Car Related Discussion > Miata ห้องนั่งเล่น

สวัสดีครับ...ขอฝากตัวไว้ในคลับนี้ด้วยนะครับ

(1/4) > >>

Pattadon:
สวัสดีครับ...ชื่อโจ๊กครับ ขอฝากตัวฝากใจไว้ในคลับนี้ด้วยนะครับ  :line4:

นั่งมองมันมาตั้งแต่เมื่อ 20 ปี ก่อน ตอนนี้ความฝันใกล้จะเป็นจริงๆแล้วซะที  :line114:

ปีหน้าวางแผนว่าจะจัด NC เข้ามาประจำการหนึ่งคันครับ ดูเป็นรถ used car ไว้ เพราะราคาลงมาแบบน่าตื่นตามาก บวกกับรุ่นใหม่ที่ออกมาน่าจะทำให้ราคาลงไปอีก จริงๆตอนแรกดูรถโรดสเตอร์ยุโรปไว้ทั้งตราดาวและฟ้าขาว แต่มิได้นำพาจริงๆ แพงกว่าอยู่และแถมการบำรุงรักษาพวกเธอก็น่าหนักใจไม่ใช่น้อย  :line16:

สรุปเจ้าตัวนี้ตอบโจทย์เยอะที่สุดแล้วทั้งด้านอารมณ์และการดูแลรักษา  :line2: เห็นที่เทสกันวิ่งไกลๆก็ประหยัดดีครับ(เห็นมีระดับ 15-16 Km/L)

ตอนนี้ยังไม่ได้รถ ขอเข้ามาเก็บข้อมูลความรู้ก่อนไปพลางๆนะครับ

a_Light:
ยินดีต้อนรับครับ
ราคา NC ลดลงเยอะจริงๆ ในช่วงเวลาไม่กี่เดือนที่ผ่านมา สำหรับ NC2 RHT ต้นปีล้านปลาย ๆ กลางปีล้านกลาง ๆ ตอนนี้เห็นล้านต้น ๆ แล้ว แต่คิดว่าคงไม่ลงไปมากกว่านี้ เพราะมี NA,NB ยันอยู๋
NC ใช้งานสะดวก ค่าบำรุงรักษาไม่แพง ( เมื่อเทียบกับรถแบบเดียวกัน ) ผมก็ใช้ประจำอยู่ทุกวันครับ

Joke_Jordan:
 :line13:

ยินดีต้อนรับคร๊าบผม ชื่อโจ๊กเหมือนกัน หน้าตาดี อิอิ

0891738008:
สวัสดีครับ  ผมยังไม่มี MX5  เหมือนกัน       ผมคิดแบบเดียวกับ จขกท .คือชอบโรดเสตอร์ เนื่องจากมีรถ 4wd ไว้ใช้งานออฟโรดออกทริปบ้างอยู่แล้วพอดีเคยรู้จักกับพี่คนนึงในเวปนี้ก็เลยสนใจต้องการรถแบบโรดเสตอร์เข้ามาให้แตกต่างจากที่มีอยู่เดิม    เคยดูพวก SLK   Z3   ปี 95-97  แต่ปัยหาคือผมงบน้อยกลัวสู้ค่าซ่อมรถพวกนี้ไม่ไหว     ก็หันมามอง MX5  น่าจะเหมาะกับตนเองมากกว่าเก็บไว้ใช้ยาว  ๆ ได้ครับ  ราคาช่วงนี้ลงมาเยอะ     
NA  4.5- 5.8  แสน
NB 7.5-8.5 แสน
NC1 9.5-1 ล้าน
NC2 1.1-1.2 ล้าน

แต่ผมก็ยังคิดไม่ตกซักทีว่าจะเอาตัวไหนดี ระหว่าง NA  ซื้อปีหน้าได้มาขับก่อน  กับ NC2   รอไปก่อนนะเทอ 5555
 :line16:

Joke_Jordan:
ขับ NA แล้วจะติดใจ
คริ...คริ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version