ไปด้วย สามคนครับ อ่านกระทู้ดูแล้วหลายคนแนะนำ ดีครับ หลายหัวดีกว่าหัวเดียว แต่อาจปวดหัวได้ ลองดูเส้นทางแนะนำจะได้ไปครบทุกที่ เพราะที่ดูแล้วเป้าหมายไปเชียงคาน แนวๆที่ไม่พลุกพล่าน ส่วนเส้นทาง สาย 12 จากวังทอง_แค้มสน_หล่มสัก_นำ้หนาว_ชุมแพ หลายคนอยาก เป็นทางบนเขาตลอด เรียบ เนียน โค้งกว้าง ไฮสปีดตลอดเส้นทาง ประมาณ 200 โล มีหูอื้อครับ เส้นทางไขว้เป็นเลข 8 ตัดอุดร หนองคาย ขอนแก่นออก วันกลับจะวิ่งน้อยลง ลองดูแต่ไปทางไหนไปด้วยยยยยยยยย
วันแรก กรุงเทพ_สระบุรี_เพรชบุรณ์_หล่มสัก_ด่านซ้าย_ภูเรือ_เลย_เชียงคาน วันนี้เยอะหน่อย ห้าร้อยกว่าๆเอง ออกเช้าๆหน่อย
วันที่สอง เชียงคาน_เลย_วังสะพุง_ภูกระดึง_ก่อนถึงชุมแพเลี้ยวขวา สาย 12 _นำ้หนาว_หล่มสัก_เขาค้อ ( อาจจะแวะภูทับเบิก แล้วลงมานอนแค้มสน ) _แค้มสน_วังทอง_พิษณุโลก (เลือกนอนพิดโลก หรือแค้มสน )
วันที่สาม พิดโลก_คอนหวัน_ยุดยา_กรุงเทพ