ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ nc1 PRHT มาครับ มีคำถามรบกวนพี่ๆหน่อยครับ  (อ่าน 3219 ครั้ง)

ออฟไลน์ fivebyfive

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
1 manual ที่ได้ที่ไดมาเป็นภาษาญี่ปุ่นอ่านไม่ออก อยากอ่านที่เป็นภาษาอังกฤษหรือ ไทยไม่ทราบว่ามีที่โหลด ไหมครับ หรือ ไปขอก๊อปปี้จากศูนย์ได้ไหมครับ เขาจะให้ไหมเอ่ย  :106:
2. เครื่องเสียงbose คลื่นวิทยุมีแค่ 87-88 ที่ไหนรับจูนบ้างไหมครับ

3.หลังคาเวลาวิ่งบางครั้งจะมีเสียงดัง ก๊อกแก๊กๆๆ บริเวณตัวล็อคหลังคาตรงใกล้ๆ ปุ่มrelease การแก้ไขทำไงดีครับ

4. ช่วยแนะนำศูนย์บริการที่ดีๆเข้าใจรถ mx5 แถวพหลโยธิน รามอินทราา พระรามเก้าด้วยนะครับ

ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ มีมิตติ้งใน กทม จะขออนุญาตไปทักทายนะครับ  :036:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: เพิ่งได้ nc1 PRHT มาครับ มีคำถามรบกวนพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:31:33 AM »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: เพิ่งได้ nc1 PRHT มาครับ มีคำถามรบกวนพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 12:11:54 PM »
1.คงต้องหาโหลดเอานะครับ ลองเสิร์ชดูน่าจะเจอ
  แต่ภาษาไทยคงไม่มีครับ ภาษาอังกฤษน่าจะมี เคยโหลดอยู่
2.คงต้องเปลี่ยนครับ รึไม่ก็ต้องหาของคนที่ซื้อกับ
  มาสด้าไทยแลนด์ แต่จะเล่นแผ่น mp3 ไม่ได้ครับ
3.ปรับตั้งได้ครับ ที่ซามดาร์บี้ ศรีนครินทร์ เห็นมาทำไปหลายคัน
   แนะนำให้หาค้ำล่างหน้ามาใส่ครับ ช่วยเรื่องการบิดตัว
   ของหลังคาได้ดีเลยครับ
4.ตามข้อสามเลยครับ

แล้วเจอกันครับ  พุธนี้ถ้าว่างก็มาเชียร์บอลกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2010, 01:22:00 PM โดย Rattster »

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 07:11:34 PM »
ขอบคุณพี่ๆมากครับ

มีเรื่องรบกวนถามต่อครับ คือผมอยากจะโหลดสักนิ้วถึง นิ้วครึ่งเพื่อความงาม ล้อผมเดิมๆ

ผมได้รับข้อเสนอให้เปลี่ยนเป็นโช๊ค HR กับ สปริง gabreil

ไม่ทราบว่าชุดนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ ความรู้สึกที่ผมอยากได้คือ ไม่เด้ง ขับสบาย หล่อ

มีพี่ๆคนไหนเคยมีประสบการณ์การใช้ชุดนี้ หรือแนะนำอื่นๆ ก้อช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณเว๊ปดีๆครับ  :-*

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:11:40 PM »
ไม่เคยใช้เลยครับทั้งสองอย่างที่ว่ามา....
แต่จากที่เคยใช้โช้คมาหลายชุด ถ้าไม่อยากเตี้ยมาก
นิดหน่อยพองาม ก็ลองหาโช้ค Bilstien กระบอกเหลือง ที่ติดมากะรถรุ่น
Limited , NR-A , RS ของ NC ดูแล้วหาสปริงโหลดใส่เอา
มีหลายยี่ห้อครับ ทั้ง TEIN , Eibach , AutoEXE , Mazdaspeed
ทั้งหมดที่ว่ามาก็ หนึบ แน่น เหนียว นุ่ม ใช่ได้เลยทีเดียว
ลองดูครับ ลองโพสหาดูในคลับนี้ เห็นมีซุกไว้หลายคน อิอิ....

ปล. Mazdaspeed ผมก็โดนพี่ในชมรมสอยไปซะแระ

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:47:15 PM »
ผมมี Manual NC อยู่ครับแต่เป็นภาษาอังกฤษนะครับ
ถ้าสนใจก้อ ส่งอีเมลมาหาผมที่ [email protected]
เด๋วผมจะแนบfile กลับไปให้ครับ

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:27:29 PM »
ส่วนเรื่องวิทยุ

ลองถามๆๆท่านพี่ยุ่ง (dancing with devil) ดูสิคร้าบบ

เห็นเปลี่ยนไปใช้ Pioneer แล้ว :025:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 08:18:57 PM »
ได้ไฟล์เรียบร้อย ขอบคุณมากนะครับ  :emo59: