ผู้เขียน หัวข้อ: . . . รายงานไปเที่ยวเมืองกำแพงเพชร 23-24 ตุลาคม53 สุดยอดดด . . .  (อ่าน 2409 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :025:
 ขอโทษทีนะครับ ที่มา up ช้ามากๆ เพราะว่างานเยอะสุดๆ ตอนนี้ปลีกตัวมาได้นิสนึงเลยมาตั้งกระทู๊ไว้ก่อน

*เดินทางเช้าวันเสาร์ที่ 23 ตุลาคมวันดี๊ดี...
ก่อนเดินทางนัดไปที่บ้านพี่แอ๊คก่อน เพื่อเิอารถไปใส่ค้ำโช๊คหน้า แต่ติดไปติดมา ใส่ไม่ได้แฮะขามันไม่พอดี เลยอดใส่เลย
ทีนี้รอคุณแจ๊คกับพี่ธเนศ ปรากฏว่าแจ๊คมาก่อน พี่เชอรรี่สุดสวยเลยทำอาหารเช้าให้ทาน อร่อยมากๆครับ
สักพักพี่ธเนศโทรมา "ท่าทางจะแย่ NAผมเครื่องเจ๊ง ... เจ๊งวันไหนไม่เจ๊งมาเจ๊งวันที่จะออกไปเที่ยว" พี่ธเนศเลยอดไปด้วยซะงั้น

ผมกับแจ๊คเลยเป็นคู่หูคู่ฮาไปกำแพงเพชรกันสองคน  :004:
โจ๊กเป็นคนขับรถช้า ค่อยๆขับแต่ไม่ชอบให้รถคันไหนมาเกะกะอยู่ข้างหน้า เลยไปเรื่อยๆ แวะเข้าห้องน้ำที่ปั้มก่อนออก
นายแจ๊คโชคดี แว่นหายที่ปั้ม เลยมองไม่เห็นอะไรตลอดทาง 555

(เดี๋ยวมาต่อครับ)

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
อะไรพี่ แว่นหายที่ปั๊ม... งงอะ (โกหกป่าวแอบไปค้างไหนกันมาป่าวเนี่ย การเข้าปั๊มคงไม่น่าต้องถอดแว่นมั้ง 555 !)

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
ถอดแว่นฉี่ไงเบียร์....จะได้ไม่สะเทือนใจ

ผมทำบ่อย.....ฮ่าๆๆๆ   :050:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ต่อๆ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
แบบว่า Jack เค้าใส่ ๆ ถอด ๆ (พวกชั่วคราว-ไม่ชอบประจำ)  :P เลยเผลอลืมวางแว่นไว้บนตัก พอรถจอดที่ปั๊มก็เปิดประตูลงรถไปเข้าห้องน้ำ ... ความที่ยังวัยรุ่นอยู่มากหูเลยตึง(ไม่ได้ยินเสียงแว่นหล่น)  :emo48:

สรุปว่านั่งตาบอดตลอดทางไปตัดแว่นใหม่ที่กำแพงฯ สบายใจไป  :emo58: แต่เจ้าบ้านเลี้ยงปลอบใจเต็มที่ไม่ใช่หรือ เจ้าตัวไม่เห็นมา post บ่นอะไรซักแอ่ะ  ;) ชักอยากไปบ้างแล้วดิเนี่ย  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. คุณ oakinen ต้องมาขยายความหน่อยแล้ว ว่าถอดแว่นฉี่แล้วช่วยให้ไม่สะเทือนใจตรงไหน ผม get แล้วนะ แต่คนอื่นผมไม่รู้  :emo10:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
แหม่...เข้ามาตอบช้านิดส์เดียวเป็นประเด็นเชียว.... :010:

พอดีผมเป็นประเภทไม่ชอบใส่แว่นตลอดน่ะครับ เพราะถ้าใส่ตลอดมันจาปวดหัวอะ

ที่หายไปก็เป็นไปดังที่คุณ mazdalover ช่วยขยายความนั่นแหละครับ (พูดซะตรงประเด็นเชียว ชอบใส่ๆ ถอดๆ อิอิ)

ทริปนี้ ถือเป็นการไปออกเดทกะคุณโจ๊ก 2 คนเลยนะเนี่ยะ    :025: น่าเสียดายพี่ธเนศจริงๆ...

