ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีล้อใหม่ ช่วยแนะนำสีด้วยจ้า  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chitaro

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
ทำสีล้อใหม่ ช่วยแนะนำสีด้วยจ้า
« เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 07:57:01 AM »
na สีขาว ล้อwata 15 "อยากทำสีล้อแล้วก้อปัดเงาให้ปิ๊งๆหน่อยอ่ะ
เห็นของเพื่อนๆในเว็บแล้วสวยๆทั้งนั้นเลย กิเลสเกิดอีกแล้ว
ไปเช็คที่ร้านพรนิมิต วงเวียน22แล้ว เค้าคิด วงละ 900 พร้อมทำสี ok ไม๊
สีดำ เป็นไงคับ
ขาวล่ะ กลัวเสี่ยว แนะนำด้วยนะคับ  :003:


ออฟไลน์ nop-nb

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
Re: ทำสีล้อใหม่ ช่วยแนะนำสีด้วยจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:44:04 AM »
WT type อะไรครับ...
ถ้าเป็น A B หรือ R สีทองอ่อนดิช่วงนี้ผมชอบ
ถ้าเป็น F ก็สีทองอ่อนครับ.....ฮ้าๆ.....
เรื่องราคาค่าทำสีถ้าไม่รีบ หาได้ถูกกว่านะครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 09:47:27 AM โดย nop-nb »

• *
Re: ทำสีล้อใหม่ ช่วยแนะนำสีด้วยจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 04:28:19 PM »
...

• *
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 08:38:13 PM »
WT type อะไรครับ...
ถ้าเป็น A B หรือ R สีทองอ่อนดิช่วงนี้ผมชอบ
ถ้าเป็น F ก็สีทองอ่อนครับ.....ฮ้าๆ.....
เรื่องราคาค่าทำสีถ้าไม่รีบ หาได้ถูกกว่านะครับ...
type อะไรไม่รู้คับ เป็น na เก่าของพี่ act เค้าอ่ะคับ
เออ สีทองอ่อนก้อสวยดีนะคับ คุณ nop มีร้านแนะนำไม๊คับ
ไม่อยากรีบ กลัวโดน..
ยังไงก้อขอบคุณคับที่แนะนำ


ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:00:59 PM »
เป็น 2 ชิ้นออฟลึกๆรึป่าวครับ

ถ้าใช่...ชุดนี้ปลุกปล้ำ เฮ้ย! ปลุกปั้นมากะมือเลยครับ

แนะนำเป็นสีดำออกเทาๆ  รึว่า เทาออกดำๆ ไม่แน่ใจครับ

เป็นสีโรงงานเลย  สวยสุด (สำหรับผมนะ) ชอบๆๆๆ

ปล.ราคาที่บอกมาถือว่าแพงพอสมควรครับ แต่ถ้าเทียบกับงานของที่ร้านนี้  ผมว่าโอเคครับ

ต่อราคาเค้าซักหน่อยน่าจะได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2011, 09:03:49 PM โดย Rattster »

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 09:33:57 PM »
เป็น 2 ชิ้นออฟลึกๆรึป่าวครับ

ถ้าใช่...ชุดนี้ปลุกปล้ำ เฮ้ย! ปลุกปั้นมากะมือเลยครับ

แนะนำเป็นสีดำออกเทาๆ  รึว่า เทาออกดำๆ ไม่แน่ใจครับ

เป็นสีโรงงานเลย  สวยสุด (สำหรับผมนะ) ชอบๆๆๆ

ปล.ราคาที่บอกมาถือว่าแพงพอสมควรครับ แต่ถ้าเทียบกับงานของที่ร้านนี้  ผมว่าโอเคครับ

ต่อราคาเค้าซักหน่อยน่าจะได้ครับ
ใช่เลยคับ สองชิ้นออฟลึกๆนั่นแหละคับ
วันที่ไปเช็คราคา เด็กหน้าร้านบอกว่ารุ่นนี้ถอดทำค่อนข้างยาก
ขนาดบอกว่าเพื่อนในคลับแนะนำมายังเฉยๆ
จะลองพยายามเช็คต่อดูก่อนคับ เผื่อว่าจะมีเพื่อนๆแนะนำเข้ามาอีก

รอ...


• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 11:12:56 PM »
เป็น type RS ครับ...

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 09:56:45 AM »
สีเดิมสวยสุด

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 10:21:20 AM »
สีเดิมสวยแล้วไว้เบื่อค่อยเปลี่ยนดีกว่าครับ...
หรือคุยกับพี่ACKดูเข้ามีแบบนี้แล้วจับทำสีทองไว้สลับก็ดีนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2011, 10:25:13 AM โดย nop-nb »