และปู่่จิต

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ   

รถคันแรกภรรยาครับยอมขายคันนี้เพื่อมาเป็นคันนี้

=

หลังจากผ่อนคันแรกหมดก็ขายเพราะแฟนอยากได้ตาม  บอมคุง

ชวนบอมคุง  มาเล่นตรงแนว  vipcarthailand  ไปไหนมาไหน แพกคู่ไม่สำเร็จ

รถอีกคัน   ชวนบอมคุงมาเล่นแนว  Vip ไม่มาเลย สงสัยจะหลงเสนห์ mx5

ไม่มาก็เลยขอตามมาเป็นสมาชิกด้วยคนครับ

ผม+แฟนมาขอเป็นสมาชิกเวปMIATA CLUB OF THAILAND

Pijit30:
ทำการบ้านน้อยมากครับ    ตามบอมคุง   ไปไหนมาไหนจะได้ไปเหมือนกัน

รถออกรถวันจันทร์   ตาม ฤกษ์  สะดวกครับ  

แฟนผมยืนยัน  จะเอาคันแดง  แต่ก็มีลังเลในงบเท่ากัน  ที่จะไป BMW  benz   แต่ค่าซ่อมไม่กล้าครับ   ส่วนผมคอ vip  เล่งไปที่  อาริสโต้  mark X  ครับ   สรุปเจราจาจบที่   เล่งไว้แต่ต้น

อัตราการซ่อม การดูแลต่าง   เลยไปจบที่  MX 5  ครับ    

ถอยมาก็โดนเจอปัญหาเรียบร้อย

1.ผ้าเบรคหน้า+หลังหมดครับ

ผ้าเบรคหน้า  สามารถ จัดซื้อได้  ทำเรียบร้อย พร้อมเจียร์จานเบรคทั้ง 4 ล้อ ร้านประจำ  จ่ายไป 3200 บาท

ปัญหา  คือ  ยังหาผ้าเบรคไม่ได้  หลังต้องเบิกศูนย์
    มีแหล่ง  ซื้ออื่นไหมครับ  

2.ต้องเปลี่ยน  ของเหลว  ตามบอมคุง  อันนี้ไม่น่ายาก

3.อีกปัญหา  cd  ใช้ไม่ได้ไม่ยอมรับ  แผ่น   หาซ่อมได้ที่ไหน ครับ
      และถ้าจะซื้อ    cd   ใหม่  ไปร้านไหน  รับทำบ้าง    อยากได้ 2  din
   หรือซื้อกราบเพือใส่ 2  din  บ้าง

4.ที่บัดน้ำฝนแปลงได้จากที่ไหนบ้าง

ช่วยหน่อยครับ

ส่วนดีใจที่ซื้อครับ ลุกสาว+ลูกชายขอต่อเลยถ้าพ่อเบื่อ   ฮิออ

Rooster NR-A:
ยินดีต้อนรับครับ กับประสบการ์ณขับขี่ Mx5 ที่ไร้ขีดจำกัด  :like: :emo64:

Joke:
เหมือนจะมีผ้าเบรคเดิมอยู่ครบทั้งหน้าหลัง เนืิ้อผ้าเบรคยังเหลือ ขอกลับไ่ปหาก่อน
Pmที่อยู่มาครับ เดี๋ยวผมส่งไ่ปให้เผื่อใช้ได้

mazdalover:
Welcome to Miata Club of Thailand   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version