ผู้เขียน หัวข้อ: . . . โทรไปหาพี่ต้นdiy อยากได้ที่ตั้งหลังคาแข็ง มีใครอยากได้มั่งครับ . . .  (อ่าน 4592 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :009:  บางอารมณ์กลับบ้านดึกๆ 4-5 ทุ่ม ปกติชอบขับรถเปิดกระจกอยู่แล้ว อยากจะเปิดหลังคา
แต่ก็เปิดไม่ได้นี่หว่า ใส่หลังคาแข็งอยู่ เลยว่าจะถอดละ เลยหาที่วางหลังคาแข็ง
พอดีจัดโรงรถใหม่ ไม่มีที่วางละ เลยนึกขึ้นได้ว่า
มีพี่ในคลับคนนึงบอกว่าพี่ต้นขายที่วางหลังคา เป็นแบบจับหลังคาตั้งได้ มีล้อด้วย

วันนี้เลยโทรไปหาพี่ต้นครับ พี่ต้นบอกว่าถ้าให้ดีรอมีคนอยากได้เยอะๆแล้วทำทีเดียวไปเลยจะดีกว่า ลดต้นทุนด้วย
เลยอยากถามพี่ๆในชมรมครับว่ามีใครอยากได้บ้างคร๊าบ จะได้เป็นแนวร่วม.....
 :005:

ออฟไลน์ phatt

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
เอาด้วยครับ กำลังหาอยู่เลย  :066::050:

• *
เกือบพลาดอีกแล้ว ไม่ทราบว่าคุณต้นมี ไม่โฆษณาเอาเลยครับ  :025:  เอาไว้ต้องบุกคลังคุณต้นแล้ว  :025:

• *
ถ้าคุณต้นทำได้แบบนี้ เยี่ยมเลย  :106:
http://www.miatamania.com/Shop/ViewProducts.aspx?PlateIndexID=78153

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=126.msg686;topicseen#msg686

http://sl-club.com/forum/index.php?topic=3935.0

http://sl-club.com/forum/index.php?topic=2039.0

1,000-เดียว   ที่วางหลังคากู้ชาติ55..  

ทำมาหลายร้อยอันแล้วคับ since 2006

ปล..  หลังคาแข็งna nb ก็มีนะ 10,000เดียว..  
  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2010, 11:43:22 PM โดย RedPlayboy™ »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
แหม ... โน๋คุง อายุยืนมากมาย ... กำลังนึกถึงว่าจะมา post บอกเพื่อน ๆ อยู่เหมือนกัน ว่าโน๋คุงทำให้ benz ไปหลายสิบชุดแล้ว(ความจริงน่าจะใกล้ร้อยอันแหล่ะ)  :emo55:

มา post เองก็ดีแล้วแหล่ะ ... เชิญสั่งกันตามอัธยาศัยนะก๊าบบบบ   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Dave95

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
หลังคาแข็ง na มีสีอะไรครับ

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มาตอบแทนโน๋คุง .... เป็น "สีแดง" นะครับ (ผิดพลาดประการใด โน๋คุงมาแจ้งด้วย)   ???

คุณ Dave95 สบายดีนะครับ ... ไม่ได้มา post นานทีเดียว   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ของป๋มทำเอง ทามมั่วๆ ดันวางได้เหมือนกาน :025:

สินค้าOTOPให้ลูกน้องพม่าที่บ้านอ๊อกให้

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
มาช่วยเฟริมอีก 1 เสียง ของคุณโน๋ใช้ได้ดีสมราคาจริงๆ ประหยัด + ใช้งานได้ กินพื้นที่น้อยเก็บสะดวกดีคับ

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

:025:  วันก่อนโทรหาโน๋บอกว่าเหลือที่วางหลังคาอยู่อีก 1 อัน

วันนี้เลยขับกระบะไปรับของที่พัฒนาการ 63 เจอคุณแม่คุณโน๋ ใจดีมากๆ 555

ขอบคุณมากๆเลยนะคร๊าบบบ...  :002:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
โจ๊คคับ...ถ้าเป็นผมนะ ผมจาขยับจักรยานไปไหวไกลๆ

เสียวมาล้มมาโดนหลังคาจัง :050:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
ผมสนใจครับ 1 ชิ้น   คุณโน๋  รบกวนข้อมูลด้วยครับ  ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก้องครับ  081-637-3332

โจ๊กครับ ... หลังคาหาผ้าอะไรคลุมไว้จะดีมาก ๆ แนะนำหา buble ที่ห่อกันกระแทกมาห่มไว้
เวลาใครเข็นอะไรหรือยกอะไรมาโดนจะได้กันได้บ้าง ไม่เป็นริ้วรอยให้เสียใจ
  :'(

ที่สำคัญตรงสายไฟปลั๊กไล่ฝ้า ควรหาถุงพลาสติกห่อและรัดไว้ให้ดี ระวังน้ำ/ฝุ่น เข้าไป หรืออะไรไปเกี่ยวขาดเอาได้
เฉพาะสายไล่ฝ้าสั่งซื้อ japan ราคา 7-8,000 บาท เชียวนา ยังไม่รวมค่าส่ง/ค่าแรง 
:emo51:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

โจ๊กครับ ... หลังคาหาผ้าอะไรคลุมไว้จะดีมาก ๆ แนะนำหา buble ที่ห่อกันกระแทกมาห่มไว้
เวลาใครเข็นอะไรหรือยกอะไรมาโดนจะได้กันได้บ้าง ไม่เป็นริ้วรอยให้เสียใจ
  :'(

ที่สำคัญตรงสายไฟปลั๊กไล่ฝ้า ควรหาถุงพลาสติกห่อและรัดไว้ให้ดี ระวังน้ำ/ฝุ่น เข้าไป หรืออะไรไปเกี่ยวขาดเอาได้
เฉพาะสายไล่ฝ้าสั่งซื้อ japan ราคา 7-8,000 บาท เชียวนา ยังไม่รวมค่าส่ง/ค่าแรง 
:emo51:

ขอบคุณคร๊าบ เดี๋ยววันนี้กลับบ้านไป จะลองไปหา bubble ที่ร้านอมร โลตัส(มีขายป่าวหว่า)
^_^