ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัวครับ  (อ่าน 3620 ครั้ง)

ออฟไลน์ arare

• MIATA Level 3
  • Gift : 6
แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 09:52:14 AM »
ผมเพิ่งได้NBมาครับหลังจากตัดสินใจอยู่นานได้เข้ามาหาข้อมูลในเว็ปนี้ก็เกือบปีครับแต่ไม่ได้สมัครสมาชิกเพราะยังไม่มีรถในที่สุดก็สมใจได้มีรถเปิดหลังคาไว้ขับหน้าหนาวกับเค้าซักคันถ้ามีพบปะสังหารกันก็ขอติดตามไปรู้จักพี่ๆเพื่อนๆด้วยคนครับที่อยากรู้จักก็คงเป็นพี่หนุ่มประธานclub/พี่จิน/พี่ต้นdiy/พี่แอ็คแล้วก็อีกหลายๆคนครับยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
Re: แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 09:57:15 AM »
ยินดีต้อนรับครับอยู่แถวไหนครับเอารูปรถมาลงให้ดูบ้างนะครับ....
วันนี้มีนัดกันสองรอบนะครับถ้าสดวกอันไหนเรียนเชิญครับ....
ตอนเที้ยงที่ร้านพี่หนุ่ม  ไวท์ คอทเทจ
ตอนเย็นที่ร้านผม ส้มตำการ์เดนท์ + มิดไนท์ัลันดูไฟต่อครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 10:10:07 AM โดย nop-nb »

ออฟไลน์ Mixer

• Gift : 3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 10:44:48 AM »
 :emo64: มี NB เพิ่มอีกคันแล้ว

@nob-nb อยากไปด้วยจังแต่วันนี้ทำงาน :106:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 11:28:53 AM »
:emo64: :emo64: :emo64: welcome to miata club of thailand  :emo64: :emo64: :emo64:

คุณ Mixer เลิกงานแล้วตามมาก็ได้ครับ เพราะว่าวันนี้น่าจะยันดึกยันดื่น ถึงเที่ยงคืนแน่นอน   8)

คุณ arare ประธานชมรมฯ ชื่อพี่ตุ๊กใช้ NA1.6 supercharger ส่วนผม (หนุ่ม/mazdalover) เป็นผู้ประสานงานชมรมฯ ครับ ... วันนี้ว่างเรียนเชิญมาพบปะสังสรรค์กันได้ที่ร้านคุณ nop-nb ตามกระทู้ในห้องนั่งเล่นพร้อมแผนที่   ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 11:51:58 AM »
ผมเพิ่งได้NBมาครับหลังจากตัดสินใจอยู่นานได้เข้ามาหาข้อมูลในเว็ปนี้ก็เกือบปีครับแต่ไม่ได้สมัครสมาชิกเพราะยังไม่มีรถในที่สุดก็สมใจได้มีรถเปิดหลังคาไว้ขับหน้าหนาวกับเค้าซักคันถ้ามีพบปะสังหารกันก็ขอติดตามไปรู้จักพี่ๆเพื่อนๆด้วยคนครับที่อยากรู้จักก็คงเป็นพี่หนุ่มประธานclub/พี่จิน/พี่ต้นdiy/พี่แอ็คแล้วก็อีกหลายๆคนครับยังไงก็ฝากตัวด้วยครับ
ยินดีครับ  วันนี้ไปกินส้มตำกันนะ

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:02:46 PM »

เอ่อ ... อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ คุณ arare  ???

หากต้องการพบปะแบบข้างต้นเนี่ย ผมคงขอตัวนะครับ ตั้งแต่โดนธนูปักที่หัวเข่าผมก็ไม่เคยเป็นชายฉะกันแบบนั้นอีกเลย   ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:07:33 PM »

เอ่อ ... อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ คุณ arare  ???

หากต้องการพบปะแบบข้างต้นเนี่ย ผมคงขอตัวนะครับ ตั้งแต่โดนธนูปักที่หัวเข่าผมก็ไม่เคยเป็นชายฉะกันแบบนั้นอีกเลย   ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

:002: :002: :002:

ยินดีต้อนรับครับ   ยังไม่มีรถก็เข้าเป็นสมาชิกได้เสมอนะครับ  :emo64:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:13:19 PM »
ยินดีต้อนรับครับ.....มี NB มา (แย่งของแต่ง ) เพิ่มอีกคันแล้ว...

ยินดีๆครับ

ว่างๆมาขับรถเล่นกันครับ

:005:

ปล. NB แต่งน้อยๆถึงจะสวยครับ.....ฮ่าๆๆๆๆ   ^.^

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:18:46 PM »
แนะนำว่า NB ไม่ควรแต่งเป็น mazdaspeed กับล้อปลิ้น ๆ นะครับ ... ไม่งามอย่างแรง แถมซ้ำกับคันอื่นอีก เดี๋ยวโดนกล่าวหาว่าลอกเลียนแบบ  :emo58: :emo58: :emo58:

สปอยเลอร์หลังก็อย่าหาแบบทรงสูงมีขามีเนียมเช่นกัน ... เพราะน้องคนนึงเค้าตามหาอยู่หลายปีกว่าจะได้ เค้าขอชื่นชมสักปีสองปีแล้วค่อยมีเหมือน ๆ กันออกมานะคร๊าบบบบบ  :P

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 12:32:14 PM »
Nb ....."ห้าม ".   Wrap สี +โหลดเตี้ย+เปลี่ยนเบาะ+ล้อปริ้น+ติดเครื่องเสียง+เปลี่ยนกระจกมองข้าง นะครับ...^___^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2011, 01:22:48 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2011, 01:50:49 PM »
ไอ้สปอยเลอร์หลังแบบทรงสูงมีขามีเนียมนะ เจ้าของก่อนมันได้มานะมันถามว่าก๊อปขายได้เปล่า กลัวใส่อยู่คนเดียว
แล้วที่ว่าห้ามๆกันมานะเหลืออะไรไม่เอาเราเอานะ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:49:53 AM »
ไปแต่งแนวอื่น มั่งนะ nb แนว VIP ก็ได้ไม่ซ้ำใคร อิอิ

ออฟไลน์ arare

• Gift : 6
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 11:00:57 PM »
ขอบคุณทุกคนที่ต้อนรับครับ ผมคงไม่แต่งอะไรแล้วอ่ะครับขอขับเดิมๆแบบที่ได้มานี่ล่ะครับclassicดี

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:01:05 AM »
ขอบคุณทุกคนที่ต้อนรับครับ ผมคงไม่แต่งอะไรแล้วอ่ะครับขอขับเดิมๆแบบที่ได้มานี่ล่ะครับclassicดี

ข่าวดีมาก ๆ สำหรับสาวก NB ทั้งหลาย ... แอบแต่งได้ไม่เป็นไรนะก๊าบบบบบ แต่อย่ามาแย่งซื้อของแต่งนะค๊าบบบบ มีเคือง  :emo58:

ล้อเล่นนะก๊าบบบบบ ... รถของเรา อยากทำอย่างไรก็ทำได้เต็มที่เน้อ ... ของแต่ง NB หายากและราคาแรง ๆ ทั้งน้าน  :emo51:

แต่ผมมีฝาครอบกระจกมองหลัง Roadster ของ Mazda Option สีดำกับสีน้ำเงินอย่างล่ะอันน๊า  สนใจหลังไมค์ได้จ้า :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2011, 09:35:39 AM »

--------------------------------------------------------------------------------------

แต่ก่อนผมก็พูดงี้แหละ.......ฮ่าๆๆๆ

:005: