ผู้เขียน หัวข้อ: "สวัสดีปีใหม่"จร้าาาาาาาาาาาาา  (อ่าน 5148 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
"สวัสดีปีใหม่"จร้าาาาาาาาาาาาา
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:31:15 PM »
1.พี่ธเนศ. ขอให้แข็ง(ใจแข็งกะสาวๆหน่อยนะพี่) ขอให้(รถ)แรง แจ่มใส ปลอดภัยจากการเดินทาง ร่ำรวยเงินทองและความรักให้แก่น้องๆแบบนี้ตลอดไป ครับ

2.รัช.    ขอให้มีความสุข ครอบครัวแสนสนุก ต้า โตมาหล่อๆ(อย่าสวยๆนะ) ขอให้ได้มาโหลดApp บ่อยๆ เจอแหล่งขายกระเป๋า ชาแนล ถูกๆ(ของกำนัลคนรัก)

3.อาจารหนุ่ม ขอให้ มีความสุขในครอบครัว เก็บทองได้เยอะๆ ร้านWCT เจริญรุ่งเรือง มีความสุขกับการทำงานที่ออฟฟิต

4.พี่จิน.  ขอให้ มีความสุข ของแต่งเต็มบ้านเต็มช่อง  งานเยอะๆ แต่เหนื่อยน้อยๆ ขับรถช้าๆลงนิดส์ ปลอดภัย คนรักคนหลง

5.คุณจุ๊บ  ขอให้รถแรงๆๆๆๆ มีความสุขกับการเสียตังค์แต่งรถ ขอให้เกือบชนะรถ NC NRA  นะจ๊ะ  55+

6.นพ.    ขอให้มีแต่ความสุข ร่ำรวย แข็ง +แรง ตลอด เป็นเสาหลัก ทางด้านอารมณ์สนุก ของชาวMiata ตลอดไป

7.โอ๊ค.  ขอให้ มีความสุขมากมายในชีวิตคู่ เงินทองล้นห้อง เป็น"มือกลอง"วงป๊อป เน้นขายหน้าตา"(ถึงแม้วงจะถูกยุบไปแล้ว)

8.ไท.    ขอให้ปลอดภัยจากการเดินทาง ซื้อของแต่งทันชาวบ้านเค้า ขาหายไวๆ ตอนนี้ไปตลุยทางเหนืออยู่ ขอให้อากาศร้อนๆนะ  อิจฉา

9.โจ๊ก.  ขอให้พบรักใหม่เร็วๆ 8คน/ปี เจอสาวสวยที่ เคมีตรงกัน  ปล...สาวคนไหนที่โจ็กไม่ได้จีบอยู่ โปรดแจ้งด้วยนะ(หายากส์มาก)

10.แจ๊ค. ขอให้  เงินเข้าเต็มกระเป๋า จ่ายหนี้ที่ไม่ได้ก่อ หมดเร็วๆ งานเยอะ สาวเยอะ และทำตาม กฏ ด้วยนะ มรึง

11.วิท. ขอให้เที่ยวสนุกสนาน ไปไหนกลับได้เกิน สามทุ่มครึ่งนะ +มีเวลาว่าง มารับผมไปกินข้าวเรื่อยๆนะจ๊ะ

12.pop. ขอให้ มีความสุขในรถ NB แต่งVip ระวังไฟหมดหม้อแบตนะ ไฟเยอะมาก ในรถและใต้ท้องรถ +และหลบหลีกจากกระถางต้นมะลิ นะ  

13.หนึ่ง. ขอให้เล่นหุ้นได้รวยๆ ได้รัฐบาลที่นายชอบ ได้ล้อแม็กที่ต้องการ ได้ปลั๊กพัดลมอันใหม่เร็วๆ +หารถ na กลับมาขับอีกนะ

14.yai. ขอให้คนในโลกนี้ไว้ผมยาว. คุณจะได้เท่ห์ไม่มีใครเหมือน+เจอกันในทุกทริปที่เราออกเที่ยวนะจ๊ะ

15.บาส. ขอให้ m2 วิ่งไม่ออก จะได้เอามาขายเราสักที่+ตกเวที แล้วไม่เจ็บ +เล่นเกมส์แล้วชนะ เมาแต่ฮา

16.โอ๋. ขอให้คนในโลกนี้ ทุกคนนิยมใส่รองเท้าแตะ จะได้ผลิตขายแทบไม่ทัน ร่ำรวยๆ +มี มอไซด์สวยๆ+รถna ได้รางวัลชนะเลิศอีก10ครั้ง

17.พี่ไก่. ขอให้  รถสี่ลิ้นของพี่ กินน้ำมันเยอะๆ น้ำมันจะได้หมดโลกเร็วๆ+ขอให้Rx7กินน้ำมันมากขึ้น +รถบินได้เพราะประตูปีกนก นะครับ

18.เติ้ล ขอให้ ร้านขายยา ขายดี เงินไหลเข้าร้านเต็มๆ บ้านใหม่อยฺ่แล้วมีความสุข+สวย+ทนทาน+ และพ่อไม่บ่นแล้วบังคับให้ขาย เจ้าเปี๊ยก นะ

19.Ton diy ขอให้ มาเก็บเงินค่าอะไหล่สักที เดี๋ยวมันจะถึงแสน ผมจะไม่มีเงินจ่าย+มีความสุขกับการซ่อมรถให้เพื่อนๆต่อไป

20.เชน.  ขอให้Benz คันใหม่ สีถลอก(ล้อเล่ง)นะเพราะแรงอิจฉา. ครอบครัวมีความสุข ลูกแข็งแรง เมียซื้อกระเป๋าบ่อยๆแล้วเอามาขายเรา+บ้านสูงขึ้น น้ำมาจะได้ไม่ท่วมอีก

21.pon. ขอให้หล่อน้อยหน่อย นายมาแล้วเราจะอดหญิงอ่ะ ขอให้รวยๆครอบครัวมีแต่ความสนุก+ รถสวย เบรคงาม แต่แพ้รถเรานะ

22.เบิ้ล. ขอให้รถทำสีเสร็จสักที่ และขอให้หันมาชอบแต่งรถแนวเดิมๆ จะได้ขายล้อ ให้เรา+ซิ้งเกิ้ลเพลง มียอด วิวเกิน 10 ล้าน อัพ+ มีความสุขกับ คนรัก

23.gong959. ขอให้มีลูกฝาแฝด+แข็งแรง+ มีความสุข สบายใจและแฮปปี้ +คนเข้าพักที่โรงแรมเต็ม(เหมือนขณะนี้)ตลอดไป+มีเวลาออกมาดื่มกาแฟกับพวกเราบ่อยๆ

24.ต่อ. ขอให้รถสวย ล้อปลิ้น กินน้ำมัน  ร้านชา คนเยอะลูกค้าเพียบ+เที่ยวเหนือ(ตอนนี้)ไปแล้วได้เจอคนรัก +พากลับมาต่อที่ ร้านชา@ CTW

25.Kris. ขอให้สวยๆตลอด ร้องเพลงเพราะๆ มีแฟนเป็นคนไทย "รักษาวินัย ใฝ่เรียนรู้ เพิ่มพูนปัญญา นำพาไทยสู่อาเชี่ยน" 55+

26.พี่ป้อม. ขอให้มีความสุข หมดปัญหาเรื่องกิ๊ก รถหายพัง จงเจริญ เย่ๆ

27.ต้น เร่งรีบ  จะแต่งงานก็ขอให้เสียสินสอดไม่แพง+13 ม.ค นี้ จะเป็น เจ้าบ่าว แล้วเย้ๆ

28.หมอหนึ่ง(ภัทร)ขอให้ ลูกชาย แข็งแรง น่ารัก ดื้อเหมือนพ่อ ฉลาดน่ารัก เหมือนแม่ ไม่เจ้าชู้รักเดียวใจเดียวเหมือนผม

29.ป๋อ. ขอให้ร่ำให้รวย  งานเยอะเงินแยะ มีความสุข มากโข

30.บุญ. ขอให้ขายผ้าเยอะๆรวยๆเฮงๆ มีแฟนใหม่เยอะๆ ทิปยาวๆเองไป ทริปสั้นๆเองก็มา นะจ๊ะ+มีแฟนเร็วๆๆๆๆๆ

31.ฟุ้ย ขอให้ร่ำรวย มีสัตว์เลี้ยงเยอะๆ Bmw คันใหม่วิ่งดีเสียงไม่ดัง น้องส้มมีขอแต่งที่ใส่ได้ เอ่อถามหน่อย"ถ้าเราจะซื้อBMWจากนาย เราจะเป็นเจ้าของลำดับที่เท่าไหร่"+รถแรงน้อยลง ยอมๆให้คุณจุ๊บ ชนะไปสักที่ ลดแรงกดดันให้เพื่อนๆน่ะครับ

32.ออฟ-หมวย ขอให้ลูก ออกมาแข็งแรง เลือกเพศตั้งแต่ยังเล็ก อย่ามาเลือกอีกทีตอนโตนะจ๊ะ+ลูกออกมาแล้ว น่ารักมากมาย

33.เอริน. ขอให้เป็นนักแข่งรถที่หล่อที่สุด ประกอบรถให้เสร็จสักที่ ขายเพชรดูเพชรให้เก่งๆ ขโมยเพชรที่บ้านมาให้พี่ด้วยนะจ๊ะ+สนุกสนานกับการเลือกทางเดินให้กับชีวิตของตัวเอง

34.Bee ขอให้คบแฟนคนสวยตลอดไป ขอให้มีนาฬิกาเยอะๆ ขอให้มีความสุขขขขขข+รถมีมาเพิ่มอีก หลายๆคัน+ของแต่งเต็มบ้าน ที่จอดรถเต็มไปด้วยMx5 + มีความสุขกับการทำงาน อยู่ออฟฟิตได้เป็นวันๆไม่เบื่อ

35. JIB....กรูยังคงคิดถึงมรึงนะ ขอให้มีความสุขเยอะๆ

36.พี่นัน. ขอให้พี่รถแรง ล้อดริฟไม่หลุด เครื่องแรง ท้ายรถปัด กวาดเป็นวงกลม ควันยางออกเยอะๆ เบรคมือตึงๆ แต่อย่าไปฟาดรถคันอื่นนะพี่+ขอให้ไปเขาใหญ่ปีหน้า ส่วนที่พ่วงไม่หลุดนะพี่

37. ชิด Nc.  ตอนนี้เป็น NB ละ  ขอให้มีความสุขเยอะๆนะ+ขับรถปลอดภัย ขับช้าๆลงหน่อยนะเพื่อน

38. ชิด Na. ขอให้ มีเวลา มีโอกาส มีข้ออ้าง มีแรงพูดขอ มีผ้าไว้เช็ด มีสมาธิ ทุกอย่างเพื่อมาขัดหัวเกียร์ให้เงา. ฮิ้ว+มีเวลามาเจอเพื่อนๆ+เลี้ยงข้าวผมด้วยนะ ณ.ร้านที่บางแสน

39. พี่ยุ่ง. ผมขออารทนา เทพเจ้า Roadster ช่วยดลบันดาล ให้รถคันใหม่ของพี่ที่จะซื้อ เป็นรถเก๋ง มี4ล้อ นั่งได้แค่2คน เป็นรถขับหลัง สัญชาติญี่ปุ่น รุ่นแรกของมันเป็นไฟ pop up ด้วยเถิด. สาธร เอ่ย สาธุ +5555+

40. เก่ง+หยก ขอให้มีความสุขมากมาย ไปออกทริปด้วยกันตลอดๆ" หนังสือ อนุญาติให้แกะอ่าน สักที" +ไปทริป น่าน เมื่อไหร่ ขอให้เป็น คนนำทาง + คงฉายา "ผม อะรัย ก็ได้ ตลอดไป" อิอิ

41.แจ็ค ณ.โคราช.... ขอให้รถสวย +กวาดของแต่งจากกรุงเทพไปจนจะหมดแล้ว +งานเยอะ เงินแยะ +ไปนั่งร้านกาแฟสวยๆ บ่อยๆ

42.Dan..ณ.โคราช...ขอให้ร่ำ ขอให้รวย ผมยาวถึงที่คาดเข็มขัด รถสวย รถแรง อากาศที่เขาใหญ่ หนาวท้างปี

43.หมอแชงค์..ขอให้เงินทองเต็มมือ หญิงเต็มอ้อมแขน และจับคนโกงให้ได้ให้ได้เร็วๆนี้ ปล..คนโกงมันฝากมาบอกว่า"ตำรวจยังทำรัยกรูไม่ได้เลยโว้ย"    อะ อะ ล้อเล่ง นะ

