ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเอา กังวล ไปอยู่ช่วงหนึ่งเลย.....  (อ่าน 1330 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
เล่นเอา กังวล ไปอยู่ช่วงหนึ่งเลย.....
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 12:42:51 PM »
พอดีเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องมา แต่ช่างทักว่า คาลิเปอร์ มันใส่ผิดฝั่งหรือป่าว.....ปกติอย่างรถทั่วไป คาลิเปอร์มันต้องอยู่ ขวา ไม่ใช่อยู่ซ้าย.....(อยู่ด้านหลัง)นะสงสัยเค้าใส่กลับด้าน  มา(เฉพาะล้อหลัง)ดูอย่าง Jazz หรือ yaris  เอาสิงานเข้่าหรือป่าว เนี่ยเราหันไปมองรถด้านข้างเอ่อ จริงด้วยว่ะ  ดีนะผมที่ผมบอกว่าไม่เป็นไรเดี๋ยวไปเช็คก่อน ...เค้าบอกว่าใส่อย่างนี้มันก็ไม่ระบายลมนะสิ แต่พอผม ไปดูรถคันอื่นพยามหา ใน web เพราะกลับบ้านไป เอ่อ Toyota Estima  ที่บ้านมันก็เป็นแบบนั้นหมดจริง ๆด้วย คือ คาลิเปอร์ อยู่ด้านหลังไม่ใช่ด้านหน้า  จนมาดูรถ คันอื่นก็ เป็นเหมือนกันหมด ทั้ง NA NB NCเลยโล่งใจ...มีใครช่างเคยทักอย่างนี้บ้าง  เล่นเอากังวลเลย

ปล.อีกรูปเป็นของรถนา ขออนุญาต เอารูปมาเทียบนะครับ คุณนา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2012, 12:46:48 PM โดย rmeng_cm »
I love miata