ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ด้วยนะครับ  (อ่าน 3569 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aon

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ขอความรู้ด้วยนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:28:49 AM »
เท่าที่ผมอ่านดูใน review นะครับ รุ่นนี้มีความแตกต่างจากรุ่นธรรมดาเฉพาะในเรื่องสี และอุปกรณ์ตกแต่งเล็กน้อย เครื่องยนต์ และ performance ไม่ได้ต่างจากรุ่นธรรมดาครับ   ราคาที่ F1 เท่าไรครับ  ไม่มี warranty ใดๆ ให้ด้วยใช่ไหมครับ (ที่ F1 จะขายรถโดยไม่มี warranty ครับ เท่าที่จำได้) นั่นหมายความว่าขับรถออกจากโชว์รูมนี้เมื่อไร ทุกการซ่อมหรือความเสียหายเป็นความรับผิดชอบของผู้ซื้อนะครับ  ลองพิจารณาดูนะครับ  :)

เรื่องราคาอยู่ที่ 2790000 ส่วนในเรื่อง warranty ยังไม่ได้สอบถามนะครับ เพราะที่ไป ตั้งใจไปดู มินิ ของแฟน ส่วน MX5 เป็นผลจาการได้ไปเห็นตัวรถ จึงเกิดอาการอยากได้ เลยสอบถามราคาคร่าวๆๆครับ ส่วนรูปคุณ BEE มาลงไว้ ใช่เลยครับรุ่นนี้ แต่ที่ผมเห็นมันไม่มีตัวฉีดน้ำไฟหน้ารถ เหมือนในรูปครับ ในส่วนอื่นๆๆจะเหมือนในรูปครับ อีกส่วนนึงที่เตะตามากคือ Parking Sensor 6 จุด มันมีมาด้วยหรือ??

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 10:53:40 AM »
โห ...  นักสืบ Miata Club ฝีมือเยี่ยม ๆ ทั้งน้านเลย  :like: :like: :like:

ในหน้าซื้อ-ขายรถ ... จะเป็นประโยชน์มากทั้งกับผู้ซื้อและผู้ขาย ช่วยกันตรวจสอบเบื้องต้นให้กับผู้ที่สนใจ   ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 11:00:02 AM »
เขียว metallic ไม่ใช่เหรอ

ที่มา: http://www.autoblog.com/2011/10/05/mazda-mx-5-miata-gets-black-tuned-for-japan/

เอาสักคันครับก้อง

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 01:42:27 PM »
คันนี้ครับ