และคนอื่นๆที่ไม่ได้ลงชื่อและเอ่ยนาม เพราะมันเยอะมาก. ขอให้มีความสุขมากมากนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 06:38:41 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: "สวัสดีปีใหม่"จร้าาาาาาาาาาาาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 02:58:04 PM »
สาธุ .... สาธุ .... สาธุ .... สมพรปากทุกประการนะครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ jack9001

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 27
Re: "สวัสดีปีใหม่"จร้าาาาาาาาาาาาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 03:26:41 PM »
อ่ะ,,ติดโผกะเค้าด้วย ขอบคุณครับ ขอให้เฮงๆ รวยๆ คนเข้าเต็มร้าน ของแต่งMX5 เต็มร้านจนไม่มีทางเดินต้องเอาออกมาขายแบ่งๆกันใช้ :002: :002: :002:
 :like: :like: :like:

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• *
  • Gift : 15
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:00:32 PM »
สุขสันต์ปีใหม่  ขอให้พี่ๆทุกคนมีความสุขขขข มากกก มากกกก ค้าบบบบ  :002: :002:
มีโอกาสเมื่อไหร่  จะกลับเข้าสู่วงการแน่นอน ;D ;D

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:17:27 PM »
ขอบคุณมากครับ พี่แอ๊ก ขอให้พี่แอ๊กและครอบครัวมีความสุขมาก สุขภาพร่างกาย สุขภาพจิตใจแข็งแรงตลอดไปครับ

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:22:31 PM »
ขอนมเต็มมือแทน ได้มะครับ :emo48:

ขอให้พรทุกประการ ส่งให้พี่ คูณ 2 ด้วยครับ :emo59:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 04:36:29 PM »
ขอบคุณครับพี่แอ๊ค แต่ผมขอคนรักจริงเดียวพอนะคับ ฮิฮิ...

ขอให้พี่แอ๊คและครอบครัวมีความสุขมากๆเช่นกัน เป็นเสาหลักของน้องอย่างนี้ตลอดไปนะค๊าบ :D

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:01:44 PM »
สวัสดีปีใหม่คร้าบบบบบ

ขอบคุณพี่แอ๊คมากๆคับ^^ ขอให้พี่มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ค้าขายร่ำรวย นะพี่

ปล.ไม่ต้องรอเกษียนก็ไปทริปยาวๆได้นะพี่จ๋า

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 07:32:28 PM »

ออฟไลน์ phatt

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:17:44 PM »
ขอบคุณมากๆครับ  :emo59:

คิดถึงเสมอนะครับ แม้ว่าไม่มีโอกาสมาร่วมกิจกรรม  :106:

มีโอกาสเหมาะๆจะพาเจ้าปลาทูไปรวมกลุ่มด้วยครับ  :117: :like: :like: :like:

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 09:41:51 PM »
มีความสุขมากๆ ทุกท่าน นะครับ เฮียผมรักเฮีย แต่ไม่ใช่แบบที่โจ๊กรักเฮียนะ  5555555555555555

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 10:11:38 PM »
พรใดที่ท่านแอ็คส่งมา ขอให้สมปรารถนาทุกประการเทอญ สาธุ

ละเอียด รอบคอบ รู้ลึก รู้จริง (เยอะเกิ้นนนน). ขอบคุณครับ

ขอให้สุขภาพสมาชิกทุกท่าน แข็งแรง ขับรถปลอดภัย มีเวลามาร่วมกิจกรรมตลอดๆนะคร้าบ

สวัสดีปีใหม่ครับ  :emo55:


ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 03:19:45 AM »
สวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าค้าบบ
ขอให้พี่ act และสมาชิกทุกท่านมีความสุขมากมายในปีนี้นะคับ:)

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 08:35:54 AM »
สวัสดีปีใหม่ด้วยครับทุกท่าน :002:
ขอบคุณพี่แอ็คมากๆผมรบกวนบ่อยมาก
ปล. รถผมเป็นแค่ " แรงเงาของความแรง" 555555 ปีหน้า ห้ามพูดเรื่องแรงแล้วน่ะ " ผมขอ" อิอิ :025:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2012, 10:19:08 AM »
ขยันพิมพ์จังวุ๊ย

ขอให้โกร่ำรวย ครอบครัวสุขสรรค์ แข็งแรงตลอดไม่ต้องพึ่งไวอะกร้าตลอดไป  :005:

ปล.ขอให้ทนนานๆ 6วิ นะครับ