แต่พอไปถึงที่กำแพงเพชร พี่รัตน์ก็ดูแล เป็นอย่างดีจริงๆ ครับ (เน้นย้ำว่าดูแลดีมากกกกกกก)
แถมให้ของฝากติดไม้ติดมือกลับมาด้วย (เฉาก๋วย อร่อยมากครับพี่.... :D)
ต้องขอขอบคุณพี่รัตน์งามๆ อย่างมากตรงนี้อีกครั้งนึงนะครับ.... :emo59: :emo59:

แล้วในการไปครั้งนี้ก็ต้องขอขอบคุณ พี่ Acc ด้วยครับที่ช่วยล้างตู้แอร์ และเปลี่ยนหัววัดความดันให้ในระหว่างที่ผมเดินทางไปกำแพงเพชร ตอนนี้แอร์เย็นจนหนาวเลยครับพี่....:emo59: :emo59:

แล้วการเดินทางครั้งนี้คงจะเกิดขึ้นไม่ได้ถ้าไม่มีคุณโจ๊ก ขอบคุณนะคร๊าบบบบ ที่เชิญชวนกันไปเปิดหูเปิดตาที่ใหม่ ไม่อย่างนั้นวันหยุดที่ผ่านมาผมคงนอนอยู่บ้านเฉยๆ เหงาแย่เลย 
  :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 27, 2010, 02:27:06 PM โดย NA_Devil »

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ขับมาเรื่อยๆจนถึงนครสวรรค์ กินข้าวข้างทางเสร็จแล้ว
เลยแวะไปหาเพื่อนที่ทำ car care ของแมกไกวร์อยู่ที่นครสวรรค์
ปรากฏว่า ตอนนี้ล่ำซำแล้วครับ รถเข้าออกเพียบ รถหรูๆทั้งนั้น... คน ตจว.นี่สุดยอดจริงๆครับ :002:
 :car: อีก ชม.กว่าๆเราก็ถึงกำแพงเพชรครับ แวะไปที่ร้านพี่รัตน์เจ้าเมือง (อย่าโกรธผมนะครับ ขอแซวนิดนึง555)
พี่รัตน์เปิดร้านชื่อ cafe buono ตามใน banner ที่อยู่ในเวบเราเลยครับ ร้านน่ารักมากครับ น่านั่งสุดๆ

เนื่องจากวันที่ไป แม่ครัวของพี่รัตน์เบี้ยว ไม่มาทำงาน เลยทำให้พี่รัตน์เป็นพ่อครัวจำเป็น (แต่ว่าได้ข่าวว่าจำเป็นมาหลายครั้งแล้ว)
เลยนั่งเล่นกับน้องตาต้าร์ น่ารักมากครับ เด็กสมัยนี้ไฮเปอร์สุดๆ
แล้วไปพักที่บ้านพักที่พี่รัตน์เขาจองให้น่ะครับ เป็นบ้านไม้น่ารักเลยทีเดียว เตียงเดี่ยวซะด้วย... 555

ระหว่างนั้นเราก็ไปตลอดในเมือง (มั่วไป) เพื่อไปตัดแว่นให้แจ๊คเพราะว่าไม่มีแว่นส่องสาวไม่สะดวก อิๆๆ  :025:

ต่อจากนั้นเราก็ไปดูบอลที่ร้านเบียร์ร้านนึง บรรยากาศดีมากๆ สักพักพี่รัตน์ก็ตามมาแล้วพี่เขาก็พาเราไปเที่ยวโน่นนี่ เป็นเจ้าบ้านที่ดีมากๆเลยครับ ผมและแจ๊คขอขอบคุณมา ณ.ที่นี้ด้วยความจริงใจครับ

วันรุ่งขึ้นพี่เขาก็พาไปทานข้าวริมแม่น้ำปิง คุยโน่นนี่ๆถึงบ่าย 2 ก็พาไปโกดังเก็บของแต่ง mx5 ซึ่งเป็นความลับ(มากๆ ห้ามถ่ายรูป)
 :002:

สักพักหลังจากแจ๊คได้ไฟหน้า NA ไปแล้วจึงขอลากลับ กทม.
ทริปนี้ประทับใจมากๆครับ ผมและแจ๊คขอขอบคุณพี่รัตน์ ณ.ที่นี้อีกครั้งหนึ่งครับ :emo55:

ปล.ขากลับมีของฝากพี่แอ๊ค cabriolet ด้วยนะครับ บัวลอยไข่หวาน อร่อยจริงๆ  :